Trên tay tủ lạnh Samsung Twin Cooling Plus: 2 Dàn lạnh độc lập

cuhiep
3/2/2021 1:18Phản hồi: 116
Trên tay tủ lạnh Samsung Twin Cooling Plus: 2 Dàn lạnh độc lập
Việc trang bị 2 Dàn lạnh độc lập giúp cho dòng tủ lạnh Twin Cooling Plus của Samsung có nhiều điểm vượt trội hơn so với các tủ lạnh chỉ có một dàn lạnh dùng chung cho nhiều không gian làm lạnh. Tốc độ làm lạnh nhanh hơn, giữa độ ẩm tốt hơn, hạn chế lẫn mùi, vận hành êm ái hơn… Samsung còn trang bị khả năng tắt mở riêng từ ngăn để việc sử dụng tủ lạnh còn trở nên hiệu qủa hơn nữa.

Về 2 Dàn lạnh độc lập

Đi tới điểm đặc biệt nhất của chiếc tủ lạnh này: 2 dàn lạnh độc lập. Mình sẽ nói kỹ hơn về lợi ích của việc sử dụng 2 dàn lạnh độc lập trong chiếc tủ lạnh này.
- Nhanh hơn, mạnh hơn, êm hơn, tiết kiệm hơn:
Do có 2 dàn lạnh và hai quạt nên chiếc tủ lạnh này có thể làm lạnh rất nhanh và mạnh hơn so với các tủ cùng kích thước nhưng chỉ có một dàn lạnh với một hoặc hai quạt. Khi nó đã nhanh chóng đạt được độ lạnh mà anh em chỉnh rồi thì sau đó việc duy trì nhiệt độ sẽ không cần máy phải hoạt động ở cường độ cao, không phải gồng nên giúp cho máy sẽ vận hành êm ái hơn, tiết kiệm điện hơn.

Giữ thực phẩm tươi lâu hơn gấp 2 lần

• Tủ lạnh thông thường chỉ có 1 dàn lạnh khiến độ ẩm ở ngăn mát bị đóng băng khi qua ngăn đông và thất thoát ở mức dưới 30%, Tủ lạnh này của Samsung với 2 dàn lạnh độc lập cho ngăn đông và ngăn mát giúp bảo toàn 70% độ ẩm, giữ thực phẩm tươi lâu hơn gấp 2 lần so với tủ lạnh 1 dàn lạnh thông thường. Anh em mua nhiều rau quả về để trong tủ lạnh dùng cho cả tuần, ăn thịt nhiều, uống bia rượu nhiều cần có rau cho nó cân bằng lại. Mà tủ lạnh thường trữ rau lâu ngày sẽ dễ bị héo ngay, còn với chiếc này thì cứ vô tư, nhiều khi để gần cả tuần rau củ vẫn tươi rói như mới.
  • Công nghệ 2 dàn lạnh độc lập ngăn luồng khí lạnh luân chuyển giữa ngăn đông và ngăn mát, và tủ này còn có bộ lọc than hoạt tính. Nhờ vậy, thực phẩm không bị lẫn mùi và giữ trọn được hương vị tươi ngon như mới. Như vậy chúng ta có thể thoải mái để nhiều đồ trong tủ lạnh mà không lo bị ảnh hưởng. Đây cũng là một công nghệ mà các bà nội trợ sẽ rất thích, vì nhiều khi trong gia đình có người ăn chay hoặc ăn mặn, nhà có trẻ nhỏ... thì việc lẫn mùi thức ăn cũng là một tình trạng gây khó chịu, mình nghĩ cái này sẽ cực kì đỉnh cho các bà nội trợ.
Tuy có hai ngăn rồi, đã tách mùi tốt rồi nhưng tủ vẫn được trang bị thêm hệ thống lọc mùi, lọc khuẩn để giúp cho thức ăn anh em để trong tủ tồn tại trong trạng thái tốt hơn.

Chủ động tắt/mở riêng biệt hai dàn lạnh độc lập cho 5 tình huống sử dụng tủ lạnh khác nhau

Điều này là không thể đối với các tủ lạnh sử dụng 1 dàn lạnh xuyên suốt và dĩ nhiên nếu có mà hãng không tích hợp tính năng này thì cũng như không.
Cụ thể ví dụ như khi mua nhà đông người, nhưng đôi khi tất cả mọi người đi chơi còn mỗi một mình ở nhà chúng ta có thể tắt bớt ngăn đông và chỉ dùng ngăn mát để tiết kiệm điện.
Hoặc là anh em có việc đi đâu đó nhiều ngày, thì trước đó cả nhà ăn hết ngăn mát, trống trơn không còn gì thì chúng ta tắt luôn, chỉ để ngăn đông thôi, rất tiện.

Còn nếu như nhà bạn là nơi tụ tập nội ngoại, cô dì chú bác thì cũng có thể chuyển ngăn đông thành ngăn mát, vậy là chúng ta có 2 ngăn mát để thêm chỗ cho việc trữ đồ. Hoặc thậm chí chỉ dùng ngăn bên trên làm ngăn lạnh thường, tắt hẳn ngăn lạnh dưới đi cho siêu tiết kiệm.

Ngăn đá 72 lít

Ngăn này anh em để làm đá hoặc để lưu trữ các thực phẩm cần nhiệt độ rất lạnh như kem, thực phẩm đông lạnh, để lâu. Cửa ngăn đá có hai khay để anh em có thể bố trí thêm đồ nữa cho dễ thấy, dễ lấy.

Ngăn đá có hệ thống làm lạnh độc lập hoàn toàn với ngăn dưới nên có rất nhiều điểm lợi. Ví dụ như nó có thể làm lạnh rất nhanh sau đó thì nó chỉ cần giữ lạnh nhẹ. Như vậy máy sẽ luôn ở trạng thái hoạt động êm ái, tiết kiệm.

Quảng cáo

Hiện mình đang để nhiều thịt đông, xúc xích, kem… những đồ dùng trong tết. Ngăn đá chất lượng, hoàn thành nhiệm vụ tốt sẽ giúp cho đồ ăn của anh em lưu trữ lâu và khi cần dùng thì sẽ đảm bảo chất lượng.

Ngăn đá độc lập hoàn toàn cũng ngăn không cho mùi từ các món ở ngăn khác có đường đi lên đây.

Ngăn làm đá bên trên tủ đông

Ngăn lạnh 247 lít

Đây là ngăn lạnh 247 lít. Ngăn này độc lập với ngăn đá bên trên về không gian cũng như không bao gồm các luồng dẫn khí lạnh giữa hai ngăn. Lợi điểm với ngăn này đó là nó không bị khí lạnh quá từ trên đi xuống làm ảnh hưởng đến thức ăn. Đối với rau, củ, quả thì mức độ tươi sẽ được giữ lâu hơn, độ ẩm sẽ còn nhiều hơn, giống tự nhiên hơn. Đó là lý do vì sao người ta nói đây là chiếc tủ lạnh được mệnh danh là tủ lạnh tươi của nhà Samsung.

Quảng cáo

Dưới cùng là ngăn rau củ quả rất to, anh em thoải mái để rau, củ quả trong ngăn này. Nó có nắp và như một chiếc ngăn rời để trong một cái tủ lớn để không bị ảnh hưởng hay không ảnh hưởng đến các thức ăn khác để trong tủ.

Tiếp theo là ngăn lạnh lớn với 3 tầng để anh em để đồ nước ngọt, bia, Cafe, chocolate… hay những thứ anh em hay dùng nhất thường thường để trong 3 tầng này. Anh em bố trí sao cho tiện lấy cũng như sao cho nó không gần các ngăn anh em thấy có thể bị ảnh hưởng mùi qua lại.

Bình chứa nước lạnh ở ngăn mát. Có thể chứa 2,3 lít nước. Anh em bỏ nước vào đây rồi lấy nước lạnh bên ngoài tủ để uống.

Ngăn trên cùng là ngăn để thực phẩm tươi sống. Giống như ngăn sau nó cũng có không gian riêng để không ảnh hưởng ai cũng như không ai ảnh hưởng nó.

Một điểm để mọi người nhận biết được đây là tủ lạnh 2 dàn lạnh độc lập đó chính là vòng tròn màu xanh có ghi Twin Cooling Plus này. Sẽ có 1 cái ở ngăn mát, 1 ở ngăn đông nhé.

Chỗ lấy nước lạnh ngoài tủ.

Về thiết kế bên ngoài: Đẹp và sang

Đây là chiếc tủ lạnh với dung tích 327 lít tức là kích thước trung bình, phù hợp với gia đình từ 3 đến 5 người. Ngăn đá có dung tích là 72 lít còn ngăn lạnh là 247 lít.
Ngoài chiếc tủ 327 lít mình trên tay, Samsung còn có thêm nhiều kích thước và màu sắc khác nhau nữa.

Tổng thể thì thiết kế khá là sang trọng, đây là phiên bản mặt gương Uniglass màu đen Starry Black. Nếu các bạn quan sát kĩ thì có thể thấy mặt gương có ánh sao, đặc biệt là để ngay vị trí sáng như gần cửa sổ hay dưới ánh đèn thì tạo ra vẻ độc đáo. Phiên bản này còn có màu nâu nữa nhé.
Tủ lạnh Samsung thì đi đầu về thiết kế nên bạn cũng có thể tìm thấy tủ lạnh mặt gương nguyên khối Đen Carbon Black thì sẽ không có ánh sao hoặc là mặt thép với 3 màu đen, bạc, nâu nữa nhé. Mình thấy Samsung luôn cho người dùng rất nhiều sự lựa chọn về màu sắc, chất liệu của sản phẩm, nên anh chị em cũng yên tâm là sẽ chắc chắn tìm được mẫu tủ lạnh phù hợp với phong cách nhà mình.
Chiều sâu của tủ lạnh là 60cm tức bằng với kích thước tiêu chuẩn của tủ bếp nên rất dễ bố trí vào bếp nhà anh em.

Bên trên là bảng thông tin và điều khiển. Tay mở cánh cửa được làm dạng ngang. Bên dưới là chỗ anh em lấy nước, được thiết kế ẩn và đơn giản.

Ở đây có cả tem năng lượng 5 sao và tủ lạnh này có công nghệ Digital Inverter giúp tiết kiệm năng lượng dù có 2 Dàn lạnh độc lập.

Samsung lại vừa nhận được giải "Thương hiệu tủ lạnh xuất sắc 2020" trong giải thưởng Tech Awards do báo VNexpress tổ chức. Đây là năm thứ hai họ nhận được giải thưởng này. Giải này do các Chuyên Gia và Người Tiêu Dùng bình chọn.
Sơ qua về chiếc tủ lạnh này thì mình thấy nó khá thích hợp cho những gia đình hiện đại gần đây, khá bận rộn không có nhiều thời gian đi chợ nhưng vẫn muốn ăn uống lành mạnh. Đồ giữ tươi lâu hơn và không cần trong trạng thái lo lắng sợ hư hỏng. Tủ lạnh Samsung 2 Dàn lạnh độc lập đưa ra khá là thông minh và hiệu quả giúp cho trải nghiệm sử dụng tủ lạnh của anh em mượt mà hơn.

Mình thấy tủ lạnh này được phân phối khá rộng rãi với tầm giá cũng khá đẹp. Hy vọng bài trên tay của mình sẽ giúp anh em hiểu hơn về nó để khi anh em cần mua một chiếc tủ lạnh thì anh em sẽ chọn đúng cái anh em cần, chọn cái nào ngon nhất.

Hình ảnh khác:
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongbu
TÍCH CỰC
3 năm
chất lượng
Xếp đồ ra vô cái tủ để chụp ảnh review cũng vất vả ghê cơ 😁
Đẹp ghê
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
Quảng cáo có khác, lộn xào tung chảo rau để cả tuần k hư, đến tủ lạnh công nghiệp chuyên giữ rau cho nhà hàng còn k dám tuyên bố như thế
@tayeutl chưa xài thì đừng có nói, nhà mình xài tủ loại ko có vòi nước bên ngoài nhưng vẫn là twins cooling như này, ngăn rau tươi rất lâu, kể cả các loại lá mỏng như rau ngót, rau cải để hơn tuần thoải mái. cho vào trong túi nilon kín là được.
terran
TÍCH CỰC
3 năm
Rau mình để ngoài trời cả năm cũng không hư, mà còn rất ngoan nè bạn 😃
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Để sát hốc gió là 1/2 ngày héo queo 😁
@terran Ngoài trời??? hay phòng lạnh :$
Cho cái mã cho dễ tìm bác Hiệp ơi
2 dàn lạnh tức là dùng 2 máy nén hả ta! Thế thì điện gấp đôi à
vypham0209
ĐẠI BÀNG
3 năm
@QuanLyNhaNghi làm lạnh nhanh gấp đôi. Giống như chạy xe t = s / v
v tăng t giảm, lượng nhiên liệu có thể tỉ lệ thuận với v và tỉ lệ nghịch với t
mikamehi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@QuanLyNhaNghi 1 máy nén nhưng 2 giàn lạnh.
N.B.Dũng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@QuanLyNhaNghi 1 máy nén thôi bác nhưng có van chia dung môi bơm đến từng gian lạnh riêng biệt. mục đích là để ngăn mùi lẫn lộn giữa 2 ngăn. dòng 1 dàn lạnh là thổi hơi lạnh từ 1 giàn ra 2 ngăn
Khá đẹp
Kinh vãi
manhck
TÍCH CỰC
3 năm
Ghét cái chỗ lấy nước lạnh thấp bằng tầm tay trẻ em nên chúng toàn lấy ra nghịch
@manhck cái này bác phải dạy thôi. việc nhỏ như này còn không dạy được thì lớn lên bác dạy nó cái gì?
manhck
TÍCH CỰC
3 năm
@vanlinh2905 Có phải giáo dục cái gì cũng được, với trẻ tầm 1 tuổi ưa khám phá thì dậy không phải dễ. Tất nhiên là em sẽ mua dòng có ngăn mát ở trên sẽ giải quyết được vấn đề này. Khi trẻ lớn hơn thì sẽ dễ bảo hơn.
@manhck trẻ 1 tuổi chưa chạm đến được đâu =)) không biết ông đã dùng chưa
manhck
TÍCH CỰC
3 năm
@vanlinh2905 Tới thoải mái nhé bác, e dùng loại ngăn mát ở trên nó còn kéo ghế ra cho tới nhé bác, loại e dùng 468 lít
Tủ lạnh sam sung có chức năng xay đá bào khá hay ho
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
@autumnlove Tủ lớn hãng nào ko có xay đâu. Ai cũng có
Nongata
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có bác nào dùng rồi cho em hỏi liệu nó có giữ rau tươi đc như bài k. Ông này hay noi quá lắm
OH_MyGod
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nongata Đang sài, ổn áp lắm bác. Chú ý để rau trong bọc kín.
@Nongata Đang xài con 327L y hình, không chỉ giữ rau tươi, giữ thực phẩm cũng best luôn.
Giá quá rẻ cho 1 cuộc tình, mua suất nội bộ có 8tr9.
Nongata
ĐẠI BÀNG
3 năm
@boyngo1988 Nhưng LG k có twin ah bác. E thấy cái 5 chế độ cho hai ngăn của ss này hay
Nongata
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mr_c17 Thanks bác chỉ điểm 😁
oliverleo
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhà mình cũng dùng dòng này nhưng mà làm đá tự động nên ngăn đá bé đi tý. Rất hài lòng, giá cả hợp lý gọn đầy đủ chức năng.
OH_MyGod
ĐẠI BÀNG
3 năm
@oliverleo Ủa, mình đang sài em này, đâu có chức năng tự động làm đá đâu ta.
N.B.Dũng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@oliverleo hình như làm đá tự động là loại 350L lớn hơn loại này 1 chút và có bình chứa 5L nước, vừa để bơm nước mát ra vòi uống, vừa để bơm lên làm đá
oliverleo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@N.B.Dũng chuẩn rồi bác ạ, hồi mình mua là có 3 size mình lấy cái ở giữa 400 lít hay sao ý ko nhỡ nữa, bình nước mát thì vẫn như tủ này là bình 2.3 lít trên cánh cửa có thêm bình 5 lít để làm đá tự động hồi đó mua nhớ có tầm 12t 5 quá hợp lý
N.B.Dũng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@oliverleo cái chế độ làm đá bi của nó làm ban ngày chứ đêm mỗi lần nó xoay - đang ngủ giật cả mình =))
2 block riêng biệt, kêu tiết kiệm thì cũng bó tay
track10
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hi-CNTT mình cũng nghĩ thế; 1 block; có van chia để ra 2 dàn lạnh;
ngày xưa thì trích khí lạnh từ ngăn đông; cá nhân thấy same same
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
@track10 Đúng r y chang à. T mở ra mấy hãng có khác nhau gì đâu. Mà 2 dàn lạnh này LG có đầu tiên. Sau đó đến Samsung, Beko, Toshiba Trung Q, rồi sau này ko ai theo nữa. Mấy con sbs. Hay tủ mới ss cũng ko còn 2 dàn, còn mấy hãng Tq là 2 dàn thôi. Về hiệu quả khử mùi thì nhờ dàn lọc. Mà còn độ ẩm thì hãng nào cũng có ngăn rau giử ẩm r.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
@QuanLyNhaNghi Quỷ sứ hà 😆
w32
TÍCH CỰC
3 năm
@Inagcio Campossoto vẫn 1 máy nén thôi bạn nhưng hơi lạnh sẽ đi độc lập cho từng ngăn. Mới mua e này trước tết, đúng là làm lạnh nhanh và không bị lẫn mùi
quynguyenhc
ĐẠI BÀNG
3 năm
4 sao tiết kiệm điện mà dám ghi 5 sao. Tủ lạnh thương hiệu hàn thường tốn điện hơn tủ lạnh thương hiệu nhật. Nhà tui mới mua cái Sharp. Sài thấy xứng đáng đồng tiền.
quynguyenhc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hạt mè bé xíu Người viết sai 1. Bạn sai gấp đôi khi giải thích giúp người viết.
quynguyenhc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@boyngo1988 Tìm hiểu kĩ đi rồi nói nha bạn.
N.B.Dũng
ĐẠI BÀNG
3 năm
đúng r bác, nhưng mức độ 4-5 sao thì mình nghĩ là ko tốn điện hơn bao nhiêu. quan trọng là cách sử dụng sẽ ảnh hưởng tới mức độ tốn điện thôi bác 😁
Ông Admin viết bài nào chạy QC bị chê bài đó, bài thì sai chính tả, bài thì thiếu chuyên môn.
track10
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hạt mè bé xíu biết ông ấy nhận tiền quảng cáo nên ko chửi chứ mình ko bao giờ xài đồ gia dụng samsung
@track10 các đồ khác thì em không biết, chứ dòng tủ này thì nhà dùng 2 con đều ổn áp nhé bác
Đang xài cái y như vầy nhưng 380 lít mình thích tủ beco hơn cũng có 2 gian lạnh độc lập nhưng dmx ko có hàng sẵn lên mua ss.
N.B.Dũng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vawe S8500 Beko bạn ơi - thương hiệu châu âu made in Thái Lan
Cũng đc
Ngon
DAVIDHUY08
TÍCH CỰC
3 năm
2 dàn độc lập nên chỉ 4 sao mà không được 5 sao, hy vọng đời 2022 SS sẽ cải tiến. 😁
Cà khịa
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình nhà nghèo, muốn dùng đồ bên. Thì theo anh em, hiện tại có nên dùng tủ lạnh của LG hay samsung không ạ? Hay vẫn cứ Nhật thẳng tiến
Cà khịa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hi-CNTT Vậy bạn thử so với toshiba sx ở thái lan xem giá nào hơn. Sx ở trung quốc hầu như chẳng ai dám mua rồi. Pana đang hầu hết sx ở việt nam nên giá thành rẻ hơn.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
@Cà khịa Toshiba sx Thái giờ còn đc vài con từ từ dẹp luôn bạn nhé. Toshiba 1 cái tên đã chết r. Giờ lấy Media gắn tên Toshiba cho ai ko biết mà mua thôi
kyn_krai
TÍCH CỰC
3 năm
@Hi-CNTT Midea chứ không phải Media nhé bạn.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
3 năm
@kyn_krai Nó cứ lộn cả lên 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019