Review Dabao concept Cố Đô - Một nét Huế mộng mơ giữa lòng Sài Gòn

dai_vie199
8/5/2022 18:42Phản hồi: 0
Review Dabao concept Cố Đô - Một nét Huế mộng mơ giữa lòng Sài Gòn
Đây là review về Dabao concept Cố Đô - Một nét Huế mộng mơ giữa lòng Sài Gòn của mình. Mình mua nó với giá 62.000 VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Dabao concept Cố Đô - Một nét Huế mộng mơ giữa lòng Sài Gòn

Đôi khi giữa bộn bề, lo toan của cuộc sống sẽ làm ta cảm thấy mệt mỏi, khiến ta quên tận hưởng đoạn đường mình đang đi, những lúc này chúng ta cần sống chậm lại một chút, hít thở sâu, nạp thêm chút năng lượng và tiếp tục cuộc hành trình phía trước. Ai rồi cũng sẽ phải lớn lên mà phải không ? Lớn rồi, có những người bạn dần ít gặp. Thế nhưng mỗi lần gặp vẫn thoải mái chia sẻ đủ điều.

Nếu bạn đang tìm một không gian bình yên, có chút nắng, có chút gió khiến bạn muốn trải lòng với bạn bè hoặc không thì ngồi im cũng được để lắng nghe âm thanh thiên nhiên, tiếng của những tán lá đong đưa trong gió thì mình nghĩ Dabao concept Cố Đô là một địa điểm rất phù hợp và lý tưởng.

Những thứ mình thích

Khi đến quán bạn sẽ được nhân viên hướng dẫn gửi xe ở bên 81 Trần Quốc Thảo ngay góc Tú Xương luôn, từ chỗ gửi xe đến quán bạn sẽ phải đi bộ 1 đoạn nhưng không quá xa, vừa đi vừa tán dóc cùng bạn bè cũng thú vị lắm á nha, 2 bên là hàng cây xanh có những tia nắng khẽ xuyên qua kẽ lá, trong lòng cũng tự nhiên yêu đời lạ kỳ.

Khi đến quán, mình đã bị ấn tượng ngay với chiếc cổng chính đậm chất hoài cổ với nhiều nét hoạ tiết cầu kỳ. Theo chủ quán cho biết thì Dabao concept Cố Đô lấy cảm hứng từ kinh thành Huế mộng mơ. Quán được xây dựng trên nền của một căn nhà cổ ở Sài Gòn với diện tích 800m2, sức chứa 300 chỗ ngồi.

+ Không gian: Thực sự lâu lắm rồi mình mới được đi một quán cà phê tại Sài Gòn mà có không gian rộng và lớn đến vậy, có cả khu vực trong nhà (có máy lạnh) lẫn ngoài trời luôn không hề thiếu đi những góc hoài cổ và trang nhã tha hồ góc cho các bạn check-in sống ảo, mình nghĩ nơi đây sẽ rất phù hợp với những bạn muốn chụp với concept áo dài á. Mình đến vào lúc 8 giờ 30 sáng nên lúc này quán còn khá vắng, chắc một phần là do đi trong tuần nữa nên đã tranh thủ lấy điện thoại ra và chụp được 1 vài shoot hình với không gian ngập tràn nắng xinh lung linh, mời các bạn cùng xem hình nhé. Và để tận hưởng được bầu không khí yên bình của 1 sớm năng mai nên mình và lũ bạn đã quyết định ngồi ở không gian bên ngoài cho thoải mái (ngày nào cũng ngồi máy lạnh văn phòng cũng ớn).

+ Thức uống: Về Menu thì quán có rất nhiều món từ Cà phê, trà cho đến các loại bánh ngọt. Giá dao động từ 45.000 VNĐ trở lên và đây cũng là lần đầu tiên mình đến quán nên đã gọi thử 1 ly Soda Đào nè vì mình không quen uống cà phê trước khi ăn sáng (hôm nay hẹn sớm nên không kịp ăn).

+ Địa chỉ quán ở số 18 Tú Xương, phường 7, Quận 3, TP.HCM. Quán mở từ 07:00 - 22:00 luôn và gửi xe ở số 81 Trần Quốc Thảo, Quận 3 nghen.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Thú thật với các bạn khi viết bài này thì mình đã đến quán được 3 lần rồi á, để nói về diều chưa thích chắc là chưa. Thật may mắn khi mình đến quán có những ngày nắng và cả những ngày mưa nên cũng cảm nhận được sự thú vị của không gian Dabao concept Cố Đô mang đậm nét Cố Đô Huế mộng mơ này.

Nên mua hay không?

Nếu bạn đang tìm một quán cà phê mang đậm bản sắc văn hoá dân tộc, một không gian bình yên có thể lắng nghe âm thanh của những tán lá đong đưa trong gió thì mình nghĩ Dabao concept Cố Đô là một địa điểm rất phù hợp và lý tưởng.

Lớn rồi, không hẹn “hôm nào cà phê nhé!” nữa, mà nhắn rằng “hôm nay buồn quá, đi cà phê một chút được không?”

Quảng cáo

Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019