Vietcombank ra mắt nền tảng ngân hàng số hợp nhất web và ứng dụng di động

Trung Dt
14/7/2020 7:12Phản hồi: 257
Vietcombank ra mắt nền tảng ngân hàng số hợp nhất web và ứng dụng di động
Vietcombank vừa gửi thông báo về việc ra mắt nền tảng ngân hàng số VCB Digibank bắt đầu triển khai từ ngày 16/07/2020. Điểm nhấn của nền tảng là mới là việc hợp nhất dữ liệu giữa internet banking và mobile banking, bao gồm giao diện đồng bộ, tên truy cập, mật khẩu, thông tin cá nhân được lưu. Trước đây giao diện web và mobile banking không đồng bộ được việc lưu số tài khoản nên có gây ra những bất tiện cho người dùng.

Theo hướng dẫn của Vietcombank, ứng dụng VCB-Mobile B@nking hiện tại sẽ ngừng hoạt động từ 0h ngày 19/07/2020, phiên bản internet banking trên web hiện tại cũng sẽ ngừng từ 0h ngày 23/07/2020. Địa chỉ mới của VCB Digibank nằm tại website https://vcbdigibank.vietcombank.com.vn/; trong khi ứng dụng di động sẽ được cập nhật vào ngày bắt đầu chạy dịch vụ.

Nhìn sơ về giao diện trên mobile, Vietcombank đưa các tính năng về giao dịch ngân hàng thành một tab, có một nút bên phải để có lẽ là để chọn nhóm chức năng. Các tab còn lại gồm thông báo biến động số dư kết hợp với thông báo, danh bạ người dùng, menu chức năng khác bao gồm đăng ký vân tay hay khuôn mặt. Chi tiết trải nghiệm sẽ gửi đến anh em khi ứng dụng ra mắt chính thức.

Nhìn chung mình thấy lợi ích lớn nhất là dữ liệu được đồng bộ từ tên truy cập, mật khẩu, số tài khoản được lưu… Nếu anh em nào là khách hàng ưu tiên (Vietcombank Priority) thì rất có khả năng sẽ được ưu đãi miễn phí chuyển khoản trên ứng dụng di động (phiên bản Mobile Banking hiện tại vẫn bị tính phí, web không bị).

Nguồn: Vietcombank
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jul12st83
TÍCH CỰC
4 năm
nhìn chung là vietcombank nên free mọi thứ đi
lucky0511
ĐẠI BÀNG
4 năm
@reno177 có một cái bất cập là những ngân hàng trên khi bạn muốn tạm ngưng sử dụng bạn phải đóng 1 khoản vài trăm ngàn tiền tạm ngưng dịch vụ. mấu chốt là bạn ko biết mình sẽ khi nào phải cần dùng lại. Và bạn kệ nó luôn, sau 1 tg dài bạn quên luôn rằng mình sở hưu tk ở ngân hàng đó. và cái khoản tiền bị trừ nó vẫn cứ trừ tới âm. Và ko có cách nào sử dụng lại nếu ko đóng hết toàn bộ tiền. Đây là 1 cái bẫy chỉ có lợi cho ngân hàng. Ko có lợi cho người sử dụng.
reno177
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lucky0511 việc b quên thì b phải chịu r. Nhưng còn vụ hủy tk đóng vài trăm ngàn thì làm gì có b? T cũng xài qua vài NH r, vẫn chưa thấy NH nào hủy tk thu phí vài trăm k cả???
lucky0511
ĐẠI BÀNG
4 năm
@reno177 Những gì tôi nói là hoàn toàn sự thật, đó là chuyện cách đây 15 năm rồi. Có thể bạn chưa biết hoặc chưa dùng vào thời đấy. Chính sách có thể đã thay đổi so với ngày nay.
Hiện tại Vietcombank đang thu phí Internet banking & Mobile banking thành 2 khoản riêng biệt, rất tục!!! 😠
vphuc2610
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HaLeDa Tắt thì lúc không có internet sao biết biến động được bác.
@Trần Tuấn Hoàng mỗi tháng mất 13k nhỉ. Thế mà nó chả cộng được xu tiền lãi méo nào luôn
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vphuc2610 4G wifi thôi bác, giờ kể cũng đơn giản.
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@dhung.ou rút 5 triệu/lần được mà bác, em toàn rút 5 triệu 😁
Phí vẫn còn chát lắm
chungs2k2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bon Rực Rỡ khách vip hay dùng vietcom còn sài tẹch sơ cua trả tiền trà đá 😁
@vietnamMBC Mình cũng chả thích VCB đâu, thu phí nhiều mà đến nạp tiền thì đông. Nhưng mấy dịch vụ mình cần thanh toán qua thẻ có điểm chung là cho phép thanh toán bằng thẻ VCB, còn mấy ngân hàng khác thì cái có cái không nên mình không chuyển qua được.
khanhtx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vietnamMBC Không phải muốn bỏ là bỏ được nếu bạn làm kinh doanh, đấy là chưa kể có những ngành đặc thù bắt buộc phải nhận tiền bằng tk VCB và số lượng tiền lớn. Phí hàng ngày là 1 khoản rất chua nếu không muốn cầm bao tải ra ngân hàng rút tiền
|||x|||
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vietnamMBC tech lỗi liên tục cả ngày méo chuyển đc tiền =)) gọi tổng đài bảo ra atm chuyển nhưng cũng méo đc 😆,
heolongvang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ra mắt phiên bản mới thì có giảm phí hông!?
吴国明
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngân hàng này chả có gì hấp dẫn cả, phí cao, gì cũng phí hết. Hạn mức giao dịch cũng thấp hơn mấy bank kia.
吴国明
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LTN2508 Bác thì VIP rồi. Chi tiêu kinh thật
ipadnewbie
TÍCH CỰC
4 năm
@Mr.BD nói vậy chẳng khác nào sỉ cmn nhục mấy a trên này là mù công nghệ, techcom đời nào đc xếp chung mâm vs vietcom, mình biết trên này rất nhiều tay to gd mỗi ngày 1-2 tỏi, nhưng xl như b thì chắc ko nằm trong số ấy đâu. Mình đã ờ nhẹ rùi thì tự hiểu đi chứ, đừng khều nữa nhé, sóng muốn lặng mà gió đéo dừng 👎
Mr.BD
TÍCH CỰC
4 năm
@ipadnewbie😁 bác thì giỏi rồi, những người bác biết có vẻ như bao hàm hết tât cả ng trong xã hội, quá đỉnh! Hèn gì vẫn tôn thờ VCB trong khi thực tế để chuyển dc 3 tỷ nhanh chóng + phí 0d với thì chẳng làm dc, tuyệt vời bác 😃, chuyển vài trăm triệu liên ngân hàng thì bay nó mấy 20-30k, fan cuồng VCB đích thực! Nên nhớ tôi đang nói về việc chuyển khoản + phí + tốc độ.
Cần free cái priority, giờ trên mobile vẫn bị charge phí.
khanhtx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngocdung_const IB giờ cũng 50% phí rồi mà bạn
Híu Mụp
TÍCH CỰC
4 năm
Vietcombank dịch vụ như hạch. Lâu rồi không giao dịch với vcb nữa :v
Vietcombank mà free các loại phí dịch vụ thì 1/2 hệ thống ngân hàng tuyên bố sát nhập =))
@tronghoang8705 #2 đây rồi. Close topic dc rồi.
Vcb nó mà làm thế khác j đập vỡ bât cơm bank khác. Nói thật đấy. Tôi k làm vcb nhé.
|||x|||
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tronghoang8705 dịch vụ của thằng này trùm rồi, sài ngon nhất chỉ mỗi khoảng phí chán thôi.
PhoenixThuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@|||x||| Trùm ??? Nó làm đc gì mà những thằng khác ko làm đc ??? Xài chả có gì hơn chỉ hơn mỗi phí thôi =))
|||x|||
ĐẠI BÀNG
4 năm
@PhoenixThuan Giao dịch online bất cứ nền tảng nào thì vietcombank luôn có và có đầu tiên (remitano) các ngân hàng khác thì tuỳ và rất ít hỗ trợ. Biết MMO thì sẽ hiểu .
Hợp nhất hy vọng là giảm phí hoặc kiểu để ít tiền trong đó lấy lãi trừ đi là xong. Phải về tiệm cận ví điện tử vào
@HaLeDa Ví thì momo là số 1
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trần Tuấn Hoàng Hồi xưa thôi, nó đi đầu nên hút được khách đông lắm.
Còn giờ Airpay nhiều ưu đãi hơn, nó link với Shopee và Now nữa ngon lắm.
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gentlemanpro102 Thấy vậy thôi chứ em ko dùng. Sacom có mỗi con thẻ tín dụng add luôn vào SSPay rồi.
@HaLeDa haha
Phí cao nhưng đổi lại chất lượng tốt hơn các ngân hàng khác, vẫn đang tin dùng vcb !
@Mr_Death Lãi suất cho vay tốt, app dùng ổn định, ít lỗi vặt. Vậy là ổn rồi!
@r2kin Nó là ngân hàng nhà nc tw, ông có thấy Việt Nam! Ảiine ko? Có thấy điện lực Việt Nam! Ko? Mà ông có hiểu gì ko?
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
4 năm
@r2kin mình đâu có chuyển, toàn khách hàng chuyển đến thì biết làm sao được là họ chuyển kiểu gì. acc vcb chỉ để nhận tiền không hơn, chuyển bằng vcb thì thôi mở app tcb acb timo lên chuyển cho lẹ, lại chả tốn đồng nào
@Dong_ho_the_ky_com Cổ phần nhé ông anh, nhớ search google. Còn ông anh hiểu gì thì trình bày đi !
Từ đợt vcb tăng thu phí, bực mình chuyển qua tpb, ai ngờ xài đc 1 thời gian thấy hối hận vì sao đã ko chuyển sớm hơn. Cảm giác như đang đi 1 chiếc xe cup lên hẳn 1 chiếc tay ga vậy. 10 người thì hết 11 người cùng nhận xét.
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
@Scorpius DLord Đúng r nạp cứ ra cây live bank tiện.
Chit Lee
TÍCH CỰC
4 năm
@Scorpius DLord TPbank ngon thế hả bác, em chỉ mê cái Livebank của nó vì ban đêm cần tiền vẫn cho vào tài khoản được, thấy free nhiều nhưng ko biết có hay lỗi như Tcb ko?
thanhhung1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Chit Lee Tpbank k lỗi gì. E xài hơn năm rồi. Hồi trước xài cái app cũ thì cùi, giờ xài app mới ngon lành. Bị cái nó k có otp trong app mà làm 1 cái app riêng thôi. Còn lại mọi thứ ngon lành. Tháng mất 8k8 phí quản lí thôi còn lại free hết nha bác.
NWBE
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình cũng mới chuyển qua TPB, ngon quá nhưng bạn bé ko ai dùng
anfang
TÍCH CỰC
4 năm
Vietcombank thu phí tổng 1 năm còn hơn phí thẻ credit bank khác đang xài nữa. Mất 22k tháng cho mobile banking và internet, chưa kể nếu rút hay chuyển tiền, dùng thêm visa nó trừ 5k mỗi tháng. Trong vietcom mà chuyển với nhau cũng tính phí, mỗi lần chuyển muốn free phải dùng zalopay hoặc momo. Chi phí cố định bây giờ là 27k/tháng. Tào lao dễ sợ. Ăn nhiều quá.
quên còn phí quản lý tài khoản 2.2K/tháng, xài hơn 10 năm mà còn phí này. Coi như mất 29.2k/tháng, bằng dĩa cơm luôn.
@anfang Ghét nó vd. Tốn ko biet bao phí ngu với nó
reno177
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anfang gửi tk trong VIB thì free phí ck hả b, m cũng có gửi tk VIB nhưng chưa ck bằng nó bao giờ
anfang
TÍCH CỰC
4 năm
@reno177 hiện tại mình dùng tài khoản thanh toán trên app mà ko phát hành thẻ ATM, chuyển khoản thì đang miễn phí, mình cũng có gửi tk trong đó.
reno177
ĐẠI BÀNG
4 năm
@anfang có 1 đk là nếu tktt trung bình có 9trieu/ngày thì được free phí ck, còn vụ gửi tktk có được free phí ck hay ko thì mình ko rõ, nên mới hỏi lại b
Tài khoản Mobile banking có phải làm gì để chuyển đổi không các bác ?
Tohuluree
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duong_Act Bác chỉ cần cập nhật phiên bản mới nhất của app và theo dõi website của VCB để thực hiện chuyển đổi theo hướng dẫn.
vậy còn 2 dịch vụ kia sau khi ngưng còn thu tiền khách hàng nữa không. Hay đăng ký huỷ, chỉ qua sử dụng app mobile thôi?
nhìn ổn áp phết
nhưng hợp nhất rồi thì có thu phí mobile banking nữa không 😆)
hoailotus
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhchien0207 Mình ko dk mobile banking đâu. Chỉ dk internet banking -> dk thêm VCBPAY (free) thế là quất. Cần ck thì nạp vào ví VTP/ZLP chuyển free
Microbird
ĐẠI BÀNG
4 năm
mỗi lần ck mất 11k ít mà hóa nhiều. Bọn này ăn dầy quá.
hoailotus
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Microbird Liên kết viettelpay vs ZaloPay chuyển khỏi mất phí bạn. Hay bạn chuyển rất nhiều trong tháng
Microbird
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoailotus Mình chưa biết cái này. thanks nhé.
Sao mình ko up đc nh
nhìn chung là nên free mọi thứ, mỗi tháng ông thu tí tiền dịch vụ (11k), rồi thu mỗi lần chuyển khoản. Từng khoản nhỏ như thế lần lượt giúp khách hàng.. chuyển sang bank khác đó
@HpDellIBM Nó đang mạnh nên nó đâu có ngán. Mấy ông kia thì cứ tên là free để còn hút khách hàng, đời nó vậy đấy.
@HpDellIBM Chuẩn bạn, minh ck với rút nhiều tốn vãi mà app nó dùng như c
@HpDellIBM Đã thế còn 11k internet banking, 11k vcb pay dù 2 cái cùng 1 chủ, ko đáng bao nhiêu nhưng khá cay.
@nguyen_huy_hai mỗi người đều nghĩ không đáng bao nhiêu nhưng lại là 1 khoản lớn với tập khách hàng mà vcb đang có, cay lắm mà vẫn phải dùng để còn nhận lương 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019