Laptop Acer

Apple phát hành iOS 17.1 dev beta 2

Anh Tú.
3/10/2023 19:46Phản hồi: 35
Apple phát hành iOS 17.1 dev beta 2
Hiện tại, Apple đã tiếp tục phát hành bản thử nghiệm thứ hai của iOS 17.1 (dev beta 2) cho nhà phát triển để trải nghiệm trước. Tất nhiên đây chỉ là phiên bản thử nghiệm dành cho anh em nào đã đăng ký dev beta nên khả năng cao là sẽ có nhiều lỗi, anh em nên cân nhắc trước khi lên.

iOS 17.1 dev beta có gì mới?

Đêm qua Apple đã phát hành iOS 17.1 dev beta cho những anh em nào đăng ký trải nghiệm beta, trong phần cập nhật của Apple ngày hôm qua họ không nói rõ về những thay đổi trên phiên bản iOS 17.1 này. Hôm nay mình sẽ chia sẻ tới anh em một số thay đổi…
tinhte.vn

Để cập nhật, anh em vào Cài đặt → cài đặt chung → cập nhật phần mềm → chọn dev beta → Cài đặt. Hiện tại thì vẫn chưa rõ là iOS 17.1 dev beta 2 có gì mới, sau khi cập nhật mình sẽ gửi đến anh em bài trải nghiệm chi tiết sau.

Những tính năng chính trên iOS 17.1 dev beta:

• Mở rộng hình nền
  • Icon đèn pin trên Dynamic Island
  • Người dùng UK đã có thể xem số dư tài khoản trong ứng dụng Wallet
  • Những nhạc chuông mới biến mất
  • Đã có NameDrop với Apple Watch
  • Cải tiến AirDrops
  • Thêm bài hát yêu thích từ màn hình khoá

Ngoài iOS 17.1 dev beta 2, Apple còn phát hành những bản cập nhật khác bao gồm:

• iPadOS 17.1 dev beta 2, hiện đang có iPadOS 17.0.2 chính thức
  • watchOS 10.1 dev beta 2, hiện đang có watchOS 17.0.1 chính thức
  • macOS Sonoma 14.1 dev beta 2, hiện đã có macOS Somoma chính thức
  • tvOS 17.1 dev beta 2

Riêng với những bản cập nhật dev beta 1 và 2 này thì lời khuyên của mình sẽ khác, anh em nào không làm việc quá căng thẳng trên những thiết bị này thì cứ lên, còn anh em nào đang sử dụng những sản phẩm của Apple phục vụ cho công việc chính của mình thì không nên lên vì đây mới là bản dev beta thứ 2 của 17.1 thôi, mình dùng dev beta 1 thì có nhận thấy máy dễ nóng và hơi giật lag một tí. Nếu anh em nào lên rồi thì có thể chia sẻ trải nghiệm của anh em bên dưới, mình cũng sẽ lên và làm bài chia sẻ tới anh em trong thời gian sớm nhất.

Những tính năng ẩn trên watchOS 10 có thể anh em chưa biết

Hôm trước Apple đã giới thiệu một loạt phần mềm mới cho những thiết bị của họ, mình cũng đã có lên bài về những phần mềm đó, mình sẽ để link bên dưới đây để anh em tiện theo dõi. Trong bài viết này mình sẽ nói về những tính năng trên watchOS 10 mà…
tinhte.vn

Anh em có lên iOS 17.1 dev beta chưa?

Apple phát hành iOS 17.0.3 chính thức fix lỗi nóng máy trên iPhone 15 Pro, mời anh em lên

Sau khi vừa phát hành iOS 17.1 dev beta 2 thì Apple cũng đã lập tức tung ra 17.0.3 chính thức. Hiện tại theo như những thông tin mà Apple cung cấp thì bản cập nhật này sẽ là một bản cập nhật bảo mật và fix một số lỗi nhất định mà từ những feedback…
tinhte.vn
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mượt mà rồi nha 👍
Sau 1 năm mà cái đảo động chả có tác dụng mẹ gì hết, vậy mà trước bọn ifan nói là tiềm năng...
namsla
TÍCH CỰC
một năm
@angle_squall dù ai có nói gì đi chăng nữa thì thế giới vẫn xếp hàng mua bạn ạ, còn các hãng khác ai rảnh đâu mà xếp. đơn giản vì nó là iphone
kiddi5
ĐẠI BÀNG
một năm
@angle_squall Tạo tương tác thôi chứ tác dụng gì đâu. Quanh quẩn vẫn cái lỗ cam mãi không ẩn dưới màn hình được.
@angle_squall M thấy thôi chứ ng khác thấy nó đỡ hơn tai thỏ
lại lên, thì cũng chỉ để nghe, gọi, chụp & chán
Cười vui vẻ
Đừng nên bị bóp hiệu năng ip15 đó
Đã lên cho tất cả, ko gặp vấn đề gì mà cũng chắng thấy hiệu năng gì.
Ko biết các bản khác thế nào, m mua ip15 về up lên 17.1 beta luôn thì ko thấy bị nóng như mọi người nói, cũng ko thấy giật lag gì
@why_why2212 Ko nóng mà
@why_why2212 đúng, cha nào kêu lác là do ko biết sài, chứ phone làm sao mà lác được, còn ko nóng chắc là do ko có titan
Cười vô mặt
@RoyalKNPB Ko game, dùng cơ bản line, fb, tiktok, zalo, lướt web thì thấy bt
mở rộng hình nền là sao vậy bạn?
@hung.ngomanh cái mở rộng hình nền expand wallpaper nó có từ 17.0 rồi mà. Kiểu ios sẽ tự động thêm mảng tối/ sáng vào ảnh để chèn vào hình nền như ảnh dưới này nè.
Đổi lại nhạc chuông mới rồi !
haiau16
ĐẠI BÀNG
một năm
Cái này mới nè
@haiau16 cảm ơn bạn nhé
@haiau16 Năm ngoái có rồi mà nhỉ ?
@haiau16 Cái này có mà. Lúc cài tai nghe cũng có
@haiau16 Tác dụng nó làm gì nhỉ
mình đã lên 17 nhưng lại phải về 16.6 chắc do xs già quá rồi lên cứ cà giựt khó chịu
kiddi5
ĐẠI BÀNG
một năm
Ơn giời nhạc chuông đây rồi...
Lên luôn cặp 😃
Không biết đã share đc chưa. Beta 1 lỗi mợ phần share. Chán apple
Aro
TÍCH CỰC
một năm
@mtr1012 Chơi beta thì chịu lỗi đi chứ tự nhiên chửi :v
16.4 vẫn đang còn quá mát
nhạc chuông mới hay mà, hy vọng bản chính thức vẫn có.
IOS 17 chán, chả có gì mới. Hôm rồi lên cái phải xuống. Vào gọi điện thoại thì cái ava nó to chà bá. Xem video muốn tua phải nhấp đúng chỗ (trong khi ios 16 thì vuốt cái nó tua rồi)!
ios nó ràm rà,hôm qua mới đem con 13prm qua thay màn với kính lưng cho dữ liệu ra ngoài mà h cho vô lại thì phải quay lại đúng bản beta mới cho vô má mệt ghê
Giận
Những tính năng chính trên iOS 17.1 dev beta:
Mở rộng hình nền

Ủa cái mở rộng hình nền 17.0 đã có rồi mà, hay update thêm gì à :| ?
tx102
TÍCH CỰC
một năm
Tính năng xáo trộn ảnh từ một album được chọn để đặt hình nền sao không thấy nhắc tới nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019