Nhà máy Samsung tại Việt Nam bắt đầu sản xuất Galaxy S8, 4,7 triệu máy xuất xưởng trong tháng 3?

agp8x
3/3/2017 10:27Phản hồi: 162
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sản xuất ở VN cũng được miễn cái giá bằng thế giới là ok rồi hihi.
Căn bản lương thì cao nhưng độc hại trực tiếp tới con ng là rất lớn chứ ko độc hại kiểu nhìn thấy chết cá chết tôm như fomosa và 1 phần sam sung khéo che đậy lắm, lên dưngd có quá thần tượng hay cuống nó làm gì
@DONG HO THE KY Đã sản xuất là có độc hại. Thuốc trừ sâu, phân bón hóa học cho nông nghiệp còn khủng khiếp hơn nhiều.
Để có tiền mua 1 cái đt như ss này thì lượng thuốc trừ sâu và phân bón hóa học đổ xuống đồng ruộng VN là rất lớn.
@DONG HO THE KY Bạn nói mình quá thần tượng ư, mời bạn về nhà mình xem có cái sản phẩm nào của ss ko nhé ! bạn ở đâu, nếu ở Hn thì lúc nào qua nhà ở hoàng mai, ở miền nam thì mời vào biên hòa.xem có cái nào đồ ss ko nhé !
Con người của bạn thế nào thì cả Grup tinh tế này biết.Chấm hết ! ko cãi nhau nhiều mệt !ok
@DONG HO THE KY Ừa, chắc công ty sản xuất đt khác không độc. Mỗi SS độc. Hay dồn cho các c.ty khác gia công thì coi như phủi tay?
@DONG HO THE KY Luơng cơ bản thì ít hơn mặt bằng chung của các kcn khác, tăng ca nhiều và phúc lợi cũng ổn, nhưng cn mà đc 10 tr chắc phải làm việc khủng khiếp lắm
namlinhct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DONG HO THE KY Cái gì cũng có mặt trái mặt phải. Theo m thì cái nào hơn?
Trunggaja
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy ông rảnh việc nhỉ.ss có phát triển phải mừng chứ ở đó mà gato
Đây là lí do tôi luôn ủng hộ ss.
Bom tấn sắp ra lò. Anh em chú ý 😁

Hot quá nó lại nổ cho banh lồng :D
Éo biết đúng hk
bucophi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá như nó rẻ hơn 50%
a5saigon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiền từ thằng này kiếm được cho dân ta nhiều nhưng cũng không an toàn đến sức khỏe. Nhiều bạn đi làm rồi cũng không thấy sinh con luôn 😔
@a5saigon Nói thật vs bạn cty có cả trăm ngàn công nhân thì tỉ lệ vô sinh tự nhiên là sẽ có. Bạn m nó làm ở đó mà sinh nở cứ sòn sòn.
Khổ nỗi làm điện tử nó tăng ca nhiều chẳng có thời gian thoy
@a5saigon Nói thật vs bạn cty có cả trăm ngàn công nhân thì tỉ lệ vô sinh tự nhiên là sẽ có. Bạn m nó làm ở đó mà sinh nở cứ sòn sòn.
Khổ nỗi làm điện tử nó tăng ca nhiều chẳng có thời gian thoy
FaPPeR
TÍCH CỰC
7 năm
Lắm "lao động" cho SS trong topic này quá.
@FaPPeR Các bạn công nhân và kỹ sư họ đi làm mệt nên chắc ko lên đây chém gío đâu toàn quân tác chiến điện tử của nhà ông sung á.mây nữa ra s8 mới hoảng hồn cơ
Hi vọng là cấu hình như nhau. 6GB ram thì ngon. Mình sẽ làm em 6.2"
cỡ nào cũng có war , thằng nào qua VN mả chả bốc lột . Tại VN mình có leader quá dữ , toàn nói và " nổ " nên dân đen phải còng lưng làm đó :rolleyes::rolleyes:
xnam2509
ĐẠI BÀNG
7 năm
mới uýnh nhao với công nhân VN tưng bừng xong mà ko giảm sản lượng nhểy 😁
Dòng S8 mà Sam khiêm tốn nhể, như này bán toàn máy giá rẻ à? 2 tháng mới gần 13 triệu chiếc, đấy mới là sản xuất. Còn bán ra thì??? Bằng iPhone bán chơi 1 tuần? Bèo quá?
@Ga2018 Uh tại nta mua ss về dùng đó, chứ lượng ng mua ip về thay ảnh bàn thờ tổ tiên nhiều quá nên bán chạy đúng r, ahihi
namlinhct
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ga2018 Bạn này cuồng iphone quá lên bây giờ bệnh nặng lắm rồi
Nói thật thấy nhiều thằng phán nghe buồn cười. Mọi thứ đều phải đánh đổi, thằng có nghề ngon, lương cao, ko hại sức khoẻ nhưng sao mà có, nó chịu khó học hành, đầu tư thời gian, trí óc, sức lực, phải hạn chế chơi bời, bạn bè, yêu đương, lo toan đủ thứ,... vân vân và vân vân, thậm chí ra trường cày vài năm mới có đc cái việc đó. Còn bây giờ mấy cái thằng học cao đẳng, trung cấp, học nghề, hay là vô học, từ khi sinh ra yêu đương, chơi bời thoải mái, bay vào làm công nhân, chất xám cũng chẳng cần đầu tư, ăn uống, nơi ở nó cũng lo hết, chỉ bỏ ra mỗi 1 thứ là sức chân sức tay mà bây giờ đòi lương cao lại ko hại sức khoẻ, áp lực thấp ... thì xin lỗi thằng này cũng lạy 10 lạy. Đây là dân mình nói cho dân mình nghe, chứ còn dân nước ngoài nó biết, lịch sự thì nó cười trong bụng, gặp mấy đứa thẳng thẳng nó chửi cho sml chứ đùa 😆
Hóng ngày ra mắt các bác ak
AducKuba
Nhà máy ở china và korea mới sx nhiều, vietnam cho đông nam á thôi nên k đáng kể
Hoàng Chec
ĐẠI BÀNG
7 năm
làm ở đây độc hại lắm đấy các bác,nghe nói có thằng rơi điện thoại vào bể nước gì đó tiếc thò tay vào lấy bảo vệ thấy báo giám đốc ,giám đốc cho 200tr nghỉ việc 1 tuần sau ra đi
@Hoàng Chec
😃😃 nói có sách. Mách có chứng 😃😃😃
Lại còn bảo nghe nói mới mắc cười 😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃😃
Neeua bạn dưới 16tuổi thì tôi đồng ý
Còn nếu bạn trên 16tuổi thì tôi xin phép cười đểu vào mặt bạn 1 cái. Thế nhé 😃😃😃
Hoàng Chec
ĐẠI BÀNG
7 năm
@writedung cười là chuyện của bạn thôi,chứ mấy vụ chết người như thế không lên được báo được đâu,dân truyền tai nhau thôi,chuyện công nhân nghỉ vì độc là có nha bạn.công ty tập đoàn Tân Á Đại Thành ở huyện Yên Mỹ mình đây nổ lò lửa 1 người chết 1 người bỏng nặng,công ty không đóng bảo hiểm cho công nhân,người chết thì nó cho 200tr,người bỏng nó cho tiền chữa thôi,có thấy báo nào đăng ko.
@Hoàng Chec
Ừa. Nếu ng đó có đóng bảo hiểm thì bạn nghĩ xem BH nó đền bn tiền??
Đảm bảo thấp hơn rất nhiều số 200tr kia doanh nghiệp trả luôn 😃
Tai nạn lao động xảy ra đầy đó. Lên báo sao hết đc 😃
Cái quan trọng là cty chi trả bn. Người lao động đc đền bù bn
Có những việc còn nguy hiểm hơn thế nhiều mà vẫn có ng làm thôi 😃
JackyDat
TÍCH CỰC
7 năm
Trước có cầm cây note 5 tmobile made in vietnam nên nghĩ tin trên hoàn toàn bình thường. 😁
Hàng vnam chất lượng cao đây mà 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019