Ghế massage: một phụ kiện tốt để trải nghiệm Vision Pro đã hơn

Anh Tú.
3/3/2024 9:50Phản hồi: 37
Ghế massage: một phụ kiện tốt để trải nghiệm Vision Pro đã hơn
Sau khi thử rất nhiều tư thế khác nhau ở nhiều vị trí khác nhau thì mình nhận ra một điều rằng là tư thế ngả lưng trên ghế massage sẽ đem lại trải nghiệm tốt nhất khi sử dụng Vision Pro. Có thể gọi ghế massage là một phụ kiện tốt để anh em trải nghiệm Vision Pro trong thời gian lâu hơn mà không bị khó chịu về các vấn đề sức khoẻ như cổ, vai, gáy, v.v. Bài viết này mình sẽ chia sẻ tới anh em cụ thể hơn về trải nghiệm sử dụng Vision Pro khi ngồi, nằm trên ghế massage.

Đeo Apple Vision Pro cày phim xuyên đêm: gục ngã

Mình vừa trải qua 1 đêm không ngủ với Vision Pro, đây có lẽ là trải nghiệm xem phim phê nhất trước giờ mình từng thử, chữ phê mang cả 2 nghĩa luôn 😁. Trong bài viết này mình sẽ chia sẻ kỹ hơn về những cảm nhận của mình để anh em nào có ý định mua…
tinhte.vn

Cần một nơi đỡ cổ và đầu khi xài Vision Pro

Cái này trong những bài viết khác đã nói nhiều rồi nhưng mình sẽ tóm lại 1 chút. Nhìn chung, Vision Pro là một thiết bị nặng tương đương một chiếc iPad nên nếu đeo trong 1 thời gian dài anh em sẽ cảm thấy khu vực từ cổ trở lên sẽ khá khó chịu giống có 1 cái gì đó tì vào đầu của anh em. Ghế massage sẽ có những cái gờ để đỡ phần cổ và cover phần đầu sau của anh em, đồng thời nó cũng sẽ mát xa nhẹ nhẹ để anh em thư giãn hơn trong quá trình xài Vision Pro.

Sẽ có nhiều ghế, gối này kia sẽ đỡ được cổ và đầu nhưng vì sao mình nói ghế massage là tốt hơn? Vì đa phần những ghế massage mà mình đã từng nằm nó có thiết kế bên trong fit được với hầu hết cơ thể của con người nên việc ngồi trên ghế massage cho cảm giác thoải mái hơn ngồi sofa hoặc nằm gối. Ngoài ra, một số loại ghế massage có chế độ nằm, lúc nào muốn nằm thì chỉ cần chỉnh lại cài đặt thôi, khi anh em thay đổi thế nằm trên một chiếc ghế massage thì anh em cũng phải thao tác lại với Vision Pro để cửa sổ bên trong nó nằm chính xác ở vị trí mắt của anh em.

Đảm bảo việc ngồi, nằm lâu không bị nhức mỏi cơ thể

Một ưu điểm khác mà không phải chỉ lúc dùng Vision Pro mới cần, lúc nào cũng vậy, ngồi hay nằm lâu đều sẽ dễ bị nhức mỏi tay chân. Khi mình đeo Vision Pro nằm lâu ở ghế massage thì cảm giác dễ chịu và thoải mái hơn hẳn khi sử dụng ở sofa, giường ngủ,… Nó liên tục xoa bóp cho mình trong quá trình mình xem phim trên Vision Pro cả đêm (chắc anh em còn nhớ bài đó :D) làm cho khi mình đứng dậy tay chân được thoải mái, linh hoạt hơn, nếu không thì tay chân sẽ bị cứng, bị đơ, không được flexible cho lắm :D.

Chọn chế độ phù hợp để không bị tác dụng phụ

Cái này là cái quan trọng khi anh em sử dụng ghế massage nói chung, nếu chế độ không đúng với nhu cầu, nó sẽ gây ra nhiều cảm giác khó chịu cho cơ thể của anh em. Trong cái đêm mình đeo Apple Vision Pro cả đêm để xem phim thì có 1 đoạn mình chọn nhầm chế độ kéo căng cơ thì nó sẽ bẻ cong cơ thể của mình về sau làm cho trải nghiệm xem phim có chút gián đoạn, mode đó đã thiệt nhưng mà không đúng lúc, đúng người sai thời điểm.

Nếu anh em có ghế massage và có cả Vision Pro thì combo Relax mode + Cinema mode thì phê khỏi nói, sau khi gặp sự cố chọn lộn mode thì mình đã nhanh chóng đổi lại chế độ relax trên ghế để nó xoa bóp toàn thân của mình một cách nhẹ nhàng hơn, anh em có thể tưởng tượng là khi xem phim mà có người xoa bóp từ trên xuống dưới cho anh em thì cảm giác như thế nào :D. Loại ghế massage mình đang dùng có chế độ sưởi cũng khá hay, nằm xem phim lâu mà bị lạnh chân tay thì nó giải quyết ngay, giống như có một trợ lý kế bên vậy.

Quảng cáo

Tận dụng để pin Vision Pro ở túi hoặc cái hộc bên cạnh

Cục pin Vision Pro luôn là 1 vấn đề lấn cấn khi mình sử dụng, đôi lúc trong nhiều tình huống không biết để nó ở đâu, để túi ngoài thì cấn khó chịu, nhiều khi mặc mấy cái quần không có túi nữa. Mình thấy đa phần những chiếc ghế massage đều có 1 hoặc 2 cái túi/hộc ở hai bên để anh em để điện thoại hoặc remote, trong trường hợp này mình tận dụng cái đó để bỏ pin của Vision Pro + sạc dự phòng vào chứ nằm ghế massage mà nhét vào túi nó sẽ rất lấn cấn, không đem lại trải nghiệm sướng nhất được.

Cái hộc của ghế mình đang dùng sẽ có cổng USB cũ có thể sạc, vậy là mình có thể cắm 1 sợi dây trực tiếp vào cục pin Vision Pro để sạc cho nó luôn, quá tiện, chỉ là có cảm giác sạc hơi chậm.

Vừa rồi là một số chia sẻ của mình sau khoảng 4-5 ngày mình nằm trên ghế massage và chơi Vision Pro, tất nhiên nó chỉ phù hợp với những nhu cầu lướt web, xem phim,.. chứ nếu anh em muốn chơi game VR thì không thể nằm ghế massage được vì nhiều game yêu cầu chuyển động nhiều của cả tay và chân. Việc nằm ghế massage khi chơi Vision Pro nó giúp mình cải thiện rất nhiều các vấn đề về cơ thể.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cố đấm ăn xôi. Thay vì phải mua thêm ghế mấy chục triệu thì thà bỏ luôn Vision Pro cho rồi.
@NguyễnXuânBằng lâu rồi k biết massage là gì, thí chủ cho hỏi bây giờ trăm củ mua kính thì đi tiệm massage được mấy lần ta
Cười ra nước mắt
nw_47
CAO CẤP
2 tháng
@jindowing Xịn xịn cỡ 2 củ, chia ra 😃
thailuc111
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nw_47 2 củ giờ ko xin nữa bạn à, 2tr mới kha khá thôi. Xịn giờ vé tầm 2tr, tip bằng vé nữa.
nw_47
CAO CẤP
2 tháng
@thailuc111 Mắc dữ vậy bạn 😔
“Việc nằm ghế massage khi chơi Vision Pro nó giúp mình cải thiện rất nhiều các vấn đề về cơ thể.”

Nó chỉ giúp hạn chế chứ ko cải thiện nhé.
@hakuruno bạn nói đúng 😃 nhiều người tự suy diễn nhiều thứ thật
Thêm cốc giải trí nữa mới tăng trải nghiệm 😁
@mankichi0688 Nó mà có chức năng ghép ảnh người mình thích vào video thì tuyệt cmn vời =))
@Đánh rắm động cỏ hãy tìm hiểu deep fake bác nhé =)) bác có ảnh là được mà
@vũ domino Nghe có vẻ tốn giấy 🤣
Thôi bớt xàm. Mua cái kính nứt 4000 đô dùng mà lại gây hại cho sức khỏe thì đó là sản phẩm rác rưởi đáng vứt đi.
Ai đời có cái kính mà phải mua cả nẹp cổ để khỏi gãy cổ, mua ghế mat sa để bảo về đầu? 😃
@Dragao_ct92 bài này thực ra nó quảng cáo ghế matxa ấy

lôi phế vật kính apple vô cho có cớ thôi

bphone phiên bản apple, haha
" Anh em muốn mình thử gì với Vision Pro nữa không? Đừng hard core quá nha…"
=> có, đừng viết bài về nó nữa, hảy thử dùng Vision Pro trong yên lặng và đừng đăng lên đây nữa
nw_47
CAO CẤP
2 tháng
@namphuong000 Hard core quá tinhte không làm được. Đói là hard core nhất 😆
Mua cái kính về khổ vcc. Bỏ trăm triệu bạc về chả làm được l gì ngoài hành hạ cơ thể
linkking
TÍCH CỰC
2 tháng
Ghế massage hãng nào tốt nhỉ ae?
Nằm trong bệnh viện xài cho chắc có người chăm sóc
Anh em muốn mình thử gì với Vision Pro nữa không? Đừng hard core quá nha…
=> có, thử nhiều vào, càng nhiều càng tốt, nhưng đừng đăng bài lên nữa là được
Mua nẹp cổ như giáo chủ cho rẻ nhé 😆
Man404
TÍCH CỰC
2 tháng
Thử với cốc thư giãn đi thí chủ.
demax
TÍCH CỰC
2 tháng
Cái hay của VR là nhìn được 360 độ. Giờ phải nằm giữ cổ 1 tư thế như thế này chỉ để xem phim thì mua cái tivi hoặc máy chiếu cho lành. Một sản phẩm thảm họa của Apple.
Nhảm dễ sợ
Anh em lưu ý; nằm 1 lần 20 phút là cùng; mình nằm ấn 2 lần 40 phút; nó bị đau đến giờ vẫn chưa khỏi hẳn này; hại xương khớp lắm;
datmacom
TÍCH CỰC
2 tháng
Lâu dần rồi cũng hỏng đốt sống cổ mà thôi
Khổ râm thiệt chứ 🤣
Vì một món đồ công nghệ mà phải hành hạ bản thân đến thân tàn ma dại vậy luôn 😬😬😬😬
Tội cho cái ghế massage, lúc xưa là “chính kiện” từ khi chủ thớt phát hiện ra chức năng mới nó thành “phụ kiện” luôn rồi
Mẹo dành cho người lỡ mua Vision Pro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019