Trải nghiệm máy lọc nước Karofi D10 Giá 6 Triệu

kudiep
30/9/2022 3:17Phản hồi: 25
Trải nghiệm máy lọc nước Karofi D10 Giá 6 Triệu

1.Giới thiệu

Mình dùng song song máy lọc nước Karofi D10 và máy lọc nước Mitsubishi AL800

Hôm nay mình xin chia sẻ trải nghiệm của cá nhân mình về máy lọc nước này.
Model:KAH-D10
Nhà sản xuất:Karofi
Xuất xứ:Việt Nam
Thời gian bảo hành:36 tháng
Địa điểm bảo hành:Tại nhà khách hàng
Loại máy lọc nước:Máy lọc nước nóng lạnh

Khối lượng sản phẩm (kg):26 kg
Kích thước sản phẩm:310 x 380 x 960 mm

2. Giá bán

• Giá hãng công bố: 8,340,000 VNĐ
  • Giá tại các siêu thị điện máy: 5.990.000 vnđ và đang tiếp tục giảm ( tính tới thởi điểm khởi tạo bài viết)
  • Giá lúc mua cách đây 5 tháng: 6.000.000 + 500.000 vnđ do anh lắp đặt khoan trúng ống nước, mình nhờ thợ sửa hết 500k 0C1A3076.JPG

3. Đặc điểm nổi trội

• Thiết kế thời thượng, kích thước nhỏ gọn với gam màu đen sang trọng
  • Máy cho ra nguồn nước nóng và tinh khiết đáp ứng nhu cầu người dùng
  • Lõi Hydrogen Plus mới bổ sung ion kiềm vào nước nâng cao sức khỏe
  • D10 đạt chuẩn tinh khiết nước uống đóng chai, có thể uống trực tiếp từ vòi
  • Hệ thống 10 lõi lọc Smax mạnh mẽ nhân đôi công suất, gấp đôi tuổi thọ
  • Tích hợp công nghệ nhiệt đa năng bảo vệ nhiệt đa lớp tiết kiệm điện năng
Mình có đo PH bằng nước thử, thì cho ra độ PH khoảng 9.
Mình rất hài lòng về điểm này

4. Những điểm thích và chưa thích

+ Thích

• Thiết kế đẹp
  • Nguồn nước ra có tính kiềm như hãng công bố
  • Nguồn nước nóng - tinh khiết riêng biệt
+ Không thích
  • Nước nóng không chỉnh được nhiệt độ, người dùng phải tự canh. Ví dụ muốn nóng hết cỡ, bật 10 phút. Muốn nóng vừa vừa bật 5 phút. Máy có công tắc ON OFF phần nóng
  • Rất dễ hư cầu chì phần nước nóng nếu máy chưa ra nước mà bật ON. Nhà sản xuất khuyến cáo người sử dụng là phải để ra nước mới bật ON trên thân máy
  • Phần bên vòi nước nóng không có khoá trẻ em, chỉ có cảnh báo bằng CHỮ VÀNG
  • Nhiều lõi lọc, không biết thay, mỗi lần thay gọi thợ
  • Nguồn nước đầu ra 1 lít / phút chưa đủ nhiều. Phù hợp cho người sống chậm như mình 0C1A3084.JPG

5. Mua hay không mua

Tuỳ sở thích, kinh tế của mỗi người

Với mình, đây là máy lọc nước phụ. Mình lắp đặt trong phòng ngủ.
Máy chính mình dùng máy khác, được lắp dưới nhà bếp
Cá nhân cảm thấy, cần trang bị một máy lọc nước như thế này để tiện trong sinh hoạt đời sống cá nhân.
Trên đây là chia sẻ về trải nghiệm của mình về máy lọc nước Karofi D10

Quảng cáo

Trân trọng

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm giác uống nước của con này với con mitsu thì thế nào bác?
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vuhai6 Con Mit thì nếu để nước 15 phút lắng xuống có nhiều bọt y như kiểu mình nhìn thấy trong nước có ga. Con này để 15 phút ko thấy gì. Đều ngon ngọt như nhau. Con mit dùng tấn điện phân. Con này dùng màng RO
@kudiep lọc có sạch được không bác nhỉ,hic
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@toilachi9 Nếu sạh hay ko sạch chỉ có thể kiểm chứng ở viện páster. Còn ở nhà mình chỉ kiểm tra độ cứng và độ pH của nước đc thôi bác ạ. Độ pH đo ra là 9. Vì thế nước có tính kiền, độ cứng thì tầm 30-40tds bác ạ
Mình thì sài con fuji i8 mới cảm thấy an tâm, máy ion kiềm chuẩn mới tốt thật sự
Im lặng đi
@Võ Thành Quân giá thế nào bạn?
@duongphi01 69 củ
Im lặng đi
tinhdg
CAO CẤP
2 năm
Nếu dùng máy lọc nước ở nhà thì chỉ nên dùng bình thường thôi không nên chơi nóng lạnh làm gì cho mệt. Hãng này bình dân nên chất lượng lọc cũng bình thường thôi ko sạch lắm như 1 số hãng của Nhật, hàn khác
nibiru
TÍCH CỰC
2 năm
@tinhdg sạch là ko ổn rồi, uống nước tinh khiết lâu ngày sẽ thiếu chất. Các máy lọc giờ phần lớn đều có lõi bù khoáng sau khi lọc tinh khiết, nên nếu lấy bút đo sẽ ko chuẩn đâu, phải mang ra viện đo mới chuẩn được
khanhtruyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình dùng Karofi KSI90 Plus
lọc cũng ổn áp lắm, vị dễ uống
thay lõi hay bảo hành, gọi 1 cái là tới liền
Trước có đọc bài báo gì nó thử nghiệm thì toàn bộ máy lọc nước xong trong nước vẫn có vi khuẩn vi trùng gì gì đó. Nên từ đó nhà mình luôn đun nước lọc lên rồi mới uống !
manhktqd
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ở nhà chỉ cần dùng loại 3 lõi lọc thôi, còn mấy lọc kia không cần thiết. Lọc 3 lõi cộng thêm lõi RO là 4. Quan trọng nhất của máy lọc là lõi RO.
khuongna06
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình ko có nhu cầu cao dùng con kangaroo 2 vòi 3 chức năng, test nước bằng bút chỉ số 12-13 cũng tạm ổn. Lúc đầu thích con karofi d66 rồi dần lên N91 mà thấy không cần quá thông minh
Chức năng con này dùng tạm ổn, nóng cũng phải canh, mà khi dùng xong tắt bình nóng đỡ hao điện và đỡ cháy công tắc (dùng 1 tháng đầu cháy chạy mua thay rồi mới để ý).
Bên lạnh để 24/24 như tủ lạnh vì dùng block (lúc mới mua chỉnh tối tự tắt máy nhưng thấy tủ lạnh có bao giờ tắt đâu nên bỏ luôn chế độ hẹn giờ).
Lõi lọc đặc hết nên thay cả cục.
Dùng 3 tháng thấy vẫn ok.
DKez
TÍCH CỰC
2 năm
@khuongna06 TDS 13 14 như vậy thì uống trực tiếp đc đúng ko bác?
@DKez Nước qua RO thì TDS đều an toàn hết rồi. Được xem là nước tinh khiết rồi. Còn uống trực tiếp hay cần đun sôi là vấn đề nhiễm khuẩn hay ko. Nếu về vấn đề nhiễm khuẩn hay không thì TDS lại chẳng liên quan gì.
DKez
TÍCH CỰC
một năm
@vitaminmi đúng vậy bác, nên mình dùng thêm 1 số lõi phụ để đảm bảo sạch, tuy nhiên thì vi khuẩn mình ko sợ bằng chất hóa học vì mình ăn hàng quán cũng làm gì có sạch sẽ đâu 😁
Analytic
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác thớt cho hỏi vị nước của máy giống/ gần giống với loại nước nào trên thị trường: Aqua, lavie... Thanks.
DKez
TÍCH CỰC
2 năm
@Analytic chắc lavie hơn bác, vì aqua là nước tinh khiết, còn lavie là nước khoáng, máy lọc nước mà 9 10 lõi là toàn thêm các lõi khoáng rồi
skywolf105
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thấy chất lượng build của nhãn hiệu này không tốt. Điển hình như chỗ ốc này.
So với giá bỏ ra cho vài cái lọc và cái khung bằng nhôm thì không đáng.
realvn
TÍCH CỰC
2 năm
@skywolf105 Quan trọng là chất lượng nước chứ quan trọng gì ba cái đó, 1 năm có khi còn chả thấy mặt. Mà chất lượng nước thì chả ông nào có máy móc để phân tích, toàn hãng nói sao viết vậy
trước cũng ham hố nghe quảng cáo mua cho lắm lõi lọc. xài 1 thời gian mới hiểu mấy cái lõi kia chỉ để cho vui và tổ tốn tiền thay. chỉ cần 3 lõi thô, 1 lõi RO, 1 lõi than hoạt tính là đc.
DKez
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangphonggdct bác giống em, e hiện dùng 7 lõi, lâu lâu mới thay 3 lõi 5 6 7 (toàn tự lắp, 15phut là xong mặc dù e ko làm nghề kĩ thuật).
@hoangphonggdct xin mã máy dùng ổn áp với bác...
@hoangphonggdct Nước sau cùng qua RO là tinh khiết, nghĩa là nếu uống thuần nc này, cơ thể sẽ thiếu khoáng.
Các lõi về khoáng sẽ bổ sung phần nào hàm lượng khoáng cho nước. Nếu uống thuần nc có khoáng, cơ thể sẽ được bổ sung khoáng thay vì uống tinh khiết.
Lõi trung hoà kiềm thì giúp nước có độ PH tốt hơn, thay vì tinh khiết.
Vậy rõ ràng là có tác dụng chứ sao lại để cho vui?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019