Vài tựa game hay đang giảm giá trên Steam nhân dịp Summer Sale 2023, mời anh em chia sẻ

Pnghuy
5/7/2023 8:21Phản hồi: 58
Vài tựa game hay đang giảm giá trên Steam nhân dịp Summer Sale 2023, mời anh em chia sẻ
Trên Steam hiện đang có mùa sale lớn hàng năm (Summer Sale) diễn ra từ 29/6 đến 13/7. Trong bài này mình sẽ tổng hợp và chia sẻ với anh em một số tựa game hay và đang được giảm giá, giá tốt để anh em có thể mua chơi. Danh sách game dưới đây là theo cảm nhận của mình là hay, đáng chơi, sau bài này mình cũng đã mua một số game trong list này. Anh em cũng có thể chia sẻ list game mà anh em cho là hay vào trong phần bình luận cũng được nha.

Hogwarts Legacy: 792.000đ (giá cũ 990.000đ)

Tựa game lấy cảm hứng từ cuốn tiểu thuyết Harry Potter đang được giảm giá 20% trên Steam cho bản thường và nếu mua bản Digital Deluxe Edition thì giá cũng chỉ là 921.500đ mà thôi.
Hogwarts Legacy đã được Tinh tế đánh giá, anh em có thể xem theo đường link bên dưới, tựa game này sẽ đưa anh em về với thế giới phù thuỷ, nơi đã quá quen thuộc với những anh em 7x, 8x, 9x. Trong game, anh em sẽ vào vai một cậu nhóc học sinh năm thứ 5 (15, 16 tuổi) vô tình được phát hiện có sức mạnh phép thuật và được nhận vào trường Hogwarts, sau đó phát hiện và điều khiển được một dạng phép thuật cổ xua đủ sức tàn phá cả thế giới. Tất nhiên cốt truyện sẽ dẫn dắt chúng ta đi bảo vệ thế giới và chiến đấu chống lại kẻ xấu. Hogwarts Legacy sẽ là tựa game không thể bỏ qua nếu anh em là fan của bộ truyện Harry Potter.

Link mua và tải Hogwart Legacy

Đánh giá Hogwarts Legacy: Nguyên một bầu trời tuổi thơ từ đâu bỗng ùa về!

Đối với những thế hệ anh chị em 8x và 9x, bộ 7 cuốn tiểu thuyết Harry Potter, ấn hành tập đầu tiên tại nước mình hồi năm 2000 đã gián tiếp định hình cách thế hệ chúng ta kỳ vọng ở một thế giới giả tưởng.
tinhte.vn

GTA V: 227.000đ (giá cũ 608.000đ)

Chắc hiếm có tựa game thế giới mở nào sau gần 10 năm ra mắt vẫn có lượng người chơi cực kì đông đảo và số lượng bán ra vẫn nằm trong top thế giới. Trong khi GTA VI chưa biết rõ ngày ra mắt cụ thể thì GTA V vẫn đáng để anh em thưởng thức.

Không thể phủ nhận về sức hút của GTA V và cũng không cần phải nói quá nhiều về tựa game này nữa. Hiện tại với chỉ 227k để sở hữu phiên bản Premium, ngày xưa mình mua GTA V cũng mắc lắm chứ không ít 😔.

Link mua và tải GTA V

Assassin’s Creed Valhalla: 247.500đ (giá cũ 990.000đ)

Tựa game ra mắt vào năm 2020 và cho đến thời điểm bây giờ vẫn mang giá trị chơi lại cao. Trong Valhalla, anh em sẽ vào vai một thủ lĩnh Viking chiến đấu chống lại binh đoàn Anglo Saxon.

Ngoài Valhalla, những phiên bản trước đây như Odyssey hay Origins cũng rất đáng chơi và mức giá hiện tại cho những phiên bản đó cũng tương đồng với Valhalla.

Link mua và tải Assassin's Creed Valhalla

Đánh giá game: Assassin’s Creed Valhalla – Vào vai chiến binh Viking cướp phá đốt nhà có gì vui?

Nếu anh em là người hâm mộ Assassin’s Creed với lối chơi hành động bí mật được định hình trong những phiên bản đầu tiên của series, thì mình khẳng định luôn, Valhalla có lối chơi không khác nhiều so với những gì anh em được trải nghiệm trong hai…
tinhte.vn

Elden Ring 628.500đ (giá cũ 898.000đ)

Quảng cáo

Chắc không cần phải nói quá nhiều về tựa game đã nhận được danh hiệu GoTY 2022 này nữa, độ khó và những đánh giá của cộng đồng trong suốt hơn một năm qua đã nói lên sự hấp dẫn của Elden Ring rồi.

Link mua và tải Elden Ring

Tổng hợp đánh giá sớm Elden Ring: Người Nhật lại chuẩn bị có cúp "Game of the Year"?

0h sáng mai 25/02 theo giờ Việt Nam, các fan của FromSoftware và những tác phẩm game hành động nhập vai với độ khó đáng sợ do người Nhật Bản tạo ra sẽ được chinh chiến trong thế giới của Elden Ring, khi game chính thức phát hành trên Steam…
tinhte.vn

FromSoftware, nhà phát triển đứng sau Elden Ring và một tựa game nữa đã đạt giải GoTY 2019 là Sekiro: Shadows Die Twice. Hiện tại tựa game này cũng đang có mức giá giảm 50% còn 645.000đ. Nhưng cả Elden Ring và Sekiro đều là 2 tựa game có độ khó cao, chơi game dễ bức xúc 😁.

Red Dead Redemption 2 330.000đ (giá cũ 1.000.000đ)

Câu chuyện của RDR2 cũng giống như GTA V, tựa game có thể chơi lại bất kì lúc nào mà cũng không thấy chán, đặc biệt là xét về đồ hoạ trong game. RDR2 có lối chơi thế giới mở cực rộng lớn và đồ hoạ thì rất đẹp, xét ở thời điểm mà game ra mắt cho đến thời điểm hiện tại.
Ngoài hệ thống nhiệm vụ chính, nhiều lúc anh em chẳng cần phải thực hiện nhiệm vụ gì cả, vào game chạy lòng vòng ngắm cảnh, làm những công việc hàng ngày của một người cao bồi thời xưa cũng đã thấy hay lắm rồi, khả năng tương tác của người chơi với các NPC trong game cũng phong phú và nhiều trò lắm.

Link mua vài tải Red Dead Redemption 2

Quảng cáo

Mùa giãn cách chơi lại Red Dead Redemption 2, nhân tiện phiếm đàm về hành vi "sống ảo"

Thông thường, một trò chơi điện tử sẽ có 3 cách triển khai thế giới ảo. Hoặc anh em sẽ được hiện diện trong một nơi yêu cầu sự hợp tác cùng những người đồng đội khác hoàn thành một nhiệm vụ game đưa ra…
tinhte.vn

It Takes Two 316.000đ (giá cũ 790.000đ)

GoTY 2021 đã từng được Amazon chuyển thể thành phim và đây cũng là một tựa game rất đáng để thử chơi 1 lần. Game lấy bối cảnh một gia đình gồm hai vợ chồng (Cody và May) và một đứa con gái (Rose). Sau những xung đột và mâu thuẫn họ quyết định ly hôn. Sau đó vì một lời nguyền mà hai vợ chồng hoá thân thành 2 con búp bê của Rose và sau đó là hành trình cầu cứu Rose giúp hoá giải lời nguyền. Tựa game không chỉ là giải trí mà còn lồng ghép vào đó những bài học nhân văn về tình cảm gia đình.
Cũng vì là tựa game lấy bối cảnh gia đình, nên cần có 2 người chơi, một người vào vai May và người còn lại vào vai Cody.

Link mua và tải It Takes Two.

It Takes Two - một tựa game “hơi cũ” nhưng rất đáng chơi

Đây là tựa game mà mình với 1 người bạn đã bỏ tiền chung với nhau mua để chơi trên XBOX trong 3 tháng giãn cách do dịch vừa qua. Thật sự mà nói thì lâu lắm rồi mình mới có được những khoảnh khắc thư giãn, cười đùa sảng khoái đến như thế…
tinhte.vn

Monster Hunter Rise 352.000đ (giá cũ 881.000đ)

Tựa game Co-op góc nhìn thứ ba này anh em có thể chơi game cùng với người thân, bạn bè. Trong game người chơi đóng vai thợ săn và đi săn những con quái vật khổng lồ để lấy vật phẩm về đắp lên người, nâng cấp hệ thống vũ khí và giáp.

Link mua và tải Monster Hunter Rise.

Call of Duty: MW II 980.500đ (giá cũ 1.799.000đ)

Mình cũng khá phân vân khi đưa tựa game này vào vì giá dù đã giảm vẫn cao, nhưng khi thấy giá cũ thì mức giàm 45% có lẽ đủ hấp dẫn nhiều anh em, kết hợp với tên tuổi đã quá lẫy lừng của COD.

Mình từng là fan ruột của franchise này, chơi đủ mọi phiên bản cho đến Black Ops II thì ngừng, sau đó không chơi nữa. Dù đây là bản làm lại (Remastered) nhưng thay đổi khá nhiều so với tác phẩm nguyên bản ngày trước, kể cả về cốt truyện. Chưa kể, theo nhiều nguồn tin thì cuối năm nay sẽ có một bản DLC cốt truyện mới nữa được tung ra và phần chơi mạng góc nhìn thứ 3 cũng như chế độ battle royale miễn phí là Warzone 2.0.

Link mua và tải Call of Duty: Mordern Warfare 2

Mời anh em chia sẻ thêm về những tựa game hay, đáng chơi đang có trên Steam Summer Sale 2023.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn vì sự chia sẻ.
Có game Dave The Diver chơi nghiện lắm, ai chưa thử thì triển :v
@grozar hơn d4 luôn ah bác,hic
nói thật : cái kho game thì tràn lan: mà kình mua cã đống xong chơi mỗi dota2 vs pubg: chán:
trungkn
TÍCH CỰC
10 tháng
@PhươngNguyễn (GaRiHp) Tôi cũng chỉ chơi 2 trò đó là chính =))))
@PhươngNguyễn (GaRiHp) Làm thử con game War Thunder đổi gió không bạn 😀
@BenGlo thôi đang nghèo bạn ạh: vs cũng ko có nhiều time:
@PhươngNguyễn (GaRiHp) ai cũng thế mà bạn, mình chơi có 30% số game mua mà có những game chơi đi chơi lại
@PhươngNguyễn (GaRiHp) Dota mình bỏ lâu lắm r, giờ chắc nhiều cái mới mẻ
Từ ngày cái master card ảo của Viettel ko dùng dc nữa thì cũng nghỉ mua luôn.
@Phucnguyen11 VCB đăng ký visa free
@Phucnguyen11 Cơ mà thanh toán thẻ nội địa bình thường mà, cần gì thẻ quốc tế
@Phucnguyen11 bác thử nạp qua seagm đi bác, nó có nhận napas đó bác
@Phucnguyen11 Cake tiện ko kém gì Viettelpay luôn, giao diện hơi đuồi tí thôi
giờ chơi mỗi warzone
This War of Mine complete 84 ngàn kìa, mà steam sao k liên kết đc với online banking được nên k biết nạp tiền vô sao để mua
@minianimo Steam có hỗ trợ thị trường Vn, bạn chỉ cần thẻ ngân hàng có hỗ trợ thanh toán online là được thôi mà
@minianimo Bác lên divine shop mua wallet code
@minianimo Thanh toán thẻ atm nội địa được nhé. Bạn chưa mua thử à
@pecado Có thử rồi, vô app steam, chọn thẻ tín dụng nội địa, đẩy ra trang https://globalapi.smart2pay.com/ trắng nhách luôn, tịt
Mình xài e banking Agribank
iamscare1
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Moving Out và Overcooked 2 đang giảm nhiều còn 75k, L4D 2 còn 14k
@iamscare1 L4D với L4D 2 chơi hay không bạn.
iamscare1
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@makiemtuyet Huyền thoại cách đây 10 năm rồi bạn ơi. Chơi với bạn bè mới vui
@makiemtuyet Hấp dẫn lắm. Chơi nhịp tim tăng cao
Có game nào kiểu chơi chung với người yêu hoặc chơi chung với 1, 2, 3 người bạn mà vui không các bác
@Ancent0rb™ It Take Two bao hay . Cần 2 người chơi , gái trai đều hợp . Nó là game hay nhất năm 2021 .
@Ancent0rb™ Overcooked, Pico Park, It Takes Two như bạn trên, Just Dance, Sonic Racing Transformed, Lovers in a Dangerous Spacetime, Death Squared, Gang Beasts, Toy Tanks, Ultimate Chicken Horse, Super Bunny Man, Moving Out, TowerFall Ascension, Screencheat, Speedrunners…
@Thế là thế nào? Cảm ơn bác nhiều ạ
@ngoinhala Cảm ơn bác nhiều ạ
Mua game thì nhiều chỉ mỗi chơi counter strike game khác chơi 1 lần xong không muốn chơi lại
norimo
TÍCH CỰC
10 tháng
Có game nào như kiểu diablo 2 không ae
@norimo Thử Grim Dawn đi, hay mà rẻ
annx.37
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@norimo Poe free đó
@norimo grim dawn, torch light 1 2
quá đã
đợi mua máy mới đã, chứ giờ máy cùi bắp ko chơi được.
Red dead đợt trước mua trên epic kèm thêm vài game còn rẻ hơn giá của steam sale 😆
Screenshot 2023-07-06 113158.jpg
@crystaltear Epic tuần nào cũng có game free nhưng cái app nó phế quá phế lun, load cực kỳ lâu so với Steam và Battlenet bấm phát là vào liền
Prey, System Shock, Deus Ex, Dishonored, Half-Life 2, Watchdogs 2, Assassin Creed 3, FEAR, BioShock, Torchlight 2,...

Theo mình thấy thì toàn là tuyệt phẩm 😁
Thời gian đâu mà chơi game. hic
Mua lại GTA V thôi
Giờ chủ yêu game online cà khịa mới vui.. chứ of chán .. tùy gu mỗi người nửa
jackyt27
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Brotato 56k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế