Pixar công bố phim hoạt hình thứ 24 của họ là Luca, khởi chiếu 18/6/2021

Nam Air
31/7/2020 5:49Phản hồi: 33
Pixar công bố phim hoạt hình thứ 24 của họ là Luca, khởi chiếu 18/6/2021
Hãng phim hoạt hình Pixar của Disney vừa công bố bộ phim hoạt hình tiếp theo của họ sẽ có tên là Luca, lấy bối cảnh một thành phố ven biển ở nước Ý. Phim dự kiến ra rạp ngày 18/6/2021.

Luca sẽ được đạo diễn bởi Enrico Casarosa, đạo diễn từng chỉ đạo phim hoạt hình ngắn La Luna (2011) chiếu mở màn cho phim hoạt hình Brave. Phim Luca sẽ kể về thời thơ ấu của cậu bé nhân vật chính, từng ngày lớn lên với vùng biển quê hương mình, bên cạnh đó là những chuyến phiêu lưu thú vị cùng chiếc xe vespa cùng với đứa bạn thân.

luca.jpg Concept art của phim Luca

Đạo diễn Enrico Casarosa nói rằng câu chuyện trong Luca là một phần của tuổi thơ ông, bởi vì ông cũng được sinh ra và lớn lên ở một thành phố ven biển là Genoa ở Ý. Vì vậy, từ những kí ức tuổi thơ về vùng đất này, những món ăn truyền thống của nước Ý như mì pasta, bánh pizza, kem gelato... mà Enrico sẽ xây dựng nên câu chuyện trong phim hoạt hình Luca.

Luca sẽ là phim hoạt hình thứ 24 của Pixar, phim dự kiến khởi chiếu ngày 18/6/2021. Phim hoạt hình thứ 23 của Pixar là Soul dự kiến được khởi chiếu cùng ngày với thời điểm bán ra máy chơi game PS5, ngày 20 tháng 11 năm nay.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sẽ mang khẩu trang đi xem
@Sr_9x Hình như mới đọc được một nửa luôn ấy 😁
@HyH Bác muốn đc miễn dịch hay gì 😁
@Sr_9x Nếu ko có vắc xin thì năm sau tháng 6 chắc gì đã hết dịch. Bạn đó ko hề viết nhầm
@Nam Air Vẫn chưa rút ra được bài học Đà Nẵng với 99 ngày không có ca nhiễm trong cộng đồng à?
tienna.it
ĐẠI BÀNG
4 năm
đọc mỗi tít xong đi ra T___T
pixar phim chất
Tôi gặp được Disney cũng như Tố Hữu gặp Đảng vậy 😘
Hóng và tối phải xem lại mấy phim pixar
Không hiểu sao giờ cảm thấy xem hoạt hình cứ chán chán, không còn thích như trước nữa. 1 năm qua xem mới được 1,2 phim, nhiều phim lớn mà còn chưa xem.
@bud's Phim hoạt hình nó giống như "bộ quần áo của hoàng đế" vậy. Ai ko có tâm hồm trong sáng ko xem được đâu. Chỉ thích mấy phim mặn mặn thôi. Haha.
Hóng pixar
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
Phim disney xem luôn rất vui nhộn dí dỏm đối với người xem nhưng đọng lại cảm xúc rất sâu sắc
@quân ken Đính chính: Big hero 6 của Disney Animation Studio. Ko phải của Pixar.
Đồng ý vs bác Pixar công nhận hay nhiều ý nghĩa. Nhưng thi thoảng cũng có phim không khoái. D Còn Disney cũng khá nhiều phim hay và ý nghĩa chứ không phải chỉ dành cho trẻ em.
@quân ken Ý của mình là thấy bạn tự nhiên nói về phim Disney trong cái post phim Pixar? nên mình nhắc lại cho đúng chủ đề đây là phim của Pixar, phòng khi bạn nhầm lẫn đây là phim của Disney.
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenkhanh161019 Ok chắc do lỗi diễn đạt của mình rồi 😀
@nguyenkhanh161019 Thật ra ranh giới của Disney-Pixar trong nhiều khi nó mờ mịt lắm. Vì các studio này thường làm chung với nhau.
Ngay với phim Luca này thì Walt Disney Pictures cũng được list vào danh sách nhà sản xuất.
Rev
CAO CẤP
4 năm
chờ thôi 😁
Pixar ngày càng mất chất.
Pixar thì quá ư là đỉnh rồi. Nhìn hình concept đã thấy đẹp v~ chg :O
Hào Lý
ĐẠI BÀNG
4 năm
hóng.. hết trẻ con nhưng vẫn thích xem hoạt hình..
phim của Pixar là phải coi!
Tiếc là dính vụ dịch covid nên ko coi phím vưaf rồi của Pixar
Pixar do Steven Jobs sáng lập nhá!
Có lẽ phim hoạt hình ấn tượng nhất từng coi là Coco của Pixar... Ko phải vì yếu tố gia đình, hay sự gắn kết giữa ng sống và ng chết!
Mà là: Nếu sau cái chết vẫn còn ý thức, còn cái gọi là after-life thì ng ta sẽ nghĩ gì về những gì ng ta đã sống trên dương gian??? Hài lòng hay hối hận, nuối tiếc?
@MrNamN Coco cũng hay nhưng mình thấy dễ đoán qá với hơi gượng gượng qá, Pixar thì mình ấn tượng nhất là Wall-E, kế đến là Up và riêng phim Up này coi đoạn đầu về chuyện tình của ông lão mà nghẹn ngào nước mắt, 1 tình yêu giản dị 😔
@nguyenkhanh161019 Đúng là tùy ng cảm nhận. Mình lại thấy coco quá hay. Có quá nhiều ý nghĩa nhân sinh trong cuộc đời có thể rút ra sau khi xem phim.
@nguyenkhanh161019 Phim cho trẻ con nữa mà bác. Lắt léo tụi nhỏ xem ko theo nổi đâu
Hóng em nó quá
Nhìn hình 2 nhân vật sao gợi nhớ One Piece thế nhỉ 😁
Mình cực thix coi phim của Pixar, ôi nhớ Coco quá
Luca ở nước Ý lại làm mình nhớ đến nhân vật Luca Brasi trong Bố Già

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019