Trên tay bàn nâng hạ điện icockpit: giá tốt, bàn ngon, nhiều phụ kiện

cuhiep
28/9/2022 16:15Phản hồi: 79
Trên tay bàn nâng hạ điện icockpit: giá tốt, bàn ngon, nhiều phụ kiện
Hấp dẫn nhất với mình đó là khi xem giá của bàn icockpit chỉ từ 3 đến 4 triệu. Một mức giá cực kỳ hấp dẫn cho một chiếc bàn có thể nâng hạ được chiều cao của mặt bàn bằng điện. Các tính năng như bộ nhớ chiều cao, tự động di chuyển đến chiều cao đã nhớ, hoạt động êm ái, nhiều phụ kiện cũng như cách bố trí hợp lý và nhiều lựa chọn khác nhau về kích thước mặt bàn khi mua là các thứ mà anh em có thể quan tâm ở chiếc bàn này.

Vì sao chúng ta cần một chiếc bàn có thể thay đổi được chiều cao?

Hầu hết bàn làm việc được làm để anh em ngồi làm việc. Và đối với anh em văn phòng thì chúng ta phải ngồi quá nhiều trong một ngày, việc cần một chiếc bàn có thể mọi thứ trên bàn vẫn ở đó mà anh em để làm việc thì sẽ giúp giảm thời gian ngồi, đồng thời tăng thời gian di chuyển, vận động, lắc qua lắc lại… sẽ có lợi cho sức khỏe xương khớp của chúng ta.

Tiếp theo là những bàn làm việc cố định thường có chiều chao chung chung, không phù hợp với từng người. Bàn tăng giảm chiều cao sẽ giúp anh em điều chỉnh được chiều cao phù hợp nhất với anh em, do đó anh em có thể ngồi đúng nhất, không phải với hay cúi xuống vì hai việc này đều ảnh hưởng xấu đến chúng ta nếu ngồi quá lâu.

Bàn iCockpit mình giới thiệu trong này tăng giảm được chiều cao từ 73cm đến 118cm

Giá có lẽ là điều bất ngờ và giúp mình có hứng thú nhất khi nhận làm chủ đề giới thiệu về chiếc bàn này. Mình hy vọng nó sẽ có được hiệu ứng với anh em giống như việc mình từng trên tay chiếc arm màn hình giá rẻ. Vì với mình bàn có thể tăng/giảm được độ cao quan trọng hơn cả ghế công thái học.

iCockpit có chiều cao thay đổi được từ 73cm đến 118cm. Như vậy anh em có thể dễ dàng chuyển từ tư thế ngồi sang đứng và ngược lại, hoặc anh em cũng có thể chọn được chiều cao bàn phù hợp nhất với chiều cao của anh em.

Mình cao 165cm, với chiều cao chân, lưng của mình thì mình thấy mức 72cm hoặc 73cm là phù hợp nhất với mình. Việc chọn đúng chiều cao bàn là quan trọng nhưng mà chúng ta đi mua bàn hầu như không chọn được chiều cao theo chúng ta mà là theo nhà sản xuất, hoặc thậm chí chúng ta cũng không quan tâm đến chiều cao như thế nào là phù hợp luôn.

Mình chọn chiều cao bàn khi ngồi là 73cm và chiều cao khi đứng là 104cm. Mình lưu hai vị trí này vào bộ nhớ, khi nào đang ngồi mà nhấn mũi tên lên khoảng 3 giây thì bàn sẽ tự động nâng lên. Ngược lại khi đang đứng mà muốn hạ mặt bàn xuống để ngồi thì chỉ cần nhấn 3 giây nút mũi tên xuống thì bàn sẽ tự động hạ xuống chiều cao ngồi mà mình chọn.

Hoạt động không gây tiếng ồn và chắc chắn

Có một chiếc motor dưới mặt bàn để xoay trục quay làm cho bàn cao lên hoặc thấp xuống khi anh em điều khiển. Khi anh em nhấn nút tăng chiều cao hoặc hạ xuống thì anh em sẽ thấy cái rờ le ở công tắc nó tạch nhẹ một cái, còn hoạt động của nó thì không gây tiếng ồn. Mình đo thử độ ồn thì nó cũng chỉ ngang môi trường bình thường (khoảng 47dB) nên anh em sẽ không nghe được âm thanh gây khó chịu.

Quảng cáo

Ngồi thử và đứng thử làm việc với bàn iCockpit này thì mình thấy chắc chắn, thoải mái. Kể cả mình ngồi lên trên bàn thì nó vẫn có thể tăng chiều cao hoặc hạ xuống như là không có mình trên bàn vậy. Theo thông số kỹ thuật nó chịu được độ nặng 80kg, nên ít hơn 60kg như mình thì thoải mái. Và với 80kg thì mình nghĩ anh em bày đầy đồ công nghệ lên bàn, kể cả chậu cây hay loa Devialet lên cũng thoải mái.

Nhiều phụ kiện hay ho

Chiếc bàn mình trên tay có nhiều phụ kiện và giải pháp giúp việc đi dây cũng như để đồ tiện lợi hơn.

Cạnh trong của mặt bàn được khoét vào một phần nhỏ để anh em có thể đi dây điện khi mà mặt bàn để sát tường. Ở chỗ đó hãng cũng gắn hai cái ngàm hai bên để giữ dây điện không cho nó tụt xuống cũng như giúp cho dây tản đều ra, không chồng lên nhau gây cấn.

Hai lỗ đi dây có nắp được khoét sẵn. Nếu không xài thì đóng lại để anh em dùng cho các dây không cố định khác.

Quảng cáo

Một chỗ để ly nước ngay bên trái, anh em để nước hay cafe. Mình là người thích uống nước nên chỗ để ly này là cần, nó giúp mình siêng uống nước hơn.

Chỗ để tai nghe ngay dưới mặt bàn giúp gọn gàng hơn và bảo quản tai nghe tốt hơn.

iCockpit còn có hai phần gắn thêm hai bên cạnh bàn với đèn LED nhiều màu và trang trí thêm nhìn rất đẹp. Hệ thống đèn LED có thể thay đổi được nhiều màu cũng như có thể nháy theo âm thanh (nhạc). Hệ thống này dùng điện qua cổng USB A.

r30 là cứ 30 phút không thay đổi chiều cao thì đèn trên bảng điều khiển này sẽ nháy và nhắc anh em. Anh em có thể chỉnh thành 45 phút hay 60 phút.

Bảng điều khiển bên phải bàn, cũng dễ điều khiển.

Chỗ cung cấp điện và động cơ.

Thảm tặng theo khi anh em mua bộ có chân và mặt bàn.

Mặt bàn được giao với 2 miếng ghép lại.

Ngồi làm việc đúng chiều cao thì tốt cho sức khỏe.
Anh em quan tâm sản phẩm có thể xem tại đây.

Hình ảnh khác:
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Uầy ngon quá 😁
pocket
TÍCH CỰC
2 năm
@Thầy giáo Sang Hình như cảm ứng va chạm không được nhậy lắm.
Mức giá rất êm 😁
Chưa thấy mod ring e steelcase nào về review nhờ?
bita95
TÍCH CỰC
2 năm
@llllyllllr Steelcase làm bàn cũng thường thôi. Đã rinh phải rinh của Herman Miller.
tinhdg
CAO CẤP
2 năm
Con này nhỏ gọn mà đẹp quá, ko biết khi cầm vào thành bàn đẩy nhẹ có bị đung đưa lưng lay ko nhỉ? Mình đang xài bàn kiểu này mà hơi lung lay khó chịu phải kê sát tường mới hết, rất bực
Niasco
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tinhdg Gì chứ bàn mà lung lay là khó chịu nhất, không thể nào mà tập trung được!
@tinhdg Đúng vậy. Nó mà lung lay chỉ cần tý xíu thôi là cũng rất khó chịu rồi. Không biết cái bàn này có chắc chắn ko ?
Macbook 16” đã quá anh Hiệp
@lehuuthe1202 Xưa lắc rồi mà 😆
c0ca.c0la
ĐẠI BÀNG
2 năm
ngon
K biết có custom được tấm mặt k nhỉ a hiệp
thehellsoul
ĐẠI BÀNG
2 năm
@motthoihocsinh có 1 phiên bản 1m6 mặt bàn chữ L bên trái và 1 phiên bản chỉ có chân nâng hạ để tự gắn mặt bàn theo ý thích đó bác 😁
Nhìn thấy bộ bàn là ưng mua
hai.phan
ĐẠI BÀNG
2 năm
ngon nhỉ. mình thấy giữa cái bàn này với mấy cái ghế mà $1000 thậm chí $5000 , thì cái bàn này ngon hơn nhiều
hieukoi2503
ĐẠI BÀNG
2 năm
Được phết nhè
Jung Stick
ĐẠI BÀNG
2 năm
miếng lót nhìn không hợp với cái bàn chút nào, nhìn như lót rẻ tiền ngoài tiệm net
20cent
TÍCH CỰC
2 năm
Trục ti quay lộ thiên như vậy mà lỡ mắc dây vào thì nguy hiểm quá...
@debutant ý em là có loại tay nâng hạ nào mà chỉnh bằng cơ không dùng điện tử ở đây ý bác,hic
@dualshoсk mình chưa thấy hiện tượng đó
@Nam Air cho mình hỏi bàn này gắn arm chịu dc ko nhỉ
@phương đon Mình thấy không vấn đề bạn ơi, mà còn tùy arm nha
Giá quá êm
conmoi
TÍCH CỰC
2 năm
Được phết
Ngon. Em thư ký nặng có 45kg. Dư sức.
hai.phan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@schtroumf players understand players bro
@asterix0108 Obelix có trong tinhte này không bro.?
@schtroumf haha
hoanlkpr
TÍCH CỰC
2 năm
@hai.phan mặt bàn tháo ra thay thế dc mà bác kk
Công nhận giàu sướng thật
kemkem87
TÍCH CỰC
2 năm
Tinhte trên tay quả bàn giá hợp lý quá

Xu hướng

Bài mới