Ngân hàng khác và ví điện tử cũng đã có thể chuyển tiền cho Nickname Vietcombank dễ dàng

Chill With Dan
21/10/2022 5:3Phản hồi: 140
Ngân hàng khác và ví điện tử cũng đã có thể chuyển tiền cho Nickname Vietcombank dễ dàng
Mình đã đổi STK Vietcombank của mình thành nickname. Sau đó, bạn bè của mình từ đa số các tài khoản ngân hàng/ ví điện tử khác đều có thể tìm kiếm Nickname của mình và chuyển tiền cho mình dễ dàng. Mọi người cùng tham khảo và áp dụng nhé!

Chuyển nickname cho tài khoản Vietcombank lần đầu sẽ được miễn phí (với giá trị là 5 triệu đồng). Như bài viết của anh @NamAir đã chia sẻ chi tiết và mọi người lưu ý chọn một nickname thật kỹ rồi hẵng đặt, vì sau này nếu muốn đổi sẽ mất 5 triệu đồng.

Mình không mất quá nhiều bước hay thời gian để tạo nickname.

Còn đây là cách bạn mình chuyển tiền cho mình bằng cách nhập Nickname của mình là “Chillwithdan” từ tài khoản Vietcombank. (Hình ảnh chỉ mang tính chất minh hoạ).

Đa số các ngân hàng khác cũng đã có thể chuyển tiền đến TK Vietcombank bằng nickname. Hình trên là giao dịch được chuyển qua app Ví điện tử Momo và MB Bank. Momo cho phép gõ chữ cái nickname vào ô tìm kiếm và tìm được tên chủ TK nhanh và chính xác.

Một số app ví điện tử cũng như ngân hàng khác chưa kịp lập trình cho tính năng mới này của Vietcombank. Cụ thể là Zalopay và Techcombank, bạn không thể gõ chữ cái vào và tìm theo Nickname được (vì từ đầu các ô trống của những app này chỉ cho nhập số, và hiện lên bàn phím số). Hình trên là app Zalopay.

Mẹo để chuyển bằng Nickname với những app chưa cho bạn tìm kiếm theo Nickname rất đơn giản. Bạn soạn text Nickname của tài khoản cần chuyển ra Ghi chú hoặc bất cứ đâu trong bộ nhớ, rồi chọn “COPY/SAO CHÉP”. Sau đó, quay lại ô tìm kiếm STK của những app chuyển tiền trên, và chọn “PASTE/DÁN”.

Mình thử trên Zalopay và Techcombank đều được. Riêng Techcombank thì hơi lỗi khoảng cách Nickname nhưng vẫn sẽ tìm ra được đúng tên chủ TK Vietcombank và chuyển tiền như bình thường.

Quảng cáo

Chúc mọi người chuyển tiền thành công và dễ dàng.
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xperios
TÍCH CỰC
2 năm
Mới đặt nickname gồm 3 ký tự cho tài khoản, nhiều ký tự vừa khó nhớ vừa mất thời gian gõ chữ.
kvirus
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Xperios 3 CHỮ kiếm tên mình thì bị đặt mất T_T sau 3-4 chữ hiếm như account ola ấy nhỉ.
truong.smile
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kvirus dò nick ola đc nick Mjdo nè
khoaslim
TÍCH CỰC
2 năm
@Xperios Tôi đặt tên của mình viết liền không dấu luôn.
tuluan
TÍCH CỰC
2 năm
Chuyển sang nickname rồi thì những ai lưu số tk cũ có chuyển tiền cho mình bằng số tk cũ đó được ko ta, hay là phải nhập đúng nickname mới chuyển được vậy cà? Nếu mà ko được ko lẽ phải thông báo lại cơ quan, bạn bè, đối tác số tk nickname mới.
@tuluan Vẫn bình thường thôi bạn.
mario11
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuluan song song cả hai,nick name cho dễ nhớ thôi
tuluan
TÍCH CỰC
2 năm
@Ken’s Thanks ae, nếu vậy thì hay quá. Để đăng ký nickname luôn.
Zauzauu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thực ra cũng không hứng thú với vụ này lắm nhưng thử đặt nickname bằng 3 ký tự tên của mình nhưng bị người ta dk rồi, đầu nhảy số lấy 3 chữ cái đầu của họ và tên dk giữ chỗ 😆 trị giá 10 triệu VNĐ
Mod đã xinh lại còn giàu
Bà chị mình chọn cái Nick quá độc luôn, quá hên!
Vô VCB gõ chuyển cho Sen là lên.
IMAGE 2022-10-21 15:07:20.jpg
Ktv79
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Mình lúc đầu định đặt kiểu này. Xong không chơi đc. 😆))). Phải thêm ký tự đằng sau. Để khi người ta nhìn tên TK vs chủ tài khoản có sự tương đồng. Tránh gây hoang mang. Hồi đầu ms dùng chức năng này bên VietinBank. Mọi người còn tưởng mình lừa đảo.
mushu
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Air Giờ kiếm được cái tên toàn báo trùng không à. Cho cả họ tên viết tắt vẫn trùng 😔
@Nam Air không mất phí chuyển ah bác,hic
@toilachi9 Mấy bank lớn giờ phí bằng 0 rồi bác
Bidv cũng mới có nè. Nhưng nick thì không miễn phí thì phải. Có số điện thoại thì miễn phí
vpbank bao h có nhỉ
gau_bu_113
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dangminhkien_2008 VPBank có 1 thời gian rồi anh. Gọi là iNICK.
-nHm-
CAO CẤP
2 năm
@dangminhkien_2008 có lâu rồi mà
@dangminhkien_2008 Có từ năm ngoái thì phải, nhưng mình vẫn chưa dùng
Nhìn số dư khả dụng mà thèm😆
@manhnh20 Nhắm cua mod mà nay thấy số dư mình cũng hơi nhụt chí 😁
@Vỹ Spirit Đấy là số dư của ng chuyển mà 😆)
@AZwarrior Có khi cùng 1 người 2 tk
thaiduy911
TÍCH CỰC
2 năm
@AZwarrior Cháu họ Phạm Nhật Vượng đó 👌
Đặt đơn giản thì còn dễ ghi, chứ đặc biệt quá người gửi lại nhầm lên nhầm xuống 😆
Những cái nên hạn chế tối đa việc chỉnh sửa cũng như thêm thắt như: tài khoản ngân hàng hay mã định danh... thì lại làm cho "lung tung beng" lên. Cá nhân tôi thấy chỉ cần số tài khoản như cũ là quá đủ (kể cả tính tiện dụng, đại chúng phổ thông và bảo mật). Hoặc là quét qua QR là ổn thỏa nhất. Mấy cái râu-ria này chỉ để "móc túi" là chính. Vô bổ!
@linkking Ông đang áp định kiến của ông về tôi đó thôi. Tôi cũng chỉ nói trên quan điểm cá nhân của tôi thôi mà! 😃
@sacley Đã có người cho ví dụ đấy! 1 dãy số nó khó nhớ, nhưng sự nhầm lẫn sẽ rất ít, khó phiền phức hơn. VD: "đưa số tk t chuyển cho".
- Số tk t là: 007 1000 123 456
và số tk t là: "peKutethikPhoMaiQue".

Xem coi cái nào nó đỡ nhầm lẫn hơn.

==> Ông cố nội t sống dậy cũng không dám gởi cái tên tk như vậy! 😃
linkking
TÍCH CỰC
2 năm
@andytran1986 Chửi rủa đã mồm rồi nói ý kiến cá nhân, hihi cùn vãi. 1986 này chắc ae họ hàng với 1981 kia =)))
@linkking Chửi? Rủa? 1986 này... kia.... ===> Lại quen thói áp đặt rồi! Dân chủ lên nào...
Ku@Tin
TÍCH CỰC
2 năm
liệu đã check trùng tên vs người khác chưa nhỉ. Chưa check thì hơi rắc rối!
hoangnamitc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ku@Tin Sao lại chưa bác, Tech ngân hàng đâu gà mờ thế được, bạn thử đặt NamAir hay ChillWithDan xem có được không ? 😃
dung89sr
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ku@Tin cái cơ bản này bác ko phai lo.
-nHm-
CAO CẤP
2 năm
@Ku@Tin Cái này quá cơ bản rồi, mỗi nick là duy nhất
thaiduy911
TÍCH CỰC
2 năm
Tinhte viết bài loạn thế thấy mod khác đã lên bài y hệt này
hoangnamitc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thaiduy911 Bài của bác NamAir là giới thiệu, còn bài này là review :v
Cảm ơn ĐAN ANH giới thiệu NH Xung ca nhoa nhoa
Hungtvvt
TÍCH CỰC
2 năm
Vụ này có thể bị lợi dụng để lừa đảo:

Ví dụ: đặt nick name gần giống với tên gọi của 1 tổ chức. Sau đó lừa người khác mình là đại diện cho tổ chức đó để nhận tiền.
zeroabs
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangnamitc vi phạm qđ của NH, sẽ không được cấp. Họ né cả vụ trademark nữa. Chắc có tính hết rồi.
tranhduy
TÍCH CỰC
2 năm
@zeroabs Định thử mà nghĩ đến cảnh phải giải thích kh: dạ anh/chị này là dạng nickname cũng giống với stk ngân hàng vậy đó, anh chị cứ nhập vào ra tên đúng là đc ... bla bla... kkk nên thôi để từ từ, cho các bé 2k sd trước 😀
zeroabs
TÍCH CỰC
2 năm
@tranhduy Cứ lấy nickname trước. Giờ free và chưa đụng tên. Vẫn xài số như cũ được mà.
twins_tn
ĐẠI BÀNG
2 năm
cái này vietinbank cả năm nay rồi, bidv cũng mới có, bank nào trả chuyển được
Mr_Thao_TG
ĐẠI BÀNG
2 năm
Woa...chuyển cả tỷ trên 1 lần được luon hả Gái!
@Mr_Thao_TG đã có người phát hiện ra =))
greatmen88
TÍCH CỰC
2 năm
@Mr_Thao_TG Tài khoản vip là được hết nha, mình người thường cũng đã chuyển được 500 triệu online rồi mà
@greatmen88 Chuyển được nhưng không thể chuyển khoản nhanh napas được, > 500tr thì chuyển khoản thường thôi.
mushu
TÍCH CỰC
2 năm
@Working Title NAPAS đang giới hạn 300 triệu/giao dịch. Cơ mà hạn mức chuyển hàng ngày thì nhiều hơn. Cái 1tỷ kia chắc chuyển cùng ngân hàng 😃 Chứ chuyển chậm thì phải chờ kha khá mới có cái ảnh để chụp.
@Mr_Thao_TG tối đa là 10 tỏi\giao dịch
thoải mái đê 😁
linkking
TÍCH CỰC
2 năm
Klq nhưng VCB dùng online thì tốt chứ offline thì như .... =))
@linkking offline như gì bạn, ng thiệt chứ
Sẽ lắm ông phải đặt nickname mới đây.
Ktv79
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thi Eat Apple Có từ lâu rồi mà. VietinBank có từ lâu rồi. Giờ còn đổi được cả tên luôn ấy. Đội này đi sau thôi. Nhưng thừa nhận người dùng vcb nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019