Nghiên cứu: Bỏ dùng Facebook 1 tháng, con người sẽ yêu đời hơn

P.W
31/1/2019 17:30Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
FB lúc mình mới lập nick hồi 2013 có âm thanh thông báo với tin nhắn hay đến lạ mà giờ thay bằng tiếng khác không hay bằng 😔 , cơ mà bỏ không dùng FB thì không biết có biến j hôm nay 😁
giờ làm 1 cuộc khảo sát chọn bỏ dt hay bỏ facebook xem thử nào???
ndlong
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa đọc nhưng có 1 câu hỏi đó là "Liệu có thể bỏ đc ko, vì từng y 1 người từng khuyên ng đó bỏ nhưng thất bại rồi"
ACS_TAP
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quay lại thời gửi thư qua chim bồ câu thôi 😆
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
@ACS_TAP " Gửi những đứa rep inbox chậm : Nếu tao muốn một câu trả lời trong 2, 3 ngày thì tao đã gửi bằng chim bồ câu. DCM ngâm tin nhắn của tao lâu thế à ko rep "
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Đừng lệ thuộc vào Facebook,bạn sẽ thấy thoải mái,tự do hơn.
Face bgio đa phần biến tướng rồi, không còn vui như mấy năm trước nữa. nhưng nó vẫn là nơi cập nhật thông tin đông tây, nam, băc nhanh nhất. nhưng khi đọc phải biết chắt lọc và suy nghĩ
Ethanol
TÍCH CỰC
5 năm
Vậy là trước khi face xuất hiện thì loài người không yêu đời nhể. Một lũ sống ảo !
Sáng mở mắt ra là lướt fb, tối trc khi ngủ cũng cố vuốt vuốt cái màn hình fb. Biết cai thế nào bây giờ
Hachi18
ĐẠI BÀNG
5 năm
Từ hồi chơi pubg mình ít khi lên fb hẳn. 😃
sumboy
CAO CẤP
5 năm
Khỏi nghiên cứu, tui ko có dùng fb vẫn thấy chán đời bỏ mịa
Mình cũng k sài từ lâu r 😁
giờ vất page cho ae nó dùng, có khách qua đó thì ới mình, nói chung k có cũng k sao cả, bị chửi mù công nghệ cũng được, chứ lên FB suốt ngày nghe than vãn chê độ, con người, mà ko hiểu sao toàn ông online cả ngày ko hiểu làm ăn lúc nào mà online cả ngày được mới tài, lại thêm mấy bố bò đỏ bò vàng chửi nhau, share bài loạn xạ 😆))
Đã bỏ hơn 1 năm và sau khi đọc bài này hoang mang quá phải vào Facebook chia sẻ tâm trạng ngay mới được...😔
Quan trọng là phải có Facebook để mà bỏ thì mới hạnh phúc
Chả biết các bác thế nào chứ em chả cả xài facebook mà vẫn có thấy yêu đời hơn tẹo nào đâu haizzz. Bị mấy cái game gacha nó vả cho sml nên éo thể nào yêu đời nổi
Mỗi ngày nếu mình đc phát cho 100$ và yêu cầu mình không vô facebook hẳn mình sẽ rất hạnh phúc 😁
tutubaba
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ có Facebook cũng tiện mà, bạn bè tụi nó làm gì cũng đăng face hết, giờ tụi nó có chồng con hết rồi nên cũng ít vô vì vô toàn thâý chúng nó đăng hình chồng con với bán hàng online
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
Đỡ tốn thời gian
tanhv34k12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Một ngày đẹp trời tôi bị facebook vô hiệu hóa tài khoản mà ko rõ lý do. Từ bữa đó đến nay. Tôi không dùng fb nữa. Bạn bè, người thân trên mạng xã hội tôi ko cập nhật đc thông tin gì cả.
Bù lại: tôi có nhiều thời gian hơn, tôi có thể chuyển qua đọc báo nhiều hơn, cập nhật kiến thức cho bản thân nhiều hơn là vào fb toàn các new feed bán hàng.
Cái gì cũng có ưu điểm, nhược điểm cả. Nhưng rõ ràng, ngừng dùng fb tôi có nhiều thời gian hơn để làm nhiều việc ý nghĩa hơn.
mình vẫn dùng fb nhưng có khi vài tuần hoặc cả tháng mới lên
ndta21
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu tôi là một hacker giỏi việc đầu tiên fb là cái loịa tôi muốn hack và xoá hêt các tk.
Nếu tôi là trùm bom nguyên tử, chổ đầu tiên tôi nã vào là toàn bộ hệ thống máy chủ fb
Nếu tôi là sát thủ, kẻ đầu tiên tôi ám sát đó là thằng $@#$&#$& chủ tịch fb
Nếu tôi là kẻ trùm hấp diêm , kẻ đầu tiên là con vợ thằng sáng lập fb
Nếu tôi ...... kill fb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019