Trên tay gối memory foam giảm đau cổ vai gáy: ngủ ngon hơn, mơ đẹp hơn

Nam Air
29/4/2021 13:42Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giahuylpu
ĐẠI BÀNG
3 năm
vài đêm đầu nằm sẽ hơi đau cổ vì chưa quen. Nhưng về sau nằm rất đã
Mình đổi qua chắc 4-5 loại gối rồi từ gối bông gối cao su gối foam mà vẫn chưa vừa ý nên phải đổi lại gối hơi nằm đỡ mỏi cổ nhất mình không nằm được gối cao
Khoảng từ 2012 là mình không ngủ gối được nữa. Kê gối ngủ là lúc bắt đầu chìm vào giấc ngủ sẽ gặp ác mộng, k hiểu tại sao.
Kiệt Đây
ĐẠI BÀNG
3 năm
mod ơi là mod nhầm như thế tư vấn nguy hiểm lắm nha, memory foam không phải cao su non nhé. Mà cao su non cũng không tốt đẹp gì đâu, bản chất vốn không có cao su non nào cả. Còn gối memory foam tốt nhất thì vẫn cứ tempur mà chiến thôi, đắt hơn rất nhiều nhưng đắt xắt ra miếng.
@Kiệt Đây Mình nói nôm na là “cao su non” theo dân gian đó bác, chứ mình biết memory foam nó khác.
Hồi lâu mình có bài nói về memory foam: https://tinhte.vn/thread/giai-thich-them-ve-nem-memory-foam-so-sanh-voi-nem-cao-su-uu-va-nhuoc-diem-cua-tung-loai.3039092/

Giải thích thêm về nệm Memory Foam, so sánh với Nệm cao su, ưu và nhược điểm của từng loại

Hơn một năm trước mình có mua tấm nệm Memory Foam của Ru9, đến nay thì mình vẫn sử dụng và ngủ hằng ngày bằng nệm này, nay mình muốn làm một bài chia sẻ cảm nhận, giải thích thêm về nệm memory foam để anh em có thêm thông tin tham khảo.
tinhte.vn
Kiệt Đây
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air à oke bác, mình hơi nhạy cảm tí 1 phần vì mình rất ghét cách các hãng lạm dùng từ "cao su non" vì bản chất không có cao su non nào cả mà chỉ có "cao su thiên nhiên" và "cao su nhân tạo" (cái mà thường được gọi là cao su non, bản chất rất không tốt cho sức khoẻ" thôi. Gối thì mình cũng nằm nhiều loại rồi, quan điểm cá nhân là cứ stick với những hãng chuyên bác ạ, L&L nó làm tạp nham đủ thứ nên đa phần sẽ gia công bên ngoài rồi nhét thương hiệu lên, chưa chắc chất lượng đã tốt. Mình mua cho bố mẹ nằm gối tempur (nếu mua ở thị trường us thì sẽ là tempur-pedic) hơn 10 năm nay chưa có dấu hiệu bị lão hoá, vẫn như ngày đầu (hồi mua tầm gần 4tr, nhưng đáng từng xu).
tvu732
TÍCH CỰC
3 năm
@Kiệt Đây Gối tempur bác mua đâu vậy ạ?
Kiệt Đây
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tvu732 hồi đấy mình xách tay từ mẽo về (nghe hơi buồn cười vì thật ra 2 cái gối nằm trong hộp trông rất bự mà còn phài xách về thì hơi hãm, nhưng hồi đấy VN e-com chưa mạnh như bây giờ nên ko thấy ai bán) giờ thì nhiều bác ạ, thấy có thằng vuanem phân phối, hoặc bác tìm trên facebook kiếm mấy nhà xách tay từ Đức về (giá dao động 3-4tr) Tempur thì luôn nổi nhất là dòng memory foam slow rise (nó phục hồi lại hình dáng rất rất chậm, nhưng có độ cứng nên khi nằm sẽ cảm nhận được phần sẽ nâng đỡ cổ chứ không bị cảm giác nằm lên mớ bông hoặc là cái gì đó quá mềm (cảm giác ban đầu thì sướng nhưng không tốt cho cột sống, vai, cổ chút nào)
tvu732
TÍCH CỰC
3 năm
@Kiệt Đây Ko ai cười được bác vụ xách tay về đâu. 😆 Tôi cũng từng tính ship cả gối, cả chăn từ Mỹ về cơ 😁 nhưng tìm thấy hàng hợp ý từ Trung Quốc với cả VN mình cũng có bán rồi nên thôi.
anhmafia
TÍCH CỰC
3 năm
Mình xài gối này lâu rồi, thấy chả có tác dụng gì 😆
Ngủ ngon thì có nhưng mơ đẹp thì chưa chắc nhé pà con.!
đừng mua, nằm nóng đầu
Thuyhangtran
ĐẠI BÀNG
3 năm
trông có vẻ dễ xẹp nhỉ, ko biết có bền ko
ronaldomu
TÍCH CỰC
3 năm
Gối này bao gối mua ở đâu được nhỉ? Form nó hơi lạ 😃
@ronaldomu Cuối bài có link đso bác
wildchild142
ĐẠI BÀNG
3 năm
Gối này với gối của Ru9 cái khác nhau sao bác @Nam Air
@wildchild142 E chưa nằm gối ru9 bác ơi…
wildchild142
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Bác tậu 1 em làm so sánh luôn ih bác 😆
berberin xd9
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thích ngủ không gối :v
onlygem
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình thanh lý lại ghế dr loan chỉnh cột sống bác nào qtam trong hộp nha
anhhuynhtori
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em từng nằm rồi 😆)) mới đầu thì thấy có vẻ ngon nhưng nó sẽ xẹp dần và khá nóng. Trải nghiệm cho biết xong em thấy không ưng
Nằm gối này mấy năm rồi, ai ko quen là ngay từ đầu nằm 1 lát chắc cất tủ luôn (như vk mình)
nyduta
ĐẠI BÀNG
3 năm
chẳng gối nào êm bằng việc gối đầu lên chăn hết :V
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xin link mua thớt ơi
Hun cái nè
hachoa
ĐẠI BÀNG
3 năm