Review Tôi yêu Samsung ! nhưng bị Tim Cook ép phải xài iphone 14 Pro Max

comming_home
29/6/2023 10:54Phản hồi: 214
Review Tôi yêu Samsung ! nhưng bị Tim Cook ép phải xài iphone 14 Pro Max
Đây là review về Tôi yêu Samsung ! nhưng bị Tim Cook ép phải xài iphone 14 Pro Max của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Tôi yêu Samsung ! nhưng bị Tim Cook ép phải xài iphone 14 Pro Max :

Như vậy là sao bao nhiêu đêm trăn trở. Tôi quyết định lên đời cho mình sau bao nhiêu ngày cảm thấy sợ hãi khi dùng 13 Pro Max với “ dịch bệnh “ lỗi màn
Tôi chọn ra 2 cái tên cuối cùng đó chính là 2 hãng điện thoại tôi thích nhất với đại diện tôi yêu thích hơn là Samsung S23 Ultra và Apple Iphone 14 Pro Max
Với mức giá lần lượt là 21 triệu và 25 triệu đồng , ở đây tôi sẽ không bàn đến mức giá vì tôi xác định sẽ dùng ít nhất 3 năm tới để phục vụ nhu cầu ! Thực sự tôi thích Samsung hơn nhưng sau nhiều đêm suy nghĩ , tôi quyết định chọn iphone dù iphone có lên tới 50 triệu tôi vẫn phải chọn !
Tôi đã bị Tim cook ép , tôi chính thức trở thành nô lệ vô điều kiện !

Thiết kế, ngoại hình

Về thiết kế tổng thể, nếu Samsung 10 điểm thì iphone tôi sẽ cho 7 điểm , thiết kế an toàn và nhàm chán không làm cho tôi cảm thấy vui vẻ khi chờ đợi iphone ra sản phẩm mới ! Tôi còn nhớ rõ ngày tôi xem ra mắt iphone SE 2 năm 2020 , và iphone SE 3 năm 2022 , nó hoàn toàn giống ip8 2017 ! Tôi nghĩ iphone làm thiết kế nhàm chán và không thèm thay đổi là vì muốn người dùng tập trung vào ios , và có lúc tôi đã từng nghĩ ios mạnh đến mức nếu iphone 20 ra giống iphone 14 100% thì tôi vẫn phải mua

Màn hình

Bạn không thể nào so màn hình 2 con máy này lại với nhau. Trãi nghiệm màn vuông và nốt ruồi trên S23 ultra rõ ràng hơn hẳn 14 Pro Max ! Một điểm thắng tuyệt đối không bàn cãi

Camera

Phần này mình sẽ nói về sự bức xúc khi đến bây giờ mình mới được dùng always all display ( màn hình luôn bật ) , trong khi android đã có quá lâu hơn 10 năm nay thì iphone mới bắt đầu trang bị , tôi cảm thấy không được tôn trọng khi cả 13 pro max mới ra vẫn không được cập nhật ! Và tại sao tôi vẫn cố chấp mua iphone , mời bạn đọc tiếp 🙏

Quảng cáo

Sức mạnh & Hiệu năng

Bạn đã lệ thuộc vào iphone chưa ?
Bạn không thể thoát khỏi IMessage ( ứng dụng nhắn tin miễn phí bảo mật từ apple ) , và tương tự với FaceTime ( gọi video miễn phí )
Bạn sẽ có chức năng truyền dữ liệu siêu nhanh từ Airdrop
Bạn sẽ có chiếc camera với chế độ quay video siêu đỉnh
Bạn sẽ sử dụng mạng xã hội với chất lượng tối ưu nhất , gửi nhận hình ảnh , video hay upload đều chất lượng cao hơn hẳn máy android
Chúng ta không thể làm được tối ưu như vậy với máy android , chúng ta sẽ bị Sếp chửi , đuổi việc khi gửi hình ảnh quá mờ , quay video làm content thì rõ hơn 14 Pro max nhưng gửi cho sếp thì lưu lại thua chất lượng cả con iphone 6s gửi Sếp ! Tôi chấp nhận làm nô lệ cho iphone rồi , mọi người đừng nói gì nữa 😃

Quảng cáo

Thời gian dùng pin

Thay cho lời kết ! Hệ điều hành và sự tối ưu quyết định tất cả
Nếu ai đó hỏi tôi chọn Iphone 15 Pro max ( dùng thiết kế iphone 7 plus ) hay S24 ultra ( trang bị 32gb Ram , pin 9000mah ) ... Thì tôi vẫn chọn iphone 😔
Cảm ơn mọi người đã đọc. Tôi mãi yêu Samsung ❤️

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple tối ưu rất tốt nhưng 15 mà sài tk 7 plus thì chịu
Cười vô mặt
@technological experience Ý là chip + camera ngon. Thiết kế lỗi thời mình vẫn chịu 🤧
@technological experience Thím hiểu nhầm dụng ý của chủ thớt. App hay mxh thì ios là kẻ độc tôn, còn android dù ngon cách mấy thì khả năng upload ảnh, video lên mxh luôn kém hơn
Chưa thấy yêu ở đâu cả!
@kcatter người ta hài một tí mà đã sủa nhặng lên rồi, vậy thì khóa cái mõm vào cái đã
@alancabata Đầu bàn thờ thì mất luôn cả khả năng tư duy. Chả có hài kiểu gì rác để câu view gay war thế cả. Hay đội bàn thờ lâu quá bị bẹp não rồi 😏
@╰‿╯ Huawei thực sự ngon đến như vậy à? Mình dân công nghệ, tiếp xúc với điện thoại thông minh cũng hơn 12 13 năm, ở tại Đà Nẵng là tp lớn mà thấy số người dùng Huawei chắc chưa được 5 người. Cho mình hỏi nó ngon vậy sao không thấy ai dùng nhỉ.
Mình thấy rất rất nhiều ông trên tinhte nói Huawei là số 1 trong Android, nhưng có lẽ đó chỉ là 1 nhóm người tự sướng với nhau 😃
@iCừu 01 "Bạn sẽ sử dụng mạng xã hội với chất lượng tối ưu nhất , gửi nhận hình ảnh , video hay upload đều chất lượng cao hơn hẳn máy android" bác cho hỏi cái này là đúng à, e thì chỉ dùng đc ss, nhưng thấy gửi ảnh + video qua ss thì mờ thật, nghĩ là do mạng xh, mà gửi từ ip sang cũng mờ mà, chắc chỉ ip vs ip là nét t
niceit
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhãm quá bác, mình sd cả mac vs iphone ngần ấy năm, giờ thích đổi sang android cho nó mới, những cái bác liệt kê android đều có, do bác lười vận động suy nghĩ tìm thôi
finely
TÍCH CỰC
một năm
@nguyenhieu100289 Ê ê, bây dùng Zalo vs Messenger ko có nghĩa tui cũng dùng hay bạn bè tui cũng dùng. Chúng tôi vẫn dùng iMessage hằng ngày hằng giờ
@theon2709 không biết dạo này bàn phím mặc định ios nó chỉnh cho dễ dùng chưa, chứ xài ipad cũ mình ko dám nâng phần mềm mới vì nó yếu quá rồi, thấy mỗi lần đánh chữ là cực hình, đánh sai quay lại sửa rất mệt ko có tiện như bên android.
@phuonghuynh33 Đang bực đây bạn, cái copy mình cũng không thấy ổn như android
@theon2709 Mình xài song song vừa android vừa ios thiệt thấy android có nhiều cái dễ xài hơn, còn ipad đa phần lướt youtube và đọc truyện nên mới xài thôi.
Giá như S23 Ultra in logo Táo ở mặt lưng thì hay biết mấy.
@theon2709 Ế ko ai mua vậy là ngta mua máy gì? Có số liệu thì chụp đưa lên cho ae xem cái 😹
@maibook giống như vegeta kết hợp kakalot ế
@theon2709 Ế mà doanh số top 1 tg, chém gió vừa thôi bạn
@maibook mua cái lô gô dán vào xong bạn ơi
Ralph
TÍCH CỰC
một năm
1 bài viết nhảm nhí mà cũng được lên trang chủ. Đúng là động táo nên chỉ cần khen iphone là được lên. Mặc dù đang dùng toàn bộ laptop, mtb, đt đều là Apple nhưng không nuốt nổi. Tiếc cho 1 diễn đàn thuần công nghệ ngày xưa
@Ralph Đã gọi là thích, thì cứ nhích bất chấp, kể cả nhảm nhí...
Cười vô mặt
@Ralph Cái gì rồi cũng cần tiền để sống chứ, miễn sao bài hút fan hút quảng cáo, hút tiền là được, được anh chim cúc cho đi mẽo mỗi năm, được ôp pô cho đi du lịch châu Âu, được sam tặng nhuận bài, cơ bản là ổn
@Ralph Nhảm thật. Cuồng nói rõ đi còn làm màu câu like.
@ducong79 @ducong79 vấn đề là chủ topic nói là yêu nhưng chấp nhận làm nô lệ cho kẻ thù của người yêu vì cái chẳng ra gì?
Bạn chỉ thích thôi mà đã nhích còn này là yêu, level nó cao hơn cả thích nữa mà nó lại còn quay xe.
@ides Này là kiếm nhiều tương tác càng tốt, bài viết khác view thấp, tương tác ít, ko phải tinh tế mà các mạng xã hội khác cũng vậy
Nếu ai ko thích đá bóng, là thấy na ná giống mùi xem gala cuối tuần bóng đá cùng người thân fan MU.
Xàm vãi
Phamtn
ĐẠI BÀNG
một năm
@Salamanderslmd @cuhiep luôn cho rằng fan táo văn minh, lịch sự. Mà bạn này cứ vin vào sam sung câu thì đủ hiều rồi 😂
@Phamtn Dựa vào đâu bạn nói thằng đó fan táo? Fan táo nó quan tâm Samsung hả ? Lại ảo tưởng
@cuhiep Vậy khóa nick thằng đó đi, vì nó làm ô uế fan chân chính rồi
@cuhiep vậy bác xóa bài đi. bài viết xà lơ vậy cũng cho duyệt đăng lên
1 trời 1 vực lấy gì mà so, đặt cạnh nhau con S ghẻ trông có phèn không cơ chứ
@MID217 Ê Ku
@MID217 trung bình 1 con bot comment cho hay:
@MID217 thớt khen đặt cạnh nhau thì con ip trông phèn hết sức mà còn cố bưng bô 😆
Imessage và facetime sao đấu lại zalo, messenger,….????
@pvl181080 hồi xưa imessage có vẻ ngon nhưng giờ thấy ít người ở vn dùng nó, toàn zalo, message, telegram...
Lớn rồi, làm văn cấp 3 ít thôi.
nick clone của admin hay mod nào thế, 🤣
Đọc tiêu đề xong. Lướt vội xuống phần cmt, thấy đa phần kêu nhảm. Linh tính hôm nay khá ổn áp...may đỡ tốn thời gian 😆
@notlove2402 Trc khi đọc 1 bài gì đó hay mua 1 món đồ gì thì cứ đọc những cmt tiêu cực là biết dc ngay 😹
@Crazylove4u Trên shopee cũng vậy, bất kể sản phẩm nào nhiều người mua, hoặc của mall. kiếm cái bình luận tiêu cực hoặc chỉ ra điểm hạn chế hơi khó. Toàn khen, nhiều cái mua về ối giời ơi luôn.
Mình đang dùng iP13 và S23U! Mình chả mấy khi đụng đến cái iP ngoại trừ check mail + zoom call, đại loại mấy thứ liên quan đến công việc.
Còn dùng chính và cá nhân thì vẫn thích S23U - cảm xúc hơn!
Nhìn cái iP nhàm chán như bạn gái lâu năm
Cười vô mặt
J000
TÍCH CỰC
một năm
@theoriginalstuffs Vãi cả đem bạn gái ra so sánh... Nhưng mà iP đúng chán thật, nhưng mà cũng không bỏ được vì sử dụng khá ổn định... Nên mình mua thêm con pixel để giải trí, còn ip 13 lại gọi điện check mail 😂
@theoriginalstuffs Chính xác là cảm xúc hơn khi dùng Samsung, bây giờ cảm xúc của mình từ dòng Note chuyển qua Z Fold 😆
@theoriginalstuffs Mình dùng song song ip14pro và s23u( trước z fold3) thấy cái nào cũng ok, thời gian sử dụng tươg đương nhau, thích cái nào dùng cái đó
Bạn sẽ sử dụng mạng xã hội với chất lượng tối ưu nhất , gửi nhận hình ảnh , video hay upload đều chất lượng cao hơn hẳn máy android. Câu này chưa có căn cứ rõ ràng
@thanhhung1906 thử up ảnh lên story facebook "kèm 1 bài nhạc" bác thử up trên 1 con iphone và 1 con android sẽ thấy rõ ràng nhất.. ảnh vỡ nát, mờ câm... còn ko chèn nhạc thì đỡ hơn tí, bên iphone chèn nhạc hay ko vẫn nét căng...
còn mấy app chỉnh ảnh nữa.. chỉnh xong độ phân giải hạ 1 nữa. trong khi cũng app đó bên ios vẫn giữ nguyên
rõ ràng app tối ưu cho android về vụ ảnh nãy còn rất cùi
@sóc Đỏ Mình đăng ảnh hoặc video trên facebook điện thoại oppo video kèm nhạc mở lên thấy giống y video gốc...ko thấy khác gì. Cái này chắc tùy hãng điện thoại...
Đọc mấy bài cà khịa này vui v 😂
Nhảm!!!
Iphone tôi rất ghét. Nhưng bạn bè sẽ cứ hỏi tui xài đt gì lạ vậy ( tôi đang xài s23).
@concuuduc ngày xưa tui sài s20+ tụi bạn nó hỏi đang sài iphone x tự nhiên xuống đời samsung cùi bắp vậy 😂😂
@sóc Đỏ Kkkkkkkk
@concuuduc Tui cũng xài 1 Iphone & 1 Samsung. Xài riết rồi thấy toàn xài Samsung không thôi nên đổi luôn xài 2 cái Samsung 😁
@emhungken Giống tui , vừa dùng 12pm và s10plus xem video khá sướng nhưng ức chế vụ hay chạm màn hình làm nhảy tùm lum, tính hôm nào xem thử con s23plus có phẳng hơn ko mua
emhungken
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@chuengjen5566 Đọc xong bài này 2 ngày sau tui quyết định mua luôn con S23 Ultra 😁
Bài nhảm thật🤔
@tranquan94 Cứ xài 2 con 2 hdh là sướng nhất. Đang xài 14 pro max và fold 3. 2 con sướng như nhau
Nội cái airdrop thôi cũng đã đủ lý do ở lại với Apple rồi
@Bò kho Android có Nearby Sharing lâu rồi, thêm cả cái liên minh share file của các hãng TQ làm riêng nữa. Toàn bộ máy Android đều share dc cho nhau (hơn 70% thị phần) thì cái nào tiện hơn 🙂
@kcatter Công nhận nearby và share liên hãng tàu ngon thật.
@kcatter Ồ thế sao, chúc bạn vui vẻ không phải nổi quạo với nearby sharing j đó trên androi của bạn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019