Chia sẻ anh em kinh nghiệm chọn và bảo quản giày dép trong mùa mưa

P.W
15/8/2018 19:28Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ktung
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy bữa nay làm đôi das fa.ke đi cho lành 😁 lên Cty để sẵn đôi slip on xỏ vô khô ráo sạch sẽ. Nếu có tủ riêng thì ae để sẵn quần bò phòng khi bị oto tạt nc ướt hết ống chân.
ktung
TÍCH CỰC
6 năm
@sally1 Đôi ủn là đôi j vậy bạn :D có ảnh mình hoạ thì tốt :D
bỏ bịch nylong còn xỏ tông lào 😁
iSoft
TÍCH CỰC
6 năm
Giày dép là để bảo vệ đôi chân, mình mua về để phục vụ mình, còn trời mưa sợ ướt phải tháo ra để đi chân đất thì gọi là nô lệ của đôi giày.
iSoft
TÍCH CỰC
6 năm
@sally1 Có dơ hơn đi chân đất ko bạn 😃
Mua giày rẻ mà đi
@sally1 nếu có hư hỏng cũng đỡ tiếc :v
Eldimio
CAO CẤP
6 năm
Crocs có rất nhiều mẫu đẹp nhé, trông như giày bình thường nhưng bằng cao su, nước ngập thoải mái.
ptthanhloi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sinh viên kỹ thuật nên mùa mưa toàn mang dép có quai đi học cho chắc
Khoe đôi Crocs của mình phát 😆
tjendung
TÍCH CỰC
6 năm
@Long_Xuyen_Boy Đẹp phết :V
@Long_Xuyen_Boy Đủ đồ =))
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
Mang giày nhưng mang theo đôi dép đế trong cúp xe. Mưa thì đi dép, tạnh thì giày
Đi giày mùa mưa sợ hơn chơi thể thao
ntnam1972
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cũng mua mấy cái trùm giày, mà chân thì to, nên cái trùm đó cũng to, nhìn nó to phát khiếp. Thôi thì mang theo đôi dép bỏ trong xe, mưa thì lấy dép mang, khỏe re.
RIM
CAO CẤP
6 năm
Mình đi Croc quen rồi
n3.9592
TÍCH CỰC
6 năm
bỏ ra mấy triệu để mua đôi giày tốt để đi không bị hư, cứ kè kè bảo vệ thế thì mua đôi rẻ tiền cho rồi
Đã chịu chơi giày xịn là phải chịu chơi .. hư mua đôi mới
justin_vn
TÍCH CỰC
6 năm
Trong cốp xe cứ phải có 1 đôi tông và 1 bịch ni lon 😆
Mình có lão bạn đi đoi dày gia được 5 năm liên tục. Chỗ nào có nước là tháo ra cắp nách đi chân đất. Hê hê!!!
Cốp xe to thì để thêm 1 cái bịch và 1 đôi dép trong đó. Mưa thì thay ra, thế thôi!
Nhà nước mình vẫn chưa nhìn xa trông rộng. Giờ phải làm sao để dân mình bỏ thói quen suy nghĩ là phải đi giầy mới gặp đc khách. Cách làm đó là bắt chúng nó (tây, tàu...) quen với cách ăn mặc của nước mình. Giống như bọn pháp thời xưa sang vn nóng quá nên nó làm quần đùi cho bọn cảnh sát là vì thế. Cách áp đặt phong cách ăn mặc đó có thể khó trong tg đầu nhưng sau này có lợi lâu dài ở 1 nc mưa nhiều như VN.
Ngoại lý do đó ra (gặp khách) thì anh nào thích đẹp (đi giày) thì phải chịu thôi. Mình thì ntn: đa phần đi dép (quai nhưng mình hay dẫm quai cho thoáng), để ở tủ cá nhân cty 1 đôi giày để phòng hôm nào trời mưa hoặc giày thường nhật bị bẩn, ướt. 10 năm nay vẫn thế.
HoangSong
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoang Song công ty cũ mình cũng có cái này nhưng cty mới ko có 😆 với lại ướt ông quần cũng khá khó chịu
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
6 năm
mây mưa là chỉ có đi ủng ạ. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019