Mi Smart Clock: đồng hồ báo thức thông minh, hỗ trợ Google Assistant, giá 61 USD

MinhTriND
11/1/2021 9:16Phản hồi: 68
Mi Smart Clock: đồng hồ báo thức thông minh, hỗ trợ Google Assistant, giá 61 USD
Mi Smart Clock là cái đồng hồ báo thức thông minh có giá gần như rẻ nhất mà bạn có thể mua, đơn giản vì nó là sản phẩm của Xiaomi. Thiết bị có màn hình màu kích thước 3,97 inch độ phân giải 800 x 480 pixel, loa kích thước 1,5 inch bên trong và còn có 2 mic để lắng nghe lời nói của bạn khi tương tác với trợ lý Google Assistant. Nhờ được tích hợp sẵn màn hình nên Mi Smart Clock có thể đảm nhiệm được khá nhiều vai trò khác nhau chứ không đơn thuần là một cái đồng hồ báo thức.

https://twitter.com/Xiaomi/status/1347521685864386562

Ví dụ, bạn có thể sử dụng thiết bị để kết nối với các camera an ninh tương thích và đưa hình ảnh thu được lên màn hình của Mi Smart Clock. Ngoài ra, anh em cũng có thể biến Mi Smart Clock thành bộ điều khiển trung tâm cho các thiết bị thông minh khác trong nhà. Hơn nữa, nó cũng có thể là một khung ảnh để bạn có thể đặt trên bàn ăn hoặc bàn làm việc, lâu lâu nhìn lại mấy tấm hình cũ để nhớ về những người, những khoảnh khắc mà chúng ta đã từng trải qua trong đời.

https://twitter.com/Xiaomi/status/1348253259849363458

Mi Smart Clock có tích hợp sẵn Chromecast để bạn có thể stream nhạc từ điện thoại sang. Thiết bị hỗ trợ kết nối WiFi 2.4GHz b/g/n và Bluetooth 5.0 BLE. Nó có RAM 1GB và còn có bộ nhớ trong 4GB nữa. Máy tương thích với thiết bị chạy Android 4.4 hoặc iOS 9.0 trở lên. Về giá, Mi Smart Clock được bán với giá cỡ 61 USD, có một màu duy nhất là màu trắng. Chưa rõ thời gian sản phẩm chính thức có mặt trên thị trường.

Tham khảo: XDA
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@Mỹ.
TÍCH CỰC
3 năm
Ok đó, nào có ở VN nhỉ. 😁
@votanmy Mua liền mua liền
Kết nối được camera là ngon
Để trên bàn máy tính
johnnyuk
TÍCH CỰC
3 năm
Khá ổn, chờ VN có hàng có khi làm 1 con.
To to tí nữa làm luôn cái khung ảnh để bàn thì đẹp
@thanhlevan81 Lúc đó mua cái Smart Hub bác ơi
winxp2007
TÍCH CỰC
3 năm
Ủa giá này rẻ gì. Mua bản của Google có 1.5tr mà màn 7inch luôn. Hoặc của Amazon cũng được.
mr.coccu
TÍCH CỰC
3 năm
@winxp2007 Giá này mua mé con GG ngon hơn 69 lần
zzvilzz
TÍCH CỰC
3 năm
@nb3105 Google Home Hub, Echo show 5
@nb3105 Home hub hoặc amazon echo show
giá mềm, ngon
Ngon. Chờ có mua 1 em
Ki Em
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chờ tren tay. Bữa thấy con lenovo đẹp mà nhìn trên tay hơi phế
Thôi khỏi, riêng ông Google nghe công khai đã đủ lắm rồi. Giờ thêm ông này là bị nghe 2 lần. Ai đời cầm cái Android đi toilet chút xíu lát sau bị dính quả quảng cáo trĩ nội ngoại. Hắt hơi 1 cái bị quảng cáo xoang xủng...
@copthuy android chặn QC youtube thì dễ mà, pm youtube vanced khá ngon
@Trungsao1987 Vấn đề nó nó nghe lén cơ :d Bạn cứ thử nói chuyện về một sản phẩm gì đấy mới mới xem. Tí cầm điện thoại lên thấy quảng cáo ngay.
@mystery198x Thấy android mới có tính năng cấp quyền mà nhỉ, chẳng lẽ anh google lại tích hợp trong hđh 😆
tranduymb
TÍCH CỰC
3 năm
Xiaomi bao giờ cũng đẹp và rẻ nhỉ
Ổn áp quá nhỉ
Con GG Nest HUB gì đó có vẻ ngon hơn chứ nhỉ, giá có 1,4tr thôi
@Chén Hakuna Matata To , ko đẹp
ko biết có support đồ thông minh của Xiaomi ko ? Con này support full
Ồ lại một sản phẩm mới của nhà Xiao Mi
Bữa trên facebook thấy quảng cáo đồng hồ báo thức Xiaomi có ẩm kế, nhiệt kế, đèn sáng ban đêm. Như vậy là đủ.
@maidng COn này có thêm điều khiển IoTs của nhà Xiaomi
pbtonline
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái mong đợi nhất trong hệ thống thông minh của xiaomi, giá ok sẽ quất ngay 1 em
alexuong
ĐẠI BÀNG
3 năm
vậy khác gì home hub đâu nhỉ 😃 chắc là giá tốt hơn thôi (nhưng đó là giá hãng, chưa phải giá về VN)
Em nhớ con này có sẵn trên thị trường rồi mà nhỉ? Hay nhớ lộn ta
@minhduc0939 có rồi nhưng dùng trợ lý ảo của Xiaomi bác
@minhduc0939 Bản Nội Địa Trung
Để mấy em này ở phòng ngủ, thì sáng mai thấy đầy quảng cáo đồ chơi giường chiếu cho xem 🤣
akaytm
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà mình đang dùng home mini và home hub.....trước dùng đc GA tiếng việt cũng hay. Mà bây giờ ko dùng đc. Chẳng biết đến bao giờ mới mở TV nhỉ.....hệ sinh thái của GA dạo nay nhiều lựa chọn. Xiaomi cũng nhay vào r...người dùng chắc chắn có lợi thôi
Con này nếu dùng được cho ip camera thì tốt, làm cái display cho dàn camera.
@Jacky_Knight_90 Xem được của Xiaomi đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019