Piaggio Việt Nam ra mắt Vespa Primavera phiên bản kỷ niệm 50 năm, 2 màu lựa chọn, giá 77,5 triệu

Trung Dt
21/9/2018 11:41Phản hồi: 282
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrbluett
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe thì nặng... máy thì 'mạnh'... giá thì cao!!!
lhtrung2000
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrbluett Nhẹ hơn SH đấy pak, mạnh thì mình ko đua nên ko quan tâm lắm, còn giá thì ko bị đẩy lên cao như SH. Nói chung những dòng sau cải tiến nhiều rồi. Ít hư vặt và êm máy.
ketnoiue
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrbluett Ít ra ko bị làm giá như SH thần thánh của các bác, máy mới phải nói là rất mạnh, mình đã đi con Sprint nên nhận xét sơ vậy
@mrbluett Nhưng đi êm mà đầm, nặng cũng ko qua được sh đâu :V
@Minh Tú Đồng Về cân nặng thì nhẹ hơn SH nhưng cách bố trí dắt xe thì người dắt lại cảm thấy SH nhẹ hơn. Cái khổ của con này là vậy.
@1 like bố thí oh nhưng khổ cái là Vespa đẹp, con gái chạy thì auto xinh :v
peter pen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thiếu báo chi tiết chiều cao yên xe
Nam real
ĐẠI BÀNG
6 năm
@peter pen tầm m55 ngồi là ok rồi bác, yên cũng thấp á
POP.Super
TÍCH CỰC
6 năm
Vespa thì e vẫn kết nhất dòng Sprint nhất !
dct_truong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi đang chạy GTS 125 ie 2012.Qua thời gian sử dụng 6 năm chạy rất tốt.Đừng bao giờ nghe người ta nói mà minh hãy làm đi rồi hãy đánh giá
tân messi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Toàn máy thánh chém gió xạo lol chưa đi vespa thì bảo này nọ, tui đây có 1 Sh 2017 với 1 vespa super gts thì vespa ăn đứt từ cảm giác lái với độ đẹp nhé, máy móc thì cũng êm và ít rú khi lên ga như sh nhiều
dct_truong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tân messi Ok hài lòng mỗi vợ hay nhăn nhó vì nặng khi muốn đi xe của mình đi chợ
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
@tân messi Bác này nói đúng nè, mình chạy GTS cảm giác rất đầm và chắc chắn nhé, kiểu dáng Nam Nữ chạy đều đẹp cả.. nhìn phong cách đấy chứ..
Nam real
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tân messi đồng ý với bác, con sh cũng to chà bá mà nhìn chung Vespa em thấy ưng nhất là độ đầm của xe ấy
Xe ship bánh Pizza mà đắt gớm
@tuandung204 Cón 1 xe ship bánh Pizza đắt hơn là SH.
@tuandung204 Có 1 con xe đi vệ sinh rác đắt hơn vespa
TiaMi
TÍCH CỰC
6 năm
"Phân phối: 3 van (2 lượng, 1 hệ thống thoát nước) duy nhất trên trục cam chuỗi hướng"
bó tay!
angle1088
ĐẠI BÀNG
6 năm
đẹp mà cái xe nặng vãi đái
@angle1088 Xe không nặng nếu tính theo trọng lượng, nhưng thiết kế chỗ dắt hoặc sao đó khiến việc di chuyển rất khó khăn. Trong khi con Winner 122kg mình lựa thế nhấc cái ọt là lên cái bánh sau mà mấy con Vespa này dịch đít rất khó mặc dù nhẹ hơn.
Giáp_CM
ĐẠI BÀNG
6 năm
Màu nâu nhám đẹp quá!
Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
Cà phê sữa đá + Blue sky :p:p
Lạ cái là mấy con véspa này bên ấn độ bán có 2x triệu, mà về việt nam cứ 70 triệu là sao :eek:
taithy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trongvongbankinh Ngta bán đúng giá thôi à
TynhT3
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái đèn led mới giờ véspa mới chịu nâng cấp đẹp cái xe hẳn, ko biết ra mua thay cho Primavera đời 2017 đc ko nhỉ. E nghe thông tin vespa năm sau ra xe lai điện ko biết thật ko đang hóng mua 1 chiếc chạy
hitech86
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TynhT3 Privamera 2017 đi tốt mà, máy đầm, êm, xăng rất tiết kiệm. Nếu kiên nhẫn hơn thì đợi ra xe điện rồi mua cũng ngon đó 😁
TynhT3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hitech86 mình cũng đang đợi đây. nhưng mình sợ phải đợi thêm đời xe nữa động cơ điên mới ok như động cơ 3evi ko bằng iget như bây giờ.
jimmyctho
TÍCH CỰC
6 năm
Đã mua 1 lần vespa và ko bao giờ trở lại. Ai chưa mua chưa đi thì cứ quất rồi tự thấm.
dân mình không còn ưa chuộn nữa
hitech86
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhucongpro Thế mà đi đương thấy chạy mấy dòng vespa mới nhiều kinh 😆)
hoangvuong
TÍCH CỰC
6 năm
Màu xanh huyền thoại nhưng wa ngán máy của pi rồi
perhaps
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua về để nguyên đai 30 năm sau sẽ có giá hời đó. Có vẻ như Vespa sẽ rút khỏi VN sau vài 3 năm nữa thôi. Vào các showroom hoành tráng của SAPA mà chỉ lẹt đẹt 1-2 nhân viên bán hàng là đủ hiểu.
minhluannn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@perhaps Thực chất thì mức giá Vespa nhiều người không với tới thôi chứ có trong tay con Vespa mê bỏ xừ ra. Đi ra đường thấy là cứ nhìn khuất bóng
perhaps
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhluannn Công nhận là nó quá đẹp, nhà mình cũng từng nghía đi nghía lại nhiều lần để rước 1 em về. Nhưng thấy bà con truyền kinh nghiệm cho thấy nhiều bất cập quá trừ vẻ đẹp sanh chảnh, ngoài ra bà xã hơi nhỏ con sợ nguy hiểm nếu chở thêm 1-2 con nên cuối cùng không chọn nó.
Tobie_arc
TÍCH CỰC
6 năm
Như thường lệ, bất cứ mẫu vespa nào cũng sẽ bị nhầm với thảm hoạ LX. Vì cái xe lởm này làm ảnh hưởng tai tiếng cả hãng xe. Nhưng Sprint và Primavera giờ máy móc và xăng cộ rất ngon và bền rồi. Các bác nên thử đẻ trải nghiệm chứ đừng nghe nói mãi nữa ạ
  • Phân phối: 3 van (2 lượng, 1 hệ thống thoát nước) duy nhất trên trục cam chuỗi hướng
dịch kiểu gì vậy cha
Ptkien90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào đã đi các dòng vespa động cơ 125 iget rồi cho em hỏi thực sự là 100km bao nhiêu lít với ạ !???? Con lx 125 của em ăn dã man quá đang tính lên sprint iget 😔
ProVipSIT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hai màu quá đẹp @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019