Tổng kết sau 100km, 1.000km và năm 2022 đạp xe đi làm!

remake68
18/1/2023 3:14Phản hồi: 132
Tổng kết sau 100km, 1.000km và năm 2022 đạp xe đi làm!
Gần 4.000km đạp xe từ tháng 7/2022 - 31/12/2022 cũng vì xăng tăng, túi tiền giảm và cũng từ một suy nghĩ thử thay đổi, trải nghiệm việc đạp xe đi làm.
Cũng có những lúc đuối nhưng phần lớn là hứng khởi và đến giờ thì là hân hoan trong khoảng thời gian đón năm mới Quý Mão nhìn lại chặng đường trải nghiệm đạp xe đạp là phương tiện chính.

Dap xe.jpg Tong ket 2022.jpg Mỗi người một trải nghiệm, cảm nhận khác nhau nhưng em tin chúng ta đều có sức khỏe và hân hoan với việc đạp xe đạp.
Dai dien tong ket 2022.jpg
Việc duy trì sử dụng xe đạp là phương tiện chính sẽ vẫn được em duy trì trong năm 2023 tới đây. Mong được giao lưu với anh chị em cùng sở thích nhiều hơn.
Em bắt đầu tập luyện Track Stand được khoảng vài giây, nỗ lực tiếp trong năm 2023 để cuối năm cùng nhìn lại.
Chúc mừng năm mới Quý Mão tới tập thể anh chị em Tinhte.vn!
Ah em cũng đang tập thêm bộ môn chạy bộ, sẵn tiện đăng ký một số giải Online, vừa tập vừa có thành tích mà mấy bữa đầu đau chân, đau mình mẩy. Mong được sự góp ý của các anh chị khác trong diễn đàn mình!
Chay bo.jpg

Em Tuấn!
Tham khảo: https://tinhte.vn/thread/100km-dau-tien-di-lam-voi-xe-dap-thay-cho-xe-may.3533490/

100KM ĐẦU TIÊN ĐI LÀM VỚI XE ĐẠP THAY CHO XE MÁY!!! | Viết bởi remake68

Chắc hẳn từ đợt xăng tăng giá liên từ từ lần 3 lần 4 cho tới giờ là lần tăng thứ 7 liên tiếp bạn đã nghĩ đến việc chuyển từ phương tiện cá nhân tiêu thụ xăng sang phương tiện công cộng hoặc xe điện hay một chiếc xe đạp???????? Tôi cũng như vậy đã…
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/hon-1-000km-dap-xe-dap-di-lam.3553914/
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ở đâu vậy? Nếu ở HN thì làm hội cuối tuần đạp xe
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@Nguyễn Đăng Trung Hiếu Cuối tuần bác thường đạp cung nào ạ?
@remake68 Mình không có cung nào cố định cả, tuỳ hứng bác, lúc thì chạy quanh hồ tây, lúc thì chạy bên Ocean Park-Eco Park, hoặc loanh quanh gần nhà
@remake68 ăn no sao đạp được vậy bác nhỉ
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@toilachi9 Nghỉ ngơi khoảng 30p 1h, không nên ăn no quá là okie ạ😅😅
tichla
ĐẠI BÀNG
một năm
@remake68 Mình hay đạp cao tốc
đạp nhiều nghe đồn chai bi gây vô sinh, mà nhìn chắc bạn có con rồi nên đạp mạnh vô tư
@cafeine Vô sinh đâu ko thấy, đạp liên tục 6-7 năm tự nhiên lòi ra thêm bé gái nửa.
bongngo
ĐẠI BÀNG
một năm
Mùng 1 khai xuân đạp về quê tầm 5-6 km trong tiết trời 13 độ mà ước hết cả người rồi
Buồn ghê...
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@bongngo Ngưỡng mộ, ngưỡng mộ, cũng kế hoạch đạp xe về quê mà vẫn chỉ là kế hoạch😅😅😅😅😅
@bongngo bác hay đạp ko, chứ chưa sờ đến chạy 6km xong về sái hết đùi
bongngo
ĐẠI BÀNG
một năm
@Cu Hiệp xì tin (Bùi Hoàng Hiệp) bt mình hay đạp buổi sáng sớm tầm 25km
Bác có phải đưa đón con ko?
@remake68 Mình (em) cũng đưa đón con đi học bằng xe đạp mấy năm nay, nhưng đi về khoảng 2-3km thôi, đi làm thì tầm 5-6km nữa. Mình có nhiều chuyến đi hơn 100km, và có 1 lần chở theo con lúc tầm 1 tuổi, nhưng chỉ đi xe đạp cùi bắp (khoảng 1tr5).
Hè năm nay cố gắng mua 1 chiếc xe tốt đi thử xem sao.

App của bạn tự detect hay bạn phải mở nó lên mỗi lần chạy xe đạp? Tính cài giống bạn để thống kê lại hành trình.
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@cadenlid Kỉ niệm tuyệt vời, Chúc bác sức khoẻ,😀😀
@cadenlid Hôm nay mới gặp 1 anh cùng đưa con đi học bằng xe đạp giống mình (con anh này tự đạp). Lên thang máy thì mình bắt chuyện nói anh cũng làm gần đây hả, sao mà đi xe đạp? Thằng con anh lớn, tự đi lại khoẻ quá ha?
Anh nói đây là thằng út, 11 tuổi rồi, còn thằng anh hai nó nay 33 tuổi. Anh chạy xe đạp mấy chục năm nay rồi!

Con của anh lớn hơn em 3 tuổi rồi.

Tóm lại đi xe đạp nhìn trẻ trung năng động. Tuổi của anh bằng tuổi ba em, nhưng hai anh đều nhìn trẻ như em 😆)
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@truongan9393 Xe của em cũng lởm khởm, em dùng app Strava hoặc đồng hồ. Phải mở mỗi lần. Chúc bác năm mới sức khoẻ.
Chỉ sợ ướt hết ng. Công ty ko cho tắm
Nói lại bảo tiêu cực bàn lùi chứ ở HN nếu bác kém kinh tế thì đi xe bus/tàu điện là hay nhất. Năm rồi em cũng bán quách xe đạp và chuyển qua đi bus và thấy là sáng suốt.
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
một năm
@batmanletruc em vẫn đi xe đạp đi làm ở HN cả mấy năm nay, không thấy có vấn đề gì cả 😁
@batmanletruc Thuận đường đi tàu điện thì ngon chứ đi bus thì mất tgian lắm
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@batmanletruc Mọi thứ cứ phù hợp với bản thân là tốt ah, chúc mừng bác🌷🌷
Chạy 10k hết 26ph là biết dân sống ảo rồi 😂
@lekhanhtrung123 Bác đọc kỹ đi, bài này nói về đạp xe và cả chạy, còn bác cbr150r đang thắc mắc là về chạy nhé 😆
@Arigatogozaima Oke oke 😆
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@cbr150r Sau khi nghe góp ý của bác em đã kiểm tra lại và thật tuyệt vợi Strava hỗ trợ kiểm tra lại các lần ghi dữ liệu đó để lọc và lựa chọn lại môn thể thao đúng. Thanks bác nhiều, cần cố gắng nhiều trong việc chạy bộ,
Cap nhat du lieu chay bo.jpg
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@Toan Duc Nguyen Chuẩn bác ạ, em đã cập nhật lại, thanks bác
Cap nhat du lieu chay bo.jpg
Đạp xe cũng cần có mũ bảo hiểm.
Để con ngồi ở tay lái là rất nguy hiểm.
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@nnkjsc Vâng ạ, em cũng chủ quan quá, cảm ơn bác góp ý.
bé con ngồi thế nguy hiểm quá, lắp cái baga sau hoặc ghế giữa cho ngồi
Cũng muốn đạp xe đi làm lắm, khoảng cách từ tân phú xuống q1 tầm 10km cũng không xa, nhưng ngại nhất là đạp xe đến cty mồ hôi các kiểu, nếu ở cty có phòng tắm thì đạp liền, đạp lên cty tắm cái thay đồ vào lắm, thơm tho sạch sẽ 😆
K hiểu sao bạn có thể để con ngồi vậy mà đạp xe đc nữa!
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@Vincent.SGN Lỗi của em chủ quan, cảm ơn bác.
Mình cũng hay đạp xe đạp đi làm, chở con đi học. (Trừ những hôm mưa thì đi ô tô)
Khuyên bạn nên mua thêm cái yên trước cho bé khoảng 200-300k mà an toàn.

10 năm trước lúc 22 tuổi thì cũng có thử đạp xe về quê 180km 😃 Phê lòi trĩ luôn :v
@hoannguyen258 Nói mấy bác đừng cười chứ chưa tới 3tr2 😁
Build chắc, mình thả cầu thang leo vỉa hè...bla bla ổn.

https://tiki.vn/xe-dap-dia-hinh-thong-nhat-mtb26-05-den-mo-hang-chinh-hang-p95306041.html?spid=95306043
@Cái Nồi Cháo Heo https://tiki.vn/xe-dap-dia-hinh-thong-nhat-mtb26-05-den-mo-hang-chinh-hang-p95306041.html?spid=95306043

Đây bác, nhu cầu mình ko cao. Cuối tuần chở vợ con đi dạo 5-10km ổn.
@wildhorse_bt ngon bổ rẻ, và mang lại niềm vui cho gia đình là ok rồi bác, em bữa mua con xe gấp mà coi bộ phải mua thêm con này
Cũng có KH mua cái xe để đạp cuối tuần, mà KH vẫn chỉ là KH.
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@quanghong Cũng đơn giản thôi bác chỉ là leo lên xe và đạp, chúc bác sức khoẻ.😀😀
Nói chung xe đạp ngại nhất khoản mồ hôi thôi, có bro nào hay đạp xe có cao kiến xử lý khoản mồ hôi ko ạ
@khiconsongoku Tóm lại là bro giấu nghề k thích chia sẻ ha 😁
@Đại sư thích so sánh Mình không có giấu gì hết, càng nhiều người đạp xe thì càng tốt chứ sao, không khí sẽ trong lành, mát mẻ hơn, đường sá sẽ yên tĩnh, yên bình hơn, bà con ai cũng khoẻ mạnh nên bệnh viện sẽ bớt chen chúc hơn.

Nếu thật sự bạn muốn bạn thì cứ đạp rồi tự rút ra thôi, chứ kinh nghiệm của mình là ai muốn đạp người đó đạp được thôi, còn gặp người không muốn có nói cho lắm vào người ta cũng bắt bẻ này nọ à.
@khiconsongoku Chốt lại là những người hay văn hoa, nói đạo lý thường ........................
@Đại sư thích so sánh Bạn nói phải, đúng là mình nhiều lúc ........................ thật, nhưng ít ra mình cũng nói được làm được.
Khai chân mùng 2 tết.
mình cần thuê xe đạp road trải nghiệm có dịch vụ nào không ạ?
Năm qua mình đi làm cả năm bằng xe đạp, cảm nhận là nếu mà có điều kiện mình thà đi Porsche 911 hehe
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@Nam Air Thanks add nhiều,
@Nam Air Năm trước dụ được anh hàng xóm bỏ Porsche để đi bằng xe đạp đây, tới giờ cũng gần 1 năm rồi.
@khiconsongoku anh đó có porsche rồi thì nói làm gì, mình còn chưa có mà...
@Nam Air Ngày đầu ông bạn đem xe đạp về dựng sao mà làm ngã vô chiếc Porsche, làm tốn thêm 7-80tr, áy náy dễ sợ luôn. May mà ko bị bắt đền.
@khiconsongoku mình cũng từng làm vỡ kính chắn gió xe lexus của bạn khi bôi dung dịch chống nước mua, hix,
Erix
TÍCH CỰC
một năm
Mình cũng đạp xe đi làm, nhưng từ khi chung cư thu phí gửi xe đạp tháng thêm 70 ngàn, mình bỏ xe ở cty luôn !!
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@Erix Chạy bộ ah bác????😂😂😂😂😂😂
Erix
TÍCH CỰC
một năm
@remake68 2 chiếc xe máy 300k rồi thu thêm chiếc xe đạp nữa, phát ghét luôn á
@Erix Đắt vậy, mình thấy nhiều nơi miễn phí xe đạp vì tha lên căn hộ được.
tuần đầu chưa quên nó mỏi tê tái lun
quen rồi , cũng nhưng cung đường đó, cảm giác nó nhẹ nhàng

giải quyết vụ mồ hôi, thì m ra lotte mua bịch khăn ướt cũng rẻ, 3 cái khăn ướt nhúng nước là có thể lau mình được rồi, ko để lại mùi

lúc đi làm thì có mặc thêm áo trong, đạp tới nơi thì cởi áo trong ra là ổn , lau mình là hết mồ hôi.

có điều, nhiều lúc cần chở đồ nhiều lại hơi cực
remake68
ĐẠI BÀNG
một năm
@oxechip Xuất sắc ạ.😀😀
@oxechip còn cái đầu tóc nhớp nháp thì sao 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095