Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

BMW giới thiệu xe đạp lai điện Active Hybrid e-bike, 100 km/một lần sạc, giá 4.000 USD

El Ku
12/10/2017 4:40Phản hồi: 76
BMW giới thiệu xe đạp lai điện Active Hybrid e-bike, 100 km/một lần sạc, giá 4.000 USD
BMW vừa cho ra mắt một chiếc xe đạp lai điện mang tên Active Hybrid e-bike. Đây là chiếc xe đạp có thiết kế đơn giản, với cơ cấu truyền lực kết hợp từ một động cơ điện và bàn đạp như truyền thống. Động cơ điện của Active Hybrid e-bike có công suất 250 W, lực mô-men xoắn đạt 90 Nm và có phạm vi hoạt động tối đa khoảng 100 km cho mỗi lần sạc. Bộ pin gắn trên khung xe có dung lượng 502 Wh và có thể tháo rời để người dùng sạc pin dễ dàng hơn.

BMW cho biết, bộ khung xe được làm bằng nhôm để tối ưu trọng lượng nhưng vẫn mang đến sự chắc chắn cần thiết. Người dùng có thể lựa chọn giữa 4 chế độ của động cơ điện, trong đó ECO là chế độ thấp nhất cung cấp 50% sức mạnh và TURBO là chế độ mạnh nhất cung cấp 275% sức mạnh. Tốc độ tối đa của Active Hybrid e-bike là 25 km/h.

Một số tính năng khác của xe bao gồm kết nối Micro-USB và Bluetooth để người dùng có thể kết nối với smartphone, phanh đĩa trên cả hai bánh và đèn LED chiếu sáng. Active Hybrid e-bike được bán ra với giá 3.400 Euro, tương đương khoảng 4.000 USD, cùng hai tùy chọn màu sắc đen hoặc bạc.

bmw-active-hybrid-ebike-7.jpg bmw-active-hybrid-ebike-6.jpg bmw-active-hybrid-ebike-4.jpg bmw-active-hybrid-ebike-1.jpg bmw-active-hybrid-ebike-2.jpg bmw-active-hybrid-ebike-5.jpg bmw-active-hybrid-ebike-3.jpg

Nguồn: Carscoops
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caphe17
TÍCH CỰC
7 năm
trông lởm khởm quá...
@caphe17 Bạn định nghĩa từ lởm khởm đối với chiếc xe này là như thế nào?
sonnb
TÍCH CỰC
7 năm
@caphe17 Xe nhìn chất như thế mà còn chê 😔
phamviet94
TÍCH CỰC
7 năm
Đại gia mà đi xe đạp điện thì chắc làm trò cười cho ngta
phamviet94
TÍCH CỰC
7 năm
@Lilp Ra Nếu bạn k phải đại gia mà bỏ 4000$ để mua xe đạp điện thì chắc bạn là đại ngu hả?
phamviet94
TÍCH CỰC
7 năm
@Hết Tên Đẹp Rồi Bạn suy nghĩ sai 1 chổ, xe đạp thông thường và xe đạp điện khác nhau nhiều lắm đấy. ở các nước phương tây người giàu họ vẫn đi xe đạp, 1 là vì thú vui, 2 là rèn luyện sức khỏe, còn xe đạp điện?? Bạn nói xem ngoài bảo vệ môi trường và để di chuyển thì còn có công dụng gì?
Lilp Ra
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phamviet94 Định nghĩa dùm mình từ Đại Gia, nếu việc bỏ ra $4000 mua 1 cái gì đó yêu thích là thành Đại Gia ngay chắc 70% người trên thế giới này là đại gia, cách đây 8-9 năm mình cũng mua 1 chiếc xe đạp gập $2000 nhưng chỉ vì thích thương hiệu và khả năng vận hành của nó thôi chứ mình không phải Đại Gia cũng đi làm ăn lương như người ta thôi
phamviet94
TÍCH CỰC
7 năm
@Lilp Ra Lần đầu tiên nghe nói có người yêu thích xe đạp điện =)). 4000$ = 91 củ chứ mấy, cái đó là giá ở nước ngoài chứ về vn chưa biết bao nhiêu, nếu k phải đại gia bỏ ra gần cả 100 củ mua con đạp điện =))) đúng là gia môn bất hạnh r =))
Giá này thì không đắt
htphoto
TÍCH CỰC
7 năm
Giá này tốt rồi. Chỉ quá khả năng của em thôi chứ không đắt
longt61
TÍCH CỰC
7 năm
Ôi cái mômen xoắn của cái xe đạp 1 người đi.
duyhuu87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longt61 BMW 530i đạt mô-men xoắn cực đại là 320Nm tại tốc độ vòng quay 2750 vòng/phút
longt61
TÍCH CỰC
7 năm
@duyhuu87
Đưa 500$ đây. Mua cho chiếc tốt ngang nhé. Vãi giá
JSQN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kymdaigia ngưng xàm
@JSQN Hãng HKmobile hẳn hoi, xiaomi cũng có. Khung và vành carbon thì hãy khoe đẳng cấp, đằng này nhôm
@nmduc149 Bác cứ tìm em xiaomi thì biết. Nó đâu phải carbon đâu mà gọi cao cấp
@Kymdaigia Bác lại định lỗi mấy cái xe đạp tàu vào đấy giá của nó cung trên 3000 tệ rồi bác ơi. Riêng bộ shimono của đà tính cả k obama,cái gì cũng có giá của nó cả.
hungvq.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái giá nể thật!
Zoro kun
TÍCH CỰC
7 năm
thua tàu rồi, cơ mà xe thể thao cũng có cái 1000 đô la
Pin lithium laptop roi
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
Xe đạp lai điện? Ở VN gọi là xe đạp điện phải không các pác?
@xyzmen Chính hắn 😃
strongwindp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xyzmen Ko hẳn nha. Có 1 loại xe trợ lực điện. Động cơ chỉ kéo phụ khi bạn đạp thôi vì vây ko gọi là xe đạp điện 100% dc
@tanthaitrung 😃 đây là xe trợ lực điện
Nếu biết một chút về điện thì đặt Amazon's hay tụi Ebay vài thứ lặt vặt đem về ráp là... Tầm 25 chai là có ngay 1 con keng xà beng...
dochidung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bão Sài Gòn Mình nghĩ nó tương đương với dòng xe trợ lực điện của Nhật. Trợ lực là nó làm xe đạp đi nhẹ hơn so với đạp hoàn toàn. Nhưng cũng tùy chọn được trợ lực bao nhiêu phần trăm. Hoặc tăng công suất để không cần đạp như xe điện.
mrboolove
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dochidung Trợ lực khác đấy bạn ạ. Nó giống xe điện hơn.
@Bão Sài Gòn Quan trọng là cái khung bác ơi,còn những thứ khác e đặt trong 1 nốt nhạc về tận nhà ạ,và dĩ nhiễn tiền nào của đấy.
@vuongtung1990 Bạn mua con xe cũ đó... Mấy chỗ bán xe nhật củ sg có mà... Ko thì làm con Asama... Vài chai...về ráp vô...
Xe đạp 90tr.
@nguyenly2016 Xe đạp giá đó bán đầy ngoài mấy tiệm chuyên bán xe đạp.
@Amon Amarth Mình nông dân nghèo...hic
@nguyenly2016 Thì mình cũng có điều kiện đú đâu bác, nhưng dân chơi xe đạp thì 1 con xe giá trăm triệu là bình thường, và họ thường có ko dưới 3 chiếc trong nhà.
@Amon Amarth Họ có tiền thì họ mua. Với họ mua chiếc xe đạp 100tr cũng giống như mình ra Shop mua bộ đồ thôi
mhieu90
TÍCH CỰC
7 năm
Xe thì ngon thật cơ mà dân ta chắc chỉ mua cái xe đạp điện tầm $1000, không cần đạp là thấy ngon r. Đại gia thì mua Sh với tầm tiền này nữa 😆
@mhieu90 Đại gia thì ko đi Sh đâu bác. Nó đi từ những con xe trong avatar của bác ấy =)))
VTP21
TÍCH CỰC
7 năm
@mhieu90 Cái này nhằm vào phân khúc xe đạp hạng sang, dành cho thiểu số dân nhiều tiền sang chảnh, vì họ có dư thừa xe hơi sang, Sh... chứ phải cho đa số bình dân đâu. Hoặc là Phương Tây thu nhập cao thì giá đó cũng chấp nhận được mà.
mhieu90
TÍCH CỰC
7 năm
@Hơi Tinh Tế =)), ý là đại gia Việt ko chịu đi xe đạp đâu 😁:D
@mhieu90 :eek: đại gia đi xe đạp tập thể dục à :v
Phạm vi hoạt động tối đa này là tính cho việc dùng pin thôi hay là pin với đạp kết hợp nhỉ. Nếu chỉ chạy pin mà được 100km thì bá quá trong khi xe thì tinh gọn thế kia
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
nhìn thèm quá, tiền đâu 😔(
console.huan
ĐẠI BÀNG
7 năm
cục pin nhỏ thế mà đi được 100km, nếu cấp đôi hoặc gấp 3 thì cũng không chiếm mấy diện tích cho lắm, mua hẳn 3 cục dự phòng đi từ Nha Trang vô Sài Gòn được.
Handel
ĐẠI BÀNG
7 năm
haha, chỉ có $4.000 thôi sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019