Microsoft: Xbox One sẽ cho phép chơi các game Xbox Live ngay trong khi đang tải về

Duy Luân
16/7/2013 22:34Phản hồi: 29
Microsoft: Xbox One sẽ cho phép chơi các game Xbox Live ngay trong khi đang tải về

Microsoft mới đây đã xác nhận rằng người dùng có thể chơi các tựa game Xbox Live ngay trong lúc chiếc Xbox One đang tải trò chơi về máy. Hãng nói rằng khi "một phần của game" đã được download xong, chiếc console này sẽ cho phép người dùng "nhảy vào hành động ngay" chứ không phải chờ đợi mòn mỏi nữa. Trước đây Microsoft cũng từng cho biết rằng khi người bỏ đĩa vào Xbox One, họ cũng có thể bắt đầu thưởng thức trò chơi của mình trong khi máy tiến hành cài đặt game vào ổ cứng gắn trong. Đây sẽ là điểm mà Microsoft dùng để cạnh tranh với Sony PlayStation 4 , vốn cũng hỗ trợ chơi game ngay trong lúc tải về hoặc trong quá trình cài đặt.

Nguồn: Polygon
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng thôi chứ chưa có xiền :p
chỉ thích chơi mỗi đế chế 😁
Chưa tải về thì dữ liệu đâu mà chơi nhỉ :eek:
@lsjshdfogsjop Bài ghi là đang tải mà bạn. Có thể chơi trong lúc máy đang tải game, chứ chưa tải thì bất khả thi rồi. 😃
michael1123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tải về 1 phần rồi mà bạn. Có phải chưa tải cũng chơi dk đâu
Sao cứ phải nhá theo PS4 thế nhỉ...!? Kiện đi đi Sony ơi...hihihi...! 😃
meminletgo
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới bán 1 em xbox slim, hóng tiếp, ko biết có khả thi lắm ko 😁 hay ps4 :D
ko biết chơi CF được ko nhỉ? Hóng mổi game này. 😔
dec0nlonton
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SpamProfessional bác troll à =))
Crazy.party
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sony cho thằng M$ vỡ mật đi rồi biết cái tội khinh khách hàng nó thế nào, từ cái win8, winphone đến cái này
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@Crazy.party Sony dạy cho M$ 1 bài học , h M$ đang phải xách váy chạy theo, cố sửa cái Xbox cho kịp thời gian ra mắt
@Crazy.party Không biết bạn nghĩ thế nào chứ trước đây tôi thấy MS bình thường. từ khi có Windows 8 và WP8 thì tôi mới thích MS
@Steve Scorpion thích M$ thì đa phần ai cũng thích thôi.vì đa phần mọi ng đều comment = hdh của M$ mà.nhưng mà cái bảo thủ của M$ thì bạn đừng phủ nhận.bạn cũng xài WP8 thì bạn cũng biết rõ mà 😃
hay thật
vinhpz0
ĐẠI BÀNG
11 năm
PS4 có từ lúc mới giới thiệu :-s
Tai230
TÍCH CỰC
11 năm
PS4 và Xbox One cạnh tranh dữ dội thiệt, hóng ps3 giảm giá thêm nữa rồi múc.
Nad SK
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ghét cái thằng này là dây nhợ loằng ngoằng quá, cứ điện trực tiếp với lại auto 90-240V là anh em chiến ngay. Em chiến PS3 vì lý do đó.
Xbox vs ps.Lăng tăng mãi chả biết chọn cái nào
dù gì ps4 cũng rẻ hơn mà cấu hình cũng mạnh hơn đáng kể.hai điểm đấy đủ ăn đứt xbox one rùi.vậy thì cứ ps4 mà quất thui.
ko bao giờ có cảm tình với thằng xone.cấu hình cùi bắp mà gía trên trời.
anhbi127
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn thấy kết Ps4 hơn ví cảm giác thấy game độc quyền của nó nhiều hơn xbox
@anhbi127 Công nhận, bạn nào thích manga + rpg thì cứ ps mà vã.
Vẫn thích PS4 hơn là Xbox one😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019