Trên tay găng tay đa dụng 3M: Dùng cho nhiều việc, hạn chế dơ và đau tay

Lê Huyền Vân
20/9/2023 15:27Phản hồi: 42
Trên tay găng tay đa dụng 3M: Dùng cho nhiều việc, hạn chế dơ và đau tay
Găng tay đa dụng 3M này mình dùng được cho nhiều việc, tránh dơ tay khi tiếp xúc với chất bẩn và hạn chế đau tay khi làm bê vật nặng, phù hợp làm vườn, sửa xe, khuân vác, công trình, các công việc dân dụng,… Mức giá khoảng 60 nghìn/1 cặp, hợp lý cho chất lượng của găng tay, anh em có thể tìm mua dễ dàng trên các sàn TMĐT.

Găng tay được dệt bằng vải cotton, có 2 mặt: 1 mặt vải ở mu bàn tay + 1 mặt phủ Nitrile ở lòng bàn tay. Đeo rất thoải mái, mềm mại, dễ thao tác.

Mặt trong của găng tay được phủ Nitrile nhìn ngầu, nó cho cảm giác chắn chắn, dày dặn như phủ lớp nhựa nhám, giúp tăng độ bám, hạn chế rách khi làm việc nặng và ngăn đất cát không lọt vào tay.

Mặt trong của bao tay bằng vải nên đeo êm.

Cổ tay có thun, co giãn và giúp ôm vào tay, không tụt ra khi đang làm việc. Găng tay này có nhiều size từ M đến XL, mình đeo size M khá vừa vặn, anh em khi mua nhớ xem qua bảng size so với kích thước bàn tay nhá

Đeo găng tay tự tin hơn trong việc cầm, khuân những vật nặng, gồ ghề, không sợ bị trầy, xước tay.

Tự tin dùng lực mà ít bị đau tay.

Thử vá bánh xe ô tô tại nhà với bộ đồ nghề 50 ngàn

Bánh xe trước của xe @cuhiep bị thủng, xì hơi do cán phải vật nhọn. Nên mình đã xin cho vá thử với bộ đồ nghề 50 ngàn hôm trước dùng để vá bánh xe máy. Dựa vào kinh nghiệm và bộ đồ nghề sẵn có vọc thử xem sao.
tinhte.vn

Mặt trong lòng bàn tay phủ nhám nên cầm nắm dễ, mồ hôi tay không ảnh hướng đến công việc.

Quảng cáo

Đeo găng tay làm việc sẽ không bị dơ, nhất là khi làm việc gì tiếp xúc với đất, cát, dầu nhớt,…

Mình sắm đôi găng tay để sẵn, khi nào cần thì lấy ra dùng, đỡ bị dơ tay đau tay, chắc là con gái nên bảo vệ kỹ cho đôi tay. Còn anh em thì sao, anh em có dùng găng tay khi làm việc nặng không và anh em dùng loại nào?

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Găng này tốt. Để ý nước ngoài làm gì người ta cũng dùng găng tay để bảo vệ vào tăng hiệu quả lap động
hay quá, mua 1 cặp về bốc đất, mỗi khi làm vườn hay bốc tây ko ko 😁
@xecatang Tiếp xúc với đất nhiều dễ nhiễm nấm đó bác, nên có bảo hộ lao động là vậy.
@xecatang làm vườn chúng tôi dùng găng tay lâu rồi, găng giống đôi 3M này mua 5k 1 đôi
@Chú Thợ Nện vườn nhỏ ban công chơi văn nghệ thôi chứ ko chuyên 😁
ai làm hàn cắt sắt rất cần mang găng ,điện và sắt nóng chảy làm phỏng khi vô ý sờ
GiT
TÍCH CỰC
7 tháng
"Cổ tay có thung"? "Thung" là gì???
@GiT Thun, chắc chắn là Thun
run9
TÍCH CỰC
7 tháng
@GiT Thung đó bác. Là thung đó bác.
60 nghìn/1 cặp mình mua được 12 đôi găng tay tàu
senfall
TÍCH CỰC
7 tháng
@Brandon T Găng nào bốc gạch, hay gì cứng sắc 1 buổi thì cũng tan hết. 60k cho thợ máy dùng, mấy việc nhẹ nhàng thôi. Chứ thợ hồ, phu khuôn vác thì cứ găng tàu mà dùng 3 buổi bẩn thì vứt chơi đôi khác. Chứ hơi đâu mà giặt. Xây 3 ngày là hỏng ai giữ lắm đc 1 tuân. Làm cá, làm vườn thì găng chống cắt của tàu mà dùng bao bền, giá rẻ.
@Chú Thợ Nện găng tay #388 loại hơn 600g/bịch (12 đôi) dùng bền phải biết
@anhtuanngoc sợ nhất là mấy anh trung quốc này bác nhỉ
@leduy_89 thế 60k này mà hỏng thì ko phải rác à? cho thợ xây dùng bốc gạch thì đc mấy hồi? khéo ko được 1 ngày
Kahny La
TÍCH CỰC
7 tháng
này mua về cắt đầu ngón đi tập gym được nè 😁
longmyth
ĐẠI BÀNG
7 tháng
dùng bóc sầu riêng đc ko mod?
Vaiz cả 60k/cặp, mua cái túi lòng bàn tay cao su xanh ấy, cũng bằng vải, 35k 1 gói 10 cặp, đảm bảo 1 cái dùng cả năm cũng ko rách.
Công nghệ sx găng tay đơn giản này bán 60k, bảo sao các bố Tây lông suốt ngày ép Luật Lao động với Môi trường để làm tiền người ta
tuanh1985
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@jerryno6 Chắc bác đó nói loại này
jerryno6
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@tuanh1985 Mình lục shopee thì ra loại này , giá 15k 1 cặp
@jerryno6 Chắc giống loại bác ở dưới, chỉ là lâu lâu em hay để kế toán tự đi mua, đâu đó 35-60k/gói 10 đôi gì đó
jerryno6
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@lafitte À há, cám ơn bác, nhờ bác mà mình đã tìm dc shop chuyên bán hàng bảo hộ găng tay có nhiều loại giá từ rẻ đến giá cao đều có, tha hồ lựa: thinksafe.vn
Mình có mua 1 đôi găng tay lao động, mua về chưa dùng đến mà vứt rọ mấy năm trời. Hôm vừa rồi mới có dịp dùng đến 😆 Và thấy nó quá là hữu dụng.
thegate
TÍCH CỰC
7 tháng
Mua loại chống cắt ấy, có nhiều cấp độ.
Nhưng phần tráng cao su nhanh bong.
má ơi nhái quá trời nhái luôn mình mua trúng mấy cái đồ nhía khiêng đau tay vc
GreenTeS
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Vân làm review handheld tools này thấy tốt nè
có team hỗ trợ nữa thì ổn về chuyên môn, lên hình rất bắt
Để lâu thì cái lớp phủ cao su nó chảy ra, chán!
Mod Vân có nghề há. Hôm này đánh xe qua nhờ mod cầm tay chỉ cách vá nhooo
NTA369
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Mình lúcnào cũng có trong nhà dể xử dụng
katz
ĐẠI BÀNG
7 tháng
mình toàn xài găng tay total, 16k/đôi. sử dụng đủ các thứ: từ sửa xe máy của vợ, sửa ô tô, đến làm vườn. làm xong thì nếu ko qua bẩn, mình ngâm nước rồi phơi khô xài lại. tầm 2-3 tháng mới thay 1 đôi. cũng nitri chả kém gì găng 3M, ko hiểu sao phải mua đôi găng đắt tiền như này làm gì.
Gía hơi cao do có thương hiệu
Chung807
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Găng này tách sầu riêng đc hong mấy ní 😁
Cười vô mặt
@Chung807 Găng tay tách hái sầu riêng , có bán ở Shopee khoảng 68000đ chủ yếu là vải giả da bò rất dầy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019