Thử mua BMW 330i G20 Full Option, thêm bao nhiêu tiền và thêm được những gì?!

thanhtung6868
17/8/2019 9:14Phản hồi: 101
Thử mua BMW 330i G20 Full Option, thêm bao nhiêu tiền và thêm được những gì?!
  • Đối với những dòng xe cao cấp giống như BMW, khi mua ở các thị trường lớn sẽ có nhiều lựa chọn gói trang bị, và từ đó sẽ thay đổi về giá thành của mỗi chiếc xe.
  • Khi anh em thấy xe chạy ngoài đường trang bị thiếu so với khi hãng giới thiệu xe và hay quen bảo là bị "cắt" trang bị. Còn trong thực tế thì 1 chiếc xe bán ra có nhiều gói trang bị khác nhau, không phải chỉ có 1 bản với 1 loạt trang bị giống như khi giới thiệu, số tiền anh em bỏ ra mua xe tương ứng với những gói trang bị có sẵn đó. Và giá khi giới thiệu thường là "bắt đầu từ...$" thì tương ứng bản rẻ nhất, trang bị cơ bản nhất mà thôi.
  • Hy vọng sau bài viết anh em có thể hiểu hơn tại sao xe lại có cái này mà thiếu cái kia dù nó không đáng nhiều tiền lắm. Và để anh em thấy 1 chiếc xe như BMW đầy đủ trang bị thì nó...mắc cỡ nào
  • Bài viết này mình thử mua trên web BMW USA, và lựa chọn những gói trang bị để anh em xem tham khảo giá tiền cũng như vài gói trang bị cho 1 chiếc xe như BMW 330i G20 2019.

Mua-BMW-G20-Full-Option.jpg Đầu tiên là chọn phiên bản xe, mình sẽ chọn phiên bản giống như VN vừa bán, đó là 330i dẫn động cầu sau, giá khởi điểm là 40,750$.

Mua-BMW-G20-Full-Option-2.jpg Trong ảnh anh em thấy giá bản Sport Line bản rẻ nhất của 330i lần này. Tuy nhiên bài viết này mình muốn thử chọn những thứ đắt nhất. Và mình sẽ chọn bản M-Sport giống như ở VN đang bán. Giá sẽ cộng thêm 5200$ so với giá cơ bản. Một vài trang bị nổi bật của bản này anh em có thêm chú thích.
Tuy nhiên, dù là M-Sport thì vẫn chưa phải là đầy đủ trang bị, mình nhắc anh em rằng, những chiếc xe như BMW thế này thì có vô vàn những trang bị không được bán sẵn theo xe, mà là do người mua thích thì sẽ đặt và hãng sẽ bán cho bạn cái xe tương ứng cái mà bạn chọn. Mình tiếp tục vào các lựa chọn khác, bên ngoài có những trang bị tiêu biểu của gói này, nhìn thì giống trang bị trên xe 330i M-Sport mà tinhte vừa có dịp trên tay.

Mua-BMW-G20-Full-Option-3.jpg Tiếp Theo đó là chọn màu, có màu rẻ và mắc. Những màu cao cấp sẽ tốn thêm 550$. Mình chọn màu xanh giống như phiên bản ở VN, tốn thêm 550$

Mua-BMW-G20-Full-Option-4.jpg Tiếp đến là chọn mâm. Đối với bản M-Sport bên Mỹ thì có nhiều lựa chọn mâm 19”, sẽ tốn thêm hơn 2k cho bộ mâm và gói Performance liên quan. Và trong gói này thì có nhiều kiểu mâm 19inhc để lựa chọn.

Mua-BMW-G20-Full-Option-5.jpg Tiếp đến là chọn loại da, da cao cấp nhất có thể chọn ở đây là Vernasca, sẽ tốn thêm 1450$ so với cơ bản. Còn giữa các màu trong gói này thì giá như nhau.

Mua-BMW-G20-Full-Option-6.jpg Tiếp Theo là lựa chọn Trim- ốp trang trí. Mình chọn màu nhôm trắng phay hình Carbon, không tốn thêm tiền. Tới đây là thấy giá vượt 50.000$, nhưng vẫn còn nhiều trang bị khác chưa mua lắm.

Mua-BMW-G20-Full-Option-9.jpg Tiếp Theo là lựa chọn các trang bị khác. Mục này có rất nhiều tính năng để chọn, họ có gợi ý cho mình 3 gói trang bị với 3 cái tên. Mình sẽ lựa chọn sao Full nhất có thể vì có những tính năng ở gói này sẽ không được trang bị khi đã có gói kia. Có gói mang tên Executive, trong đây họ có gợi ý 12 trang bị, giá gói này là 3550$, sẽ là những option họ khuyến nghị, và mình có thể chọn thêm các lựa chọn khác nữa ở bên trong.​

Driving Assistance Professional Package: Là gói mang đến những tính năng như cảnh báo va chạm với người đi bộ khi đi trong thành phố, tính năng cảnh báo lệch làn đường, tính năng Adaptive Cruise Control Stop&Go (tự dừng đèn đỏ và tự đi dựa theo xe phía trước, và cũng là trang bị Cruise Control thông minh, có khả năng giữ khoảng cách với xe phía trước), gói này sẽ tốn thêm 1700$. Cùng hạng mục còn có thể chọn thêm chức năng sấy ghế, thêm 350$

Và một loạt những tính năng trong gói nữa đó là
- Live Cockpit Pro: Gói hiển thị những thông tin như bản đồ, giải trí..v.v.v trên màn hình điện tử 12.3inch
Head-up Display hay HUD, hiển thị thông tin thu gọn trên kính chắn gió.
- Gesture Control: Điều khiển một số tính năng bằng cử chỉ

- Connected Package Pro: Gói này khá lạ ở Việt Nam, đăng ký tài khoản và sử dụng app ở điện thoại để hiện những thông tin về giao thông, chỗ đậu xe. Và những dịch vụ từ xa như mở khoá cửa từ xa, Restore xe bị đánh cắp-cái này mình chưa hiểu, anh em nào rành thì edit giúp….v.vvv và vài tinhs năng tiện ích khác.

Quảng cáo

- Miễn phí 1 năm sử dụng Apple Carplay: Với các xe đời mới của BMW thì phần cứng có Apple Carplay, tuy nhiên cần phải kích hoạt, và có tính phí 1 năm hoặc 20 năm, thì trong gói này nếu mua sẽ có 1 năm miễn phí.
- Tính năng Comfort Acces: Mở/khoá cửa thông minh bằng cách chạm vào tay nắm cửa, hoặc lại gần xe sẽ tự mở cũng như đi ra xa thì xe sẽ tự khoá.
- 1 năm sử dụng Sirius XM Radio

- Chức năng sưởi ấm vô lăng
- Hệ thống đèn Adaptive LED với công nghệ Laserlight
- Automatic High Beams: là tính năng tự hạ đèn pha khi có xe phía trước để tránh làm chói mắt, hoạt động dựa trên thông tin của camera phía trước xe ghi nhận được.
- Cuối cùng trong gói là chức năng bơm ghế 4 hướng, giúp căng phồng ghế để ôm sát với người hơn, tất nhiên có bơm và có xì hơi được.
Ngoài ra, vẫn còn có những gói trang bị trong danh mục khác nữa như
- Gói Track Handling Package bao gồm khá nhiều trang bị liên quan đến bánh mâm, hệ thống phuộc, phanh...nhiều nhiều nữa. Nguyên một gói trang bị phần này là hơn 7 ngàn USD chứ không phải hơn 2 ngàn đâu anh em nhé, do có nhiều phần cộng lại nữa.

Quảng cáo

- Sạc không dây cũng cần phải chọn mua thêm, và kèm Theo là wifi hotspot: Bên Mỹ hãng xe họ liên kết với nhà mạng để bán các dịch vụ này, nhiều xe được tính hợp luôn sim (đời cũ sim thẻ, đời mới e-sim) để làm điểm phát wifi. 2 tính năng này nằm chung gói với nhau chứ không tách ra 1 mỗi cái sạc không dây được.
- Nâng cấp loa Harman Kardon Sourround với 16 loa 464W, tốn thêm 875$.

Mua-BMW-G20-Full-Option-20.jpg Tổng kết lại rồi đi đến bước xác nhận đặt xe, nếu anh em ở Mỹ có đặt xe như thế này thì đến 2020 mới có xe. Và với mức giá trên kia thì đã đắt hơn 1 chiếc BMW 540i G30 -335HP trang bị cơ bản rồi.

Chốt lại tạm thời trên web mình chọn được các option ra giá là 59,520$, mình không biết là đã chọn Full được tất cả chưa. Nhưng cơ bản là tích chọn trong khả năng. Và giá này mình chọn vùng bắc Mỹ, có thể còn có mức thuế là bao nhiêu nữa đó mình không rõ.

101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mỹ và châu Âu này nọ mua xe rẻ mà mua bảo hiểm mắc thấy bà luôn, cũng vô đó thôi à, hư hỏng sửa chữa gì thì deductible cũng rất cao nữa, tuỳ loại xe mỗi lần làm bảo hiểm thì miễn trừ 1 vụ có khi 500 -1000$

(ps, mình toàn nghe nói thôi chứ mình sống dưới quê nha, anh em ở Mỹ biết thì khai sáng giúp)
@matty mình cũng thích Audi nữa, thèm ghê
@Nam Air mình xác nhận chém gió nhé.

mình ở vùng los santos GTA5 , đi xe bung bét hết cả vào gara sửa hết 500 đô rồi ra lại đi tiếp.

làm gì có bảo hiểm nào lo đc cho mình
matty
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam Air Mình mua audi cũng chỉ vì dàn đèn LED bên ngoài và bên trong cabin của nó ^^, mặc dù mình mua năm 2013 mà tới giờ nhìn chưa lỗi thời nếu ko muốn nói là còn đẹp hơn 1 số xe đời mới bây giờ
W.H.R
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam Air Không biết các nước khác có bài kiểm tra xe hằng năm không nhỉ?
Ở Anh, hằng năm phải mất cả tiền kiểm tra xe M.O.T, bộ phận nào không đủ điều kiện thì phải thay thế/ sửa chữa đến khi Pass mới được phép tiếp tục lưu hành.
Bảo hiểm thì tuỳ vào độ tuổi, thời gian có bằng, gia đình có trẻ nhỏ hay không, bao nhiêu người lái xe( ai lái chính, ai lái phụ) sẽ tính ra tiền phải nộp. Ai muốn chạy xe phải mua bảo hiểm để lái chiếc xe đó, không phải cứ mượn xe bừa mà chạy được. Nếu lái xe lâu năm, lịch sử ít claim bảo hiểm, ít vi phạm luật giao thông, ít bị phạt thì tiền bảo hiểm sẽ giảm dần hằng năm.

Thêm: Mới đỗ bằng, mỗi người sẽ có 6 điểm bằng, sau 2 năm sẽ được tăng lên thành 12 điểm. Nếu vi phạm luật thì tùy mức độ và hành vi sẽ phải nộp phạt/ đi học thêm/ ra toà/ trừ 3-6 điểm bằng. Nếu trừ hết sẽ phải thi lại bằng lái xe từ đầu. Còn sau khi vi phạm và bị trừ điểm, một thời gian dài sau( 2-3 năm) sẽ được xoá lỗi đó và hồi lại điểm.
Hoangvu.99
TÍCH CỰC
5 năm
nước ngoài mua xe rẻ vãi 😔
MoNoJi
CAO CẤP
5 năm
@forzet Phí thuế ở VN: Am I a joke to you ?? 😃 ??
@forzet - Ở Bắc Mỹ không có phí cầu đường bạn nhé.
- Tiền xăng thì nhờ bọn nó ko có nhiều thuế nên chỉ rẻ = 1/2 giá xăng ở VN và tất nhiên không phải đóng quỹ bình ổn giá xăng dầu rồi.
- Đường đa số là rộng thênh thang, ổ gà to mà làm hỏng xe thì kiện luôn chính quyền tp.
- Bảo hiểm mỗi năm $1500, dùng 10 năm cũng chỉ hết 15k
- 1 cái xe 4WD (dẫn động 4 bánh, dễ đi trong tuyết hơn) trung bình $US 35k, còn Front WD thì TB chỉ $20k,
- Chi phí bảo dưỡng thì đắt gấp đôi VN do khí hậu khắc nghiệt
==> Ở Bắc Mỹ mỗi nhà 2 cái xe.
@nonut So với thu nhập thì nó rẻ hơn VN quá nhiều thứ.
@nonut Mình ko biết phí bảo dưỡng là gì luôn ấy. Mấy cái trên thấy cũng đúng. Thay nhớt ra ngoài thay thì 35-40$ mua về tự thay chắc 20-25$. Bảo hành thì trung bình là 4-5 năm rồi
Ra đường thấy mấy chiếc Mer dòng cao cấp nhìn láng bóng hơn BMW cao cấp. giá tiền ngang nhau nhưng nhìn Mer chất hơn hẳn nhất là mấy chiếc có logo bự ở giữa
@anhlucky2 Trông lả lướt thôi chứ k cứng
@anhlucky2 Bác thấy mer nào nữa. 😆 Mer maybach hay dòng S thôi là đẹp oách r. BMW ở VN là hàng khá hiếm đó bác
@WesleyNguyen1411 Ngoại thất thì mỗi xe 1 phong cách
Mec sexy bim thì thể thao
Nhưng nội thất thì mec hơn hẳn
@anhlucky2 Mercedes thì nổi tiếng sang trọng đẳng cấp mà. Dù BMW lái thích hơn nhưng ngồi vô Mercedes thì cảm giác choáng ngộp xa xỉ hơn.
Quá đẹp, nhưng rất tiếc Bác không cùng chúng cháu hành quân.
khanhkak
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko biết đến bao giờ vn mới áp dụng kiểu bán hàng thế này
nlht
TÍCH CỰC
5 năm
@khanhkak Khi nào dc như campuchia nhé 😆
@khanhkak Khi thị trường oto thực sự lớn được các hãng chú trọng
Kiên Tống
ĐẠI BÀNG
5 năm
Full giá chát nhỉ
@Kiên Tống Ở Mỹ đắt hơn Canada hay sao ấy, mình thấy bản tiêu chuẩn chỗ mình chỉ ~ $US 33k thôi, khi chọn US thì cũng phải chọn Bang nữa vì mỗi bang sẽ có 1 quy tắc tính thuế và chi phí vận chuyể rất khác nhau
Xe này chắc free ship toàn trái đất vì đơn hàng lớn.
patrick835
TÍCH CỰC
5 năm
@Đu Máy Bay chấm com Mua ở mỹ nó còn tính 800-2000 tiền vận chuyển đó bác. Lớn gì 60k 😆
TK4.Helios
TÍCH CỰC
5 năm
@Đu Máy Bay chấm com Ship xuyên lục địa có khi tốn hơn tiền xe nữan bao nhiêu thứ thuế quan hải quan, thuế nhập các bước kiểm tra này nọ. Free thế đíu nào được
mua vinfast chứ ai thèm bmw kkk
@longbc Vinfast cho khác bọt 😃
Sang Mỹ mà mua xe thôi, rẻ hơn VN bao nhiêu 😁
[Zeus]
CAO CẤP
5 năm
@NongDanChanDat Nông dân bán ruộng mua EB5 trước đi rồi mới có cơ hội mua được xe giá Mỹ hehe... :p
@[Zeus] Mỗi suất EB5 hiện tại khoảng 1tr USD và thời gian xét duyệt là 7 năm. Nhà 6 người thì chỉ cần có mỗi 6 triệu ông Washington (hoặc 60k ông Benjamin Franklin) và cuối năm 2026 là chúc mừng cả nhà bạn mua vé máy bay lên đường thôi.
@nonut Nghe cực nhỉ, tiền nhiều ở VN sướng chán
@nonut =)). Thôi bác ạ 😁
phamlong
TÍCH CỰC
5 năm
@nonut Mắc vậy thím, bữa nghe nói 500 ngàn trump mà ?
Chát nhỉ, về VN chát nữa
@asterix0108 Về VN full ốp sừn chắc cỡ 4 tỏi 😔
Mỗi lần nhìn giá nước ngoài. Lòng em lại buồn đôi chút
@cutruong789 Giá là xe nhận tại đại lý thôi. Còn để lăn bánh trên đường thì tham khảo các bác bình luận bên trên kìa 😆
@lucas_mufc Bên mẽo mua rẻ nhưng phí để chạy hằng ngày đắt thấy mẹ 😃)
nicoben
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng mần như bác Thớt, thử đi mua Bỉm, xém chút nữa thì bị ăn dép
Tầm này chọn phân khúc khác được cụ
@Osmopure Tầm đó lên series 5 ngon lành rồi, k thì E class 😆
@Lê Hoàng Huynh Đúng rồi cụ
cũng chỉ là phương tiện di chuyển có thể che mưa che nắng, chưa phải là dòng choi để chọn full option cỡ vậy
Vtcnsnev
ĐẠI BÀNG
5 năm
E200 sport chắc vẫn nhiều bác thích hơn. Nhưng vẫn khoái thiết kế em BMW hơn.
Bán bia kèm lạc mà 😁
duchienvu
TÍCH CỰC
5 năm
Có ship vietnam không nhỉ 😆
@duchienvu Việt Nam! Thì mua ở thaco cụ nhe
@duchienvu Có, ra Thaco nhận
@duchienvu Ra Thaco nhận x3 giá này lên nhóe
kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn hạt rẻ hơn VN nhé 😃
Cơ mà ko biết cọc rồi có trả xe đúng hẹn hay hứa hão như VN nhỉ ?
Quá rẻ . Có 40 nghìn bọ . không = bữa sáng .
@minhthuvc Mình ở HN sáng ăn bát phở ngon lành mà cũng có 30k thôi. Bác ăn sáng hơn 40k là ăn sang lắm
@minhthuvc Coi chừng mấy năm nữa VN dân ăn bữa sáng hết mấy triệu chứ chả chơi.!
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
@n.a.v.i.p Sao mà rẻ thế ở khu mình toàn 35k. Sáng ra sót tiền toàn làm cái bánh rán 5K còn tiền đi xe bus kakaka
@ToNgoc 30k thì cũng làm gì mà rẻ nữa bác. Chứ còn ăn bún thịt mọc dọc mùng đầu ngõ thì chỉ có 25k mà bao ngon với đầy đặn. Chính ra thì cũng xót tiền phết đất, nên e cũng ăn đổi món liên tục

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019