Review Trên tay Xe tăng hạng nặng 60 tấn IS4 Liên Xô

trungbill
10/4/2021 9:48Phản hồi: 68
Review Trên tay Xe tăng hạng nặng 60 tấn IS4 Liên Xô
Đây là review về Trên tay Xe tăng hạng nặng 60 tấn IS4 Liên Xô của mình. Mình mua nó với giá tầm 2.5 triệu sau khi hoàn thiện. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Trên tay Xe tăng hạng nặng 60 tấn IS4 Liên Xô

Không biết anh em có đam mê và chơi thể loại này không? Đây là bài đầu tiên mình viết chia sẽ với anh em. Nếu anh em thích thì mình sẽ làm thêm nữa và hướng dẫn anh em chơi thể loại này.

Đây là 1 mô hình kit nhựa được thiết kế dựa trên bản mẫu của chiếc xe tăng hạng nặng IS4 Liên Xô.

Để chơi bộ môn này anh em cần có bộ kit và các loại sơn chuyên dụng cho mô hình.
Trên tay mình là chiếc tăng đã được hoàn thiện tất cả các bước. Như sơn hiệu ứng: các vệt dầu loan, vết sét, hiệu ứng ánh sáng,... Tất cả đều được làm theo cảm hứng của anh em thôi.
Về lịch sử thì hơi dài anh em có thể xem trong video.

Sau khi IS-3 ngưng sản xuất năm 1946, quy trình chế tạo IS-4 mới bắt đầu, kéo dài đến 1949. Có tất cả 25 chiếc IS-4M đã xuất xưởng trong năm 1951. Sau đó, mọi xe tăng chế tạo trước đấy đều trải qua quá trình hiện đại hóa để ngang bằng với IS-4M. Theo nhiều nguồn tư liệu khác nhau, có tổng cộng khoảng 235 đến 258 chiếc xe này đã được chế tạo; chúng đóng quân ở khu vực Viễn Đông.

Những thứ mình thích

thỏa mãn niềm đam mê mô hình quân sự. Các bạn có thể thấy rõ từng chi tiết của xe như: can xăng, ống xãm cuốc xẻng, súng được làm rất công phu.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Rất tốn kém, là món đồ chơi dành cho người lớn và rất mong manh

Nên mua hay không?

Nếu bạn có niềm đam mê cứ mua. Trưng cho tủ trưng bày rất đẹp

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

inconlonton
ĐẠI BÀNG
3 năm
Wot ! Giá chất quá
Cười ra nước mắt
@inconlonton Và khi bạn loáng thoáng nghe thấy mẹ nói: vào phòng anh chơi đi con.
Giấy phút điếng hồn sau câu nói ấy và khuôn mặt bỗng như biến sắc sau những mớ bong bóng suy nghĩ về những món đồ chơi ấy, và cả dàn PS5 mới toanh nữa
@hieu282828 mỗi lần con nít tới nhà thì việc đầu tiên là mình khóa cửa phòng lại =))
Giá bán ntn vậy chủ thớt
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Hưng Thịnh Pleiku À cái này là chơi vì đam mê. Nếu kit ko thì tầm 700k đến hơn 1 triệu. Còn sau khi sơn các thứ cũng tùy hiệu ứng có thể hơn 2 tr 1 chiếc.
đẹp ta
trandungxd
TÍCH CỰC
3 năm
mình tưởng đây mô hình giấy, mình thích dáng của T110E5 với Super Conqueror hơn is4. Nếu có bạn làm 1 bài trên tay đi
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@trandungxd À mình có đủ luôn. Bữa sau mình sẽ chơi xe giấy
Cười vô mặt
dinhbahuy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đồ này mình thấy bên Nhật bán nhiều lắm, mà toàn 3 4 triệu nên đành kiềm chế sở thích 😔
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@dinhbahuy Dân mình chơi cũng chuyên lắm bạn. Nhiều con thuộc dạng hiếm limited phải săn mới có đó.
Lại thêm 1 thú chơi tốn kém nữa dc giới thiệu
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@Arex Mình sẽ hướng dẫn làm mô hình con nhà nghèo
@trungbill Hóng bài bác nhé
Ae có nhiều sở thích đốt tiền khiếp quá. Mình mê smartphone mà may là bây giờ stop hẳn luôn rồi ^^
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@AnhSOLO Có mô hình cho con nhà nghèo luôn mà
ae chơi giấy cũng có nhiều mẫu tank chất ngất cả tháng trời cắt dán
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@nicolasdoan Mình có đủ bạn nhé. Mình sẽ hướng dẫn làm luôn
hungtrumno
TÍCH CỰC
3 năm
@nicolasdoan adu, giấy mà đẹp quá thể bác nhỉ
@hungtrumno dạ, thể loại này là papercraft - mô hình giấy đó bác, tuỳ chi tiết, phức tạp của mô hình mà số trang giấy kit in ra có thể từ vài trang đến vài chục trang. xong ngồi cắt dán thôi 🤣
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@nicolasdoan Vài trăm luôn ấy. Chi tiết thì lên cả chục ngàn kkk. 1 kỳ công.
Đẹp quá
Tôi nhìn quả background đằng sau là thấy chất rồi 😆.
Ken1907
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chơi mẫu 60TP của Ba Lan luôn mod ơi!
Bài viết sơ sài, nó có chạy được không? Tốc độ bao nhiêu? Chứ nằm im 1 chỗ thì giá chỉ 50k.
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@minoan
popwoo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungbill Hiểu cái cảm giác khi đọc rep. Công sức tỉ mỉ tách, ghép, sơn (nếu mô hình giấy lại càng công phu hơn). Mình chỉ chơi mô hình giấy, nhiều lần chỉ vì không ưng ý một chi tiết nhỏ mà phải đi in lại kit.
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@popwoo Đúng đó. Cảm giác rất này ... Nọ kia. Mà thôi kệ người ta đâu biết 😁 cảm ơn bạn nhé
hungtrumno
TÍCH CỰC
3 năm
@A to Z gặp mấy ông thì sợ rồi 😆 có hiểu cái gì đâu mà đòi ý kiến
Munich307
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hik đẹp quá
is với tiger còn dễ chơi bọn sau này khó chơi vãi cả ra, bọn tank drum quá khó
hungkhoia10
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trungbill con này WG thả ra bá quá, về sau đem nhốt lại không biết bao giờ mới được thả ra lại để đoàn tụ ông bà
Cười vô mặt
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@hungkhoia10 Kkk nó là ảo luôn ấy. Con này chỉ là dự án thôi. Trong game bá chết đi được
@trungbill tôi nhớ con này hồi đó bá lắm. Giờ thay bằng con có nòng pen thấp nhât tier 10. Ht tank drum khó chơi lắm, lúc hết drum thì chịu chết.
Tuongserious
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Ph.Thanh.Tung Bây giờ thành worldofgold rồi pen như chỉ số cho đẹp thôi
Cười ra nước mắt
titan86
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tank Tier 10 cũ, một thời WOT
@titan86 Mình quên là IS 4 và IS 7 chung line hay sao nhỉ?
Thời đó mình toàn cầm AMX 13 75 đi lấy tầm nhìn và chặt xích rùa T95, vui lắm 😆
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@WesleyNguyen1411 Đúng rồi lú đầu is4 là tier ix giờ nó tier x luôn rồi. Nhưng ko bằng is7
thanhtung232
ĐẠI BÀNG
3 năm
@WesleyNguyen1411 Trước đây is4 là tier 9 của is7 thì phải. Giờ tách ra nhánh riêng. Con này giáp tốt gun tuy nhỏ nhưng pen ok. Có điều chơi ở cái svr Asia này toàn phang He vs đạn gold nên cũng nhanh bay màu
@thanhtung232 Giờ còn chơi được không bác? Giờ vào mà cày lại từ tier 1 thì nản lắm.
@WesleyNguyen1411 Chơi bt bạn, game chuẩn bị kên cả steam nữa
Chơi cho đủ bộ cũng khá tốn kém.
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@xuantuhue Chính xác luôn. cái này mới mô hình thôi sa bàn còn tốn hơn nữa
MinhDang4290
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xuantuhue chuẩn bac ạ, tốn chứ đùa đâu
anhtuannd
TÍCH CỰC
3 năm
Bộ model hãng nào làm vậy bác?
Màu nó hơi nhựa . Chưa đạt đến độ thật . Em có máy in 3d . Lúc Sơn Màu đúng là phải có ít nhãn quan nghệ thuật .Không thì cũng chả ra gì 😔(
Trên tay cả chiếc xe tăng, hơn hẳn mấy mod bên xetinhte luôn gòi á 😆
trungbill
TÍCH CỰC
3 năm
@kedote Hơn 60 tấn chứ mấy
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095