Review xe đạp trợ lực điện Fiido D11: kiểu dáng đẹp, có thể gấp gọn, phù hợp bỏ vào oto mang đi chơi

phuongnguyen92
21/3/2023 4:35Phản hồi: 55
Review xe đạp trợ lực điện Fiido D11: kiểu dáng đẹp, có thể gấp gọn, phù hợp bỏ vào oto mang đi chơi
Nhân dịp VinFast ra mắt xe đạp trợ lực, mình cũng xin phép review em xe đạp trợ lực nhà Fiido D11 mình mới tậu đợt Tết. Sau 2 tháng dùng thử thì đánh giá chung em này khá ổn với giá 17 triệu.
Thương hiệu Fiido cũng không còn quá xa lạ với anh em chơi xe đạp trợ lực. Đây là thương hiệu của HongKong và được thiết kế tại Ý. Bên này có nhiều dòng xe với nhiều phân khúc giá. Mình chọn em xe này với mục đích đầu tiên bỏ được vào cốp oto để về quê ăn Tết.
Về hình dáng thì xe được đánh giá là 1 trong những dòng xe đạp điện có thiết kế đẹp nhất thế giới. Xe được thiết kế ở Ý nên có thiết kế mang phong cách Châu Âu, khá thanh thoát, không quá xôi thịt. Xe nặng 17kg, phù hợp cho cả nam và nữ, nhưng xe thường được chị em yêu thích hơn vì sự nhỏ gọn và thời trang chứ động cơ không quá trâu bò như anh em cần.

Điểm mình ưng ý nhất ở con xe này là cục pin rất nhỏ và được thiết kế gọn gàng dưới yên xe, có thể tháo rời để sạc, nhìn qua xe không khác gì xe đạp bình thường. Tuy nhiên mình đánh giá pin có dung lượng chưa được cao. Với 1 lần sạc xe có thể đi 80km với chế độ trợ lực và 40km với chế độ thuần điện. Tốc độ khi sử dụng chế độ thuần điện tối đa là 25km/h với động cơ không chổi than 250W.

Xe được trang bị cặp lốp mỏng 2 inch. Nút khởi động nguồn nằm phía dưới yên khá tiện lợi để đưa tay ra sau bật mà không cần dừng xe.

Yên xe có chất liệu khá mềm và êm ái, đi lâu không bị ê mông. Xe được trang bị màn hình led nhỏ để quan sát thời lượng pin, chế độ đạp và tốc độ.
Trải nghiệm khi đi rất an toàn, thay đổi chế độ mượt mà.

Kết luận: Nhìn chung, mình khá hài lòng với Fiido D11 cho lần đầu trải nghiệm loại xe đạp điện trợ lực này.
Xe có thể phục vụ cho nhiều mục đích: đi làm (phối hợp cùng tàu cao tốc trên cao hoặc xe bus thì quá tiện và tiết kiệm), đi thể dục (dùng thuần điện khi ngoài phố, đến khu thông thoáng sẽ đạp thuần), đi loanh quanh trà đá hoặc đưa cho vợ đi chợ,…
Mua tại namngocshop.com (đơn vị phân phối chính thức của Fiido tại VN)
Anh em thấy sao về con xe này?
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

n0name
ĐẠI BÀNG
một năm
Xe đúng là thiết kế Châu Âu. Nhìn đẹp và sang trọng.
@n0name sợ nhất là mấy anh trung quốc này bác nhỉ,hic
linhh_tv
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình cũng đang đi 1 em Fiido D11 này và thấy khá OK. Trong dòng xe đạp trợ điện gấp gọn thì con này mình đánh giá là đẹp nhất.
Với mình, mua xe đạp trợ lực điện gấp gọn là phải đúng như cái tên gọi: nhẹ, gấp gọn cất cốp xe, ko cồng kềnh.
Mình thì hay cafe trong phố cổ, cứ ra Phùng Hưng gửi ô tô rồi hạ D11 xuống đi. Nói chung là nhàn.
hlp
ĐẠI BÀNG
một năm
@linhh_tv đã từng chơi mấy loại này nhưng nói thật 17kg mà hàng ngày bê lên bê xuống mỗi lần gấp xe mất 2 phút hơi nhọc..mình làm con himo h1 bê cả xe nhét cốp luôn nhàn tênh đi qua cửa xoay chung cư cũng tiện. còn phạm vi tầm 2-3 km đổ về cf thôi :v
Xe này đợt trước mình cũng chạy thử của c họ và đang muốn mua lại vì mê cái trợ lực quá
Đạp xe để thể dục thể cao nâng cao sức khoẻ thì đạp xe bình thường thôi, đi mua cái trợ lực về để đạp lấy thành tích à
@bạn nhật Thế mài nên đi ô tô cho ko có mồ hôi
@tinhdg Riêng cái này thì ủng hộ ý kiến mày! Đi xe đạp để rèn luyện sức khỏe lại còn trợ lực! Lười đạp thì mua mẹ xe máy mà đi!
@Người trải nghiệm Thế sao ko đi nửa đường thôi?
Nhìn hay quá bạn
review xe đạp đẹp nhất thế giới mà ít ảnh thế mod
cho em hỏi có mẫu nào giống vậy mà đạp thuần ko trợ lực không
@linh_pro91hp Nhiều hãng làm xe đạp gấp mà, Dahon, Tern, Gust, Brompton,... còn giống thì ko giống hẳn được vì thiết kế xe có pin với xe không pin nó đã khác nhau rồi...
Mấy con này có bắn sình không ta..
@trungmum M thấy nhiều xe không có vè chắn. Kỳ ghê.
@Biron Mua thêm nói làm gì b.
linhh_tv
ĐẠI BÀNG
một năm
@ides Có sẵn theo xe bạn ạ. Chắc chủ thớt ko lắp thôi chứ xe mình có sẵn chắn bùn, túi đeo chính hãng. Bên cửa hàng còn tặng khoá, giá điện thoại nữa. Ah, hôm mua còn đc tặng gác baga 😆)))
@linhh_tv Vâng. Vậy b chủ không lắp rùi. Đi vậy dơ lắm.
đi tàu điện mang cái này lên được k .. Mình thấy giải pháp như thế này rất thích hợp với người đi tàu điện
@n3.9592 Gấp gọn là có cho mang lên nha bác. Như e thỉnh thoảng thấy tuyến Cát Linh Hà Đông vẫn cho mang lên. Quan trọng là bác phải chủ động gấp gọn và có thể xách lên đặt xuống trong 1 nốt nhạc
Giá cũng hơi ok
Đẹp, tiện, giá hơi cao 😃
xe đạp trợ lực nói chung mấy anh tàu vẫn trùm nhỉ, vừa đẹp vừa ngon, giá phải chăng
@If you dont mind Cái gì mấy anh tàu cũng trùm hết 😆)
nhìn đẹp, 17kg thì chưa nhẹ nhất nhưng giá 17tr thì khá nặng. haha
raspblk
ĐẠI BÀNG
một năm
Anh em viết review thì làm ơn chụp ảnh đầy đủ cái xe hộ với. Khen con voi đẹp mà cứ chụp mỗi tai với đuôi.
Mình thì thích đi xe hơi vì sạch sẽ, mát mẻ, an toàn. Nhưng mà VN thì quy hoạch đúng kiểu xe máy, nên cần cái này để đến chỗ nào đậu xe hơi mà cần đi mua đồ, hoặc đi đâu gần đó thì chiến tốt.
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
Kinh vãi
Cái seat post to vãi, sao k tách biệt ra với phần pin cho đẹp nhỉ
Đi nhậu vác em này chạy khoẻ re. Hihi
đẹp ghê
ảnh full không che em nó đây nha các bác
2021.07-fiido-d11-ebike-electric-bicycle-folding-KYLE-ventura-california-9.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp