Review Yamaha Luvias Fi - Huyền Thoại Ông Vua Nước Đề

TuanDatSet
29/6/2021 13:36Phản hồi: 56
Review Yamaha Luvias Fi - Huyền Thoại Ông Vua Nước Đề
Đây là review về Yamaha Luvias Fi - Huyền Thoại Ông Vua Nước Đề của mình.Mình mua nó với giá 28 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Yamaha Luvias Fi - Huyền Thoại Ông Vua Nước Đề:

Thuộc dòng sản phẩm mini scooter, vì vậy Yamaha Luvias Fi có dấp dáng nhỏ gọn nhưng đường nét rất thể thao với cụm đèn pha và đèn xi nhan ở phần mặt nạ, còn đèn định vị ở trên tay lái.

Thiết kế, ngoại hình

Xe có thiết kế phần đèn pha chia đôi giúp hạn chế chói mắt cho phương tiện ngược chiều khi đi đêm. Cụm đồng hồ cơ khá đơn giản, yên xe gọn gàng, sàn để chân hơi nhỏ, cốp xe cũng đủ dùng ( để được nón BH 1/2 và vài thứ lặt vặt).

Động cơ, khả năng vận hành, nhiên liệu

Xe có động cơ 125 cc phun xăng điện tử YMH- Fi công suất 8.22 Kw/9000v/p, mô-men 10,36Nm/6500v/p trọng lượng ướt 101 kg nên nước đề rất bốc, thân xe gọn gàng cho phép xe di chuyển linh hoạt trong phố. Xe có mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình ở mức khá vào thời điểm ra mắt 2013 với khoảng 45km/l. Động cơ chạy rất êm mượt, mình thấy dòng xe này rất bền nếu biết cách bảo dưỡng theo sách hướng dẫn sử dụng ( odo gần 57.000km mà động cơ mạnh êm như lúc mới).

Quảng cáo

Điểm thích nhất

Điểm mình thấy thích nhất ở con xe này là động cơ rất bốc, đề pa rất nhanh.

Điều cần cải thiện

Nhược điểm ở xe này là cốp nhỏ, xe đi tốc độ cao phần đầu xe khá chao đảo không an toàn do trọng lượng nhẹ. Yamaha nên cải thiện dung tích cốp, tinh chỉnh khung sườn để xe đầm chắc hơn khi đi tốc độ cao

Cám ơn Khacten.com đã tài trợ cho cuộc thi này. Anh em cần bao da để bảo vệ chìa khoá xe thì vào link https://khacten.com/collections/bao-da-chia-khoa này tham khảo nhé. IMG_2076.PNG

Bao da chìa khoá

Nội dung khắc (miễn phí) *Khắc logo hãng hay che logo
khacten.com

Quảng cáo

56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn , bạn có gia đình chưa bạn ?
@luna_killer Chắc là ý bạn nói nó nhỏ khó chở gia đình ??
@TuanDatSet Chỉ có bạn là người hiểu rõ câu hỏi của mình . Thật sự là với 1 con xe đã trên những 10 năm mà tình trạng hiện tại như vầy là củng đủ hiểu chủ xe họ cưng chiều giữ gìn nó như vợ rồi còn gì . Chúc mừng bạn nhé
@C.Nhựt Phát Hi hi , chưa đúng nha
TuanDatSet
ĐẠI BÀNG
3 năm
@luna_killer Hehe 😁😁, quả thật mình rất mê và cưng xe. Những đồ nghề cũng như phụ tùng mà mình mua để chăm xe chắc cũng đủ để mua 1 con Sirius luôn ấy chứ!?!
Chiếc này không còn sản xuất nữa. Hiện giờ thịnh hành là Janus.
TT10
TÍCH CỰC
2 năm
@JerryKist Vario nào mà bên Thái dzị?
Cười vô mặt
@TT10 Thái Bình bạn ạ
ntanthach
ĐẠI BÀNG
2 năm
@JerryKist Indo thôi b
@ntanthach Nhầm 🤣
Trung197
TÍCH CỰC
3 năm
Chiếc này đời năm bao nhiêu đấy anh? Nhìn cây pô còn sáng lạng thế haha
Kinh vãi
TuanDatSet
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trung Deanly Em này đời 2014 bạn nhé!?!
TuanDatSet
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nospecial Yamaha đâu còn sx nữa đâu mà có đời 2022!?!
Cười vô mặt
Mmonster
TÍCH CỰC
3 năm
Xưa mê chiếc này lắm mà không có tiền do còn ăn bám phụ huynh.
Luvias và Nouvo 5-6 dùng chung động cơ, trọng lượng bản thân nhẹ hơn nên bắt hơn hẳn Nouvo
@austin_1st Đã đi và xác định luvias êm chạy nhẹ hơn nou, còn lên tốc độ cao thì nou đầm xe hơn.
Xe sạch sẽ vl
@kehuydiet091 😁 chăm xe phải vậy mới được bác.
vucovu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xe bé tẹo nên mọi thứ cũng phải bé theo thôi bạn, xe này dành cho người có thể hình khiêm tốn mà, nó sinh ra chủ yếu để đi phố nhẹ nhàng thôi.
RIM
CAO CẤP
3 năm
Bạn chăm xe kỹ quá, nhà mình cũng có em Luvias đời 1 - nhược điểm bánh xe nhỏ và không có lốp không săm nên đôi khi hơi bất tiện.
TuanDatSet
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này lốp trc 70/90/14, sau 90/90/14 mình thấy phù hợp với kích thước của xe. Dự định sắp tới là sơn mâm vàng đồng, nâng cấp heo dầu trước lên Brembo 2 pis chính hãng là đẹp rồi,.
Nhìn dáng xe này gọn trong dòng xe tay ga.
mình chả thich con xe này vì có nhiều kỉ niệm xấu, toàn trẻ trâu chạy 😆)
marilonluu
TÍCH CỰC
3 năm
Xe đi 5 vạn 6 mà còn cứng phết. Xe mình Nouvo 6 đi gần 10 vạn mà giờ đổ đầy bình vẫn đi được hơn 200km.
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Ông giữ xe kỹ thế, giờ toàn thấy mấy bà thím chạy chiếc này đi chợ.
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TuanDatSet
45km/lit là ít. Mình cũng chạy con này bản 2014, 7 năm ODO 7 vạn rồi mà vẫn đều đều 47-48km/lit.
Mỗi tội chạy hơi phá, húc hơi nhiều, có lần toác hết cả đầu, thay hết nửa dàn nhựa :v
Con này đi đầm mà. Max tốc 109km/h theo đồng hồ trên xe, không rung gì đâu. Rung thì xem lại chén cổ nhé.
DJRapDance
ĐẠI BÀNG
3 năm
luvias 1 thời dân chơi đua xe ga toàn độ con này lên để đua 😁, hồi đó có đi 1 chiếc luvias lên trái 63 của thằng bạn chạy bốc kinh khủng, vặn ga là thấy cái đầu xe nó nhóm nhóm muốn bốc đầu lên rồi
Xe đẹp. Mỗi tội không biết có phải mình xui không mà mua cho vợ trúng chiếc nó hao xăng + chạy ì kinh khủng. Sau đổi cho vợ sang Grande thì hài lòng.
quá đẹp
他 世 明
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng mới đổi con Liberty cho em gái để lấy con Luvias của nó dùng, cũng mua từ 2014 đi vẫn mượt và bốc, ưng vl

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019