Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 3 Tháng 11

Mikeknowsme
22/11/2020 8:34Phản hồi: 24
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 3 Tháng 11
Mời các bạn tham khảo qua một số tựa game mobile đáng chú ý và được chơi nhiều trong tuần qua, như thường lệ mình tập trung vào các game miễn phí trên Android và iOS. Tuy nhiên nếu có game tính phí hấp dẫn thì mình vẫn sẽ liệt kê vào danh sách.

Pokémon Cafe Mix

Thể loại: Casual
Nhà phát triển: Genius Sonority
Link tải: Android / iOS

Đã gần nửa năm kể từ khi Pokémon Cafe Mix bắt đầu hot, thì đến tận bây giờ game vẫn chưa hỗ trợ chơi ở Play Store và App Store Việt Nam. Nhưng qua đó game lại được chơi rất nhiều ở các quốc gia trên thế giới cũng như được bình chọn trong top game mobile hấp dẫn nhất năm 2020 này.

Trong Pokémon Café Mix bạn sẽ mở một quán cafe Pokémon và công việc của bạn xoay quanh việc gom hình các biểu tượng Pokémon hay các biểu tượng khác lại với nhau với thao tác chạm cảm ứng để đạt số lượng icon yêu cầu của một món nào đó hay các thử thách khác, tuyển thêm Pokémon làm nhân viên... Nghe có vẻ đơn giản, nhưng quan trọng có lẽ game nhằm vào đối tượng các bạn trẻ, trẻ em.

Anh em nào đang sử dụng VPN hoặc dùng store ở quốc gia khác có thể tự trải nghiệm game.

The First Tree

Thể loại: Phiêu lưu
Nhà phát triển: David Wehle
Link tải: Android (116k) / iOS (109k)

The First Tree đưa bạn vào thế giới thiên nhiên hùng vĩ và bạn là một con cáo đang trên cuộc hành trình tìm lại gia đình của mình. Game xây dựng trên góc nhìn thứ ba và chủ yếu nhấn mạnh về đồ họa, nội dung và sự thư thái, nhẹ nhàng của game. Khi chơi The First Tree bạn sẽ không làm gì nhiều ngoài việc có một số tình huống cần động não một tí và game sẽ không có thế lực thù địch nào cả nên bạn cứ tự tin chơi và relax tâm hồn.

Quảng cáo

State of Survival - Funtap

Thể loại: Hành động
Nhà phát triển: KingsGroup Holdings

Funtap đã phát hành tựa game đình đám State of Survival tại Việt Nam, đây là game cho phép bạn xây dựng và phát triển một khu đô thị mới nhằm ngăn chặn đại dịch zombie bùng phát. Qua đó bạn cũng tự tạo ra lực lượng phòng vệ và vũ khí tối tân để chống lại zombie.

Mình tin với kiểu chơi của State of Survival thì game sẽ mau chóng phát triển mạnh tại Việt Nam.

Quảng cáo

Oculux

Thể loại: Tác vụ, trí tuệ
Nhà phát triển: Logisk Studio Inc.

Đây là game dễ chơi những cũng khó chơi về sau, chủ yếu bạn vuốt cho quả bóng chạy theo một đường thẳng cũng như phải tính toán làm sao để khi quả bóng đụng tường thì bạn sẽ tiếp tục vuốt nó đi theo hướng khác nhưng phải đúng logic của từng màn chơi đề ra.

Dystopia: Contest of Heroes

Thể loại: Hành động, chiến thuật
Nhà phát triển: Beetroot Law
Link tải: Android (Android sắp có) / iOS

Dystopia được hợp tác với Conor McGregor nhằm tạo hình nhân vật chính trong game. Đây là game RTS và bạn sẽ xây dựng một đội ngũ chiến binh chuyên nghiệp nhằm phòng ngự và tiêu diệt các đội quân của đối thủ trong thế giới tương lai (PvP). Có rất nhiều hero và vũ khí trong game dể bạn nâng cấp, nhìn chung Dystopia đang ở bước đầu của sự phát triển và nhiều người chơi đã dần đánh giá cao.

Frostborn: Coop Survival
Thể loại: Hành động
Nhà phát triển: Andrey Pryakhin

Frostborn là game mà bạn cần phải xây dựng lại các khu thị trấn đã bị tàn phá cũng như sẽ là nơi phòng ngự riêng cho mình. Bạn cũng phải lên đường để ngăn chặn và tiêu diệt boss. Càng nhiều boss thì bạn có càng nhiều items hơn và nâng cấp skill dễ hơn. Frostborn là game để chơi lâu dài nên mình nghĩ đây sẽ là lựa chọn tốt, ít bị nhàm chán.

Frostborn: Coopy Survival được rất nhiều lượt tải về và chơi trong tuần qua

Warpath

Thể loại: Chiến thuật
Nhà phát triển: WonderGames
Link tải: Android / iOS (iOS sắp có)

Warpath lấy bối cảnh Thế Chiến Thứ II và bạn sẽ điều tiết đội ngũ để tấn công cũng như ngăn chặn quân phát xít chiếm lãnh thổ.

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cần thêm nhiều bài viết như thế này 👍
Mr_Khuyen
TÍCH CỰC
3 năm
@mailamvinh Đừng phí thời gian vào game lăng nhăng bạn ơi
@Mr_Khuyen Vậy chắc bạn bận rộn lắm nhỉ, nên xem thường việc chơi game
NAM MAI
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mikeknowsme chơi hay không là tùy vào quan điểm mỗi người. Với mình thì thiệt là phí thời gian 😁
@NAM MAI thế thì cứ giữ quan điểm thôi, không nên khuyên người khác không chơi như bạn ở trên
K có game nào cày lv cày đồ nhể
phatttttt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Frost born coope survival chơi đc đó các bác
trumdongnat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dangphat0608 Nhìn hình có vẻ giống clash of clan à bác
phatttttt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trumdongnat Hông đâu, nó di chuyển nhân vật xog thu thập nguyên liệu này nọ. Chơi đc xíu à.có time mới chơi đc nhìu trò này
Tải về cả đống game xong cũng để đó chẳng có thời gian chơi
Huy Mori
TÍCH CỰC
3 năm
Pokemon có vè hay. Chơi giải trí
Radium94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Game nhìn đồ hoạ đẹp quá
game con cáo The First Tree chơi hơi buồn tẻ, hồi đó nghĩ sao lên Steam mua
Im lặng đi
Scarlettt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Edward Đỗ Em vừa mới mua xong đó bác 😔(
Sin Lê 07
ĐẠI BÀNG
3 năm
Làm về PC lun bạn ơi
pókémon riết dòm chán
uhnam
ĐẠI BÀNG
3 năm
Một số game để chơi trong lúc đợi chờ gì đó ;)
cái Frostborn có tải về chơi thử, mà dc 30p là xóa, thời gian transport quá lâu, mà hòm đồ còn ít, đi chưa hết map mà hòm đầy phải chạy về, cứ đi mấy lần mới clear hết map đầu tiên. chán
Game Pokemon đầu tiên có vẻ vui..
k thay game nao hot
Biron
ĐẠI BÀNG
3 năm
Like cho bạn
Pokémon Cafe Mix so cute. Đẻe chơi thử
Hay lắm bạn ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế