Chia sẻ cách vệ sinh nón bảo hiểm

Lê Huyền Vân
11/7/2023 7:55Phản hồi: 45
Chia sẻ cách vệ sinh nón bảo hiểm
Vệ sinh nón bảo hiểm là điều mà chúng ta nên làm sau một thời gian đội nón. Bởi vì, lớp đệm bên trong nón sẽ bị bám mồ hôi, dơ, thậm chí là mốc và dễ khiến vi khuẩn phát triển, ảnh hưởng đến da đầu. Có nhiều bạn mang đi tiệm vệ sinh, tuy nhiên mình thấy tự vệ sinh nón bảo hiểm tại nhà cũng đơn giản.

Cách mình vệ sinh nón bảo hiểm

Những dụng cụ cần chuẩn bị trước để vệ sinh nón bảo hiểm gồm:
  • Thau nước
  • Bàn chải đánh răng
  • Khăn mềm
  • Xà phòng, tốt nhất nên dùng dầu gội đang sử dụng để tránh kích ứng da đầu.

Đây là tình trạng nón trước khi vệ sinh, thành nón bị bám dơ, vải trắng đã chuyển sang màu nâu, mặt ngoài nón có nhiều vệt đen. Nón của mình là loại không thể tháo rời lớp đệm bên trong.

Các bước thực hiện:

Bước 1: Pha loãng xà phòng/ dầu gội với nước.
Bước 2: Cho cả nón vào thau xà phòng, dùng bàn chải đánh răng chà kỹ những lớp vải ở thành và bên trong nón.

Bước 3: Dùng khăn mềm thấm xà phòng và lau các vết dơ bám bên ngoài nón.

Bước 4: Rửa kỹ lại bằng nước sạch, rửa nhiều lần dưới vòi nước để đảm bảo loại bỏ hết bọt xà phòng bên trong nón.

Bước 5: Lật ngửa mặt trong nón lên và phơi ở nơi có nhiều nắng để nhanh khô.

Đây là tình trạng nón đã sạch sẻ cả mặt ngoài lẫn trong sau khi đã vệ sinh.

Quảng cáo

Ngoài ra, đối với anh em nào đội nón có thể tháo rời lớp đệm thì anh em thực hiện như sau:

Bước 1: Tháo những miếng đệm bên trong nón, bước này cẩn thận gãy chốt nhựa cố định bên trong

Bước 2: Ngâm các miếng đệm vải vào thao xà phòng pha loãng và giặt sạch. Sau đó xả qua nước sạch, phơi nắng và gắn lại.

Chỉ cần dành ra một ít thời gian cuối tuần, lúc rảnh rỗi, những hôm nhiều nắng để vệ sinh nón bảo hiểm, đảm bảo giữ nón được sạch sẻ và bảo vệ da đầu. Anh em có thường xuyên vệ sinh nón bảo hiểm không?

Quảng cáo

Trên tay nhanh chai vệ sinh nón bảo hiểm IPONE

Chai vệ sinh nón bảo hiểm IPONE này mình được anh em trên Tinh tế gợi ý nên mua về dùng thử. Mình thấy đây cũng là một cách làm sạch nhanh, khử mùi các lớp đệm bên trong nón bảo hiểm, đặc biệt là các nón ¾ hoặc fullface.
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/review-mu-bao-hiem-protec-3-4-sau-19-thang-su-dung-rat-tot-va-dang-tien.3616689/

Review mũ bảo hiểm Protec 3/4 sau 19 tháng sử dụng: rất tốt và đáng tiền

So với các nón bảo hiểm cùng tầm tiền trên thị trường mà mình thử qua thì mình đánh giá Protec ¾ giá trị hơn, tốt hơn rất nhiều. Tuy kiểu dáng và sự dày dặn không bằng các nón đắt tiền như AGV nhưng cảm giác đội và thoải mái khi sử dụng thì không…
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/review-mu-bao-hiem-3-4-minh-doi-hang-ngay.3587969/

Review mũ bảo hiểm 3/4 mình đội hàng ngày

Đây là review về mũ bảo hiểm 3/4 mình đội hàng ngày của mình. Mình mua nó với giá năm trăm ngàn đồng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/tinhtelookback-tong-hop-nhung-chiec-non-bao-hiem-tot-nam-2020.3236290/

#TinhteLookBack: tổng hợp những chiếc nón bảo hiểm tốt năm 2020 | Viết bởi su béo béo

Trong bài viết này, mình sẽ tổng hợp những chiếc nón bảo hiểm chất lượng ngon cũng như giá thành ổn cho anh em. Có thể một vài mẫu nón không ra mắt năm 2020 nhưng những gì nó đem lại vẫn tốt. Mình sẽ chia thành 3 hạng muc: dưới 1 triệu đồng…
tinhte.vn
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mũ xinh, Vân cực xinh
@Mongtonhatlang Tui giơ tay đồng ý luôn
@Mongtonhatlang Đan ko còn nữa thì Vân số 1 tinh tứ. Lúc còn Đan vân vẫn số 1
@Đoạt Mệnh 3000 Bà Đan dạo này nghỉ đẻ hay sao mà ko thấy xuất hiện nữa nhỉ?
Mẹo nhỏ : bước cuối cùng nên dùng nước xả vải -Nó sẽ giảm lượng xà bông còn sót lại (tránh gây ố vàng lớp vải ) và khử mùi hôi rất tốt !
@chaunguyenkhoa Mẹo nhanh: đem ra dịch vụ vs mũ ở Big C Q.10 rồi vào đi siêu thị, tí nữa ra là có mũ thơm đội.
@nhd1986 Uh. Vậy đi cho lẹ. Hôm qua bà Sen giặt túi, hopm nay bà Vân lên bài giặt nón. Bữa sau giặt mùng mền chiếu gối gì nữa nhỉ?
@Steve Hoàng_ Kệ đi, mấy bả ko có việc gì làm thì sao trả lương được 😁
Sẽ có nhiều ae khen Vân đảm đang, tui mạnh dạn khen trước.
AE đồng ý Vân rất đảm đang thì like nha.
PS: like để tui còn mau lên VIP, sau này tui lên VIP rồi ae like nữa tui cũng chẳng giúp tui lên cấp được nữa
@bạn Thọ xin giấu tên mạnh dạn có câu trả lời bị vậy lâu chưa
dovanpho
ĐẠI BÀNG
một năm
@bạn Thọ xin giấu tên mạnh dạn có câu trả lời Đồng ý là dam dang.
@ahihidongocahiahi Đó là một bí mật
Quá ngon lành, tự nhiên có nón thơm tho đội hihihi tks mod
Cháu Vân đãm đang
ở HN dùng mũ mấy chục nghìn chắc chưa kịp vệ sinh đã bị nhảy
Cô Mây ngày càng dễ thương nha...cái nón hồng đó xinh ghê thiệt là hợp với cô Mây...!!! 🙃🙃🙃🙃🙃
Thau nước
Rồi, tui mới vệ sinh xong
Muốn ở bẩn mà cũng ko yên, tinhte kì cục
nón mà quá dơ bẩn thì tốt nhất tháo lót ra giặt tay sạch hơn giống mod nè là sạch sẽ thơm tho đẹp đẽ nhất. Bên Tài Đạt có dịch vụ giặt tay luôn 😆
tôi: cái nón 18 năm chữa biết vệ sinh là gì:
mua cỡ to hơn đầu:
mua một cái nón chụp đầu dạng bóng cô ttong càng tốt: thoáng mát: cách xa các thễ loại nỹ của nón: tốt nhất là kiếm loại áo đi mưa:
lấy nó chụp zô đầu trước: rồi đội nón: vừa thoãi mái: vừa đỡ mất công vệ sinh: nếu lỡ có dơ: cũng xài đc: nếu lỡ có phải mượn nón; cũng ko ngại:
thay luôn cái lớp nỉ chứ giặt xong cái nỉ này nó bị hôi
lấy macbook ra vệ sinh kiểu này bao sạch
@tientran517 ...bao sạch túi tiền 😁
Mình vệ sinh bằng cách mang nón ngâm soda tầm nửa ngày. Rồi xả hết cho ít nước giặt của giặt đồ ấy, mang chà. Chà xong xả nước kỹ kỹ là được, tuyệt đối kbh chơi nước xả =))
Dùng máy bơm áp lực xịt, vừa nhanh vừa sạch 🤣
@trinhhongthai_vn xịt mạnh hỏng xốp không bồ 😁
Van dam dang qua
Vân ngày càng xinh nha
SPX
ĐẠI BÀNG
một năm
Tinh tế cạn nội dung rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế