Tổng hợp các bài dự thi "Lý do mua máy tính"

Ng Minh Hằng
23/9/2023 7:59Phản hồi: 9
Tổng hợp các bài dự thi "Lý do mua máy tính"
Cuộc thi viết review “Lý do mua máy tính” đã khép lại với rất nhiều bài dự thi của anh em, kết quả cuối cùng đã được công bố - giải đặc biệt bạn @williamcuong282 và giải may mắn bạn @HoangSong. Hiện tại Tinh tế đang chuẩn bị quà để gởi tới người trúng giải, trong lúc chờ thì anh em có thể xem lại tổng hợp các bài thi nhé, biết đâu sẽ tìm được sản phẩm phù hợp với nhu cầu.

Viết review lý do mua máy tính nào anh em... vừa review vừa nhận quà công nghệ nào.

Anh em chia sẻ lý do và nhận xét của anh em về chiếc máy tính mà anh em đang dùng. Bài chia sẻ hay nhất do ban tổ chức chấm sẽ nhận được phần quà trị giá hơn 50 triệu đồng. Bài chia sẻ may mắn thì nhận được phần quà hơn 15 triệu đồng.
tinhte.vn

Như bài kêu gọi trên, thời gian cuộc thi diễn ra từ ngày 18/8/2023 đến 23 giờ 59 phút ngày 5/9/2023

Và dưới đây là tổng hợp các bài viết từ cuộc thi, mời anh em coi 😁

1) Lý do mua RAZER Blade 14 2021: không phải để chơi Game | Viết bởi williamcuong282 (tinhte.vn)

Lý do mua RAZER Blade 14 2021: không phải để chơi Game | Viết bởi williamcuong282

Mệnh danh là “Macbook chạy Windows” hay như “Laptop 14 inch mạnh nhất thế giới ở năm 2021”,… Và rất rất nhiều mỹ từ để nói về RAZER Blade 14 kể từ lần ra mắt đầu tiên 06/2021. Tất cả điều đó mãi bây giờ mình mới biết…
tinhte.vn

2) Chia sẻ và review về chiếc pc thập cẩm tả pín lù đang sử dụng 8 tiếng mỗi ngày của mình | Viết bởi HoangSong (tinhte.vn)

3) Lý do mua PC cài Hackintosh dù hiệu năng kém Macbook M1 | Viết bởi Còi đây (tinhte.vn)

Lý do mua PC cài Hackintosh dù hiệu năng kém Macbook M1 | Viết bởi Còi đây

Khi chọn mua máy tính mình rất đắn đo, mình cần 1 máy tính làm việc trâu bò, ổn định và hiệu năng tốt. Thời điểm mình quyết định mua PC cũng là lúc Apple vừa ra mắt Macbook, mac mini sử dụng Apple M1. Nói thật lúc đó mình chưa tin tưởng hiệu năng…
tinhte.vn

4) Lý do mua Mac mini M1: sự ổn định, tin cậy là tiêu chí hàng đầu | Viết bởi hieunhaque (tinhte.vn)

Lý do mua Mac mini M1: sự ổn định, tin cậy là tiêu chí hàng đầu | Viết bởi hieunhaque

Sau hơn 15 năm vọc vạch máy tính để bàn tự lắp ráp, mình quyết định chọn Mac mini M1 vì cần sự ổn định, tin cậy, phù hợp với nhu cầu hiện tại. Nhìn lại sau gần 2 năm sử dụng, mình thấy lựa chọn này hoàn toàn chính xác.
tinhte.vn

5) Lý do mua ThinkPad T460s: Phục vụ công việc bán hàng online | Viết bởi Tớ Là Raymond Nguyễn (tinhte.vn)

Lý do mua ThinkPad T460s: Phục vụ công việc bán hàng online (máy mình mua cũ 2 năm trước) | Viết bởi Tớ Là Raymond Nguyễn

Xin chào anh em, mình update thêm cái này để anh em ko hiểu nhầm ạ. máy này mình mua lại 2 năm trước rồi với giá 8 triệu (chứ không phải mới vừa mua, và năm nay mình cũng đang có dự định đổi máy mới), mình viết bài chia sẽ vì tham gia minigame của…
tinhte.vn

6) Lý do mua desktop tự ráp thay | Viết bởi Nguyễn Chí Danh (tinhte.vn)

Quảng cáo

Lý do mua MacBook Pro 16 inch M1 2021: Mua vì mình làm về mảng Photography, chủ yếu chỉnh sửa hình | Viết bởi NautGom

Mình đang sài Macbook Pro 16 inch M1 2021 bản Base mua 64tr990 ở FPT shop Lý do mình mua Macbook để chủ yếu chỉnh sửa hình ảnh Trải nghiệm thực tế khá hài lòng, đáp ứng hơn nhiều so với nhu cầu của mình.
tinhte.vn

11) Tại sao mình chọn hãng Gigabyte để ưu tiên build PC hàng đầu? | Viết bởi death_dts (tinhte.vn)

12) Lý do mini desktop | Viết bởi Fat_cat75 (tinhte.vn)

Lý do mua mini desktop | Viết bởi Fat_cat75

Đây là máy tính Beelink GTR7 Pro Gaming Mini PC Ryzen 7 7840HS upto 65W TDP, hỗ trợ Overclocked. Mình đã lỡ mua nó trên Aliexpress với giá chưa tới 16tr nhưng khi về VN thì bị thuế quất tới 10% xót ruột gì đâu.
tinhte.vn

13) Lý do mình mua PC với tiêu chí ngon bổ rẻ cho công việc làm thiết kế kiến trúc và nội thất! | Viết bởi phamninh0690 (tinhte.vn)

Lý do mình mua PC với tiêu chí ngon bổ rẻ cho công việc làm thiết kế kiến trúc và nội thất! | Viết bởi phamninh0690

Phần 1: Mình mua bộ máy tính case Core I9-10850k này ở Hoàng Hà PC đường láng Hà Nội, mình mua bộ máy này vào ngày 18-02-2021, rất may mắn là thời điểm đó giá linh kiện máy tính chưa sốt vì bitcoin, và phải đến giữa năm thì mọi thứ giá cả linh kiện…
tinhte.vn

14) Lí do mình build PC trọn bộ từ Asus Tuf Gaming full đen ? | Viết bởi phuoc.hoduy (tinhte.vn)

Lí do mình build PC trọn bộ từ Asus Tuf Gaming full đen ? | Viết bởi phuoc.hoduy

Phần 1: Giới thiệu sơ về bộ PC của mình Mình xin chia sẻ với anh em bộ PC mình ráp để phục vụ các nhu cầu cá nhân tại nhà. Mình là Dev nên chủ yếu dùng để code, xem phim và chơi game. Thời điểm mình build chiếc PC này là đầu T6/2023…
tinhte.vn

15) Cảm nhận HP Elitebook 845 G10 | Viết bởi chivas138 (tinhte.vn)

Cảm nhận HP Elitebook 845 G10 | Viết bởi chivas138

Sau 2 đời laptop Dell và Asus, mình quyết định trải nghiệm của HP. Sau đây là cảm nhận của mình sau một thời gian sử dụng HP Elitebook 845 G10 . Phần 1: Giới thiệu Cấu hình HP EliteBook 845 là một dòng máy tính xách tay doanh nghiệp…
tinhte.vn

16) Lý do mua Surface 4 Pro khi đã được 6 năm tuổi | Viết bởi Lê Duy Cảnh (tinhte.vn)

Lý do mua Surface 4 Pro khi đã được 6 năm tuổi | Viết bởi Lê Duy Cảnh

1. Về chiếc Surface 4 Pro (cũ) mà mình mua với giá chỉ 7 triệu. Cách đây 1 năm, mình phát sinh nhu cầu sử dụng máy tính vào buổi tối tại nhà để học thêm và viết 1 vài nội dung, trong khi không thể mang máy tính của công ty về nhà.
tinhte.vn

17) Tính năng nổi bật của Laptop Asus TUF Gaming FX516PM i7 11370H | Viết bởi Boy nha nghe0 (tinhte.vn)

Tính năng nổi bật của Laptop Asus TUF Gaming FX516PM i7 11370H | Viết bởi Boy nha nghe0

1-Giới thiệu về máy: Laptop Asus TUF Gaming FX516PM i7 11370H (HN023T) - Chính hãng, trả góp trên Thế Giới Di Động mua có 5 triệu nhưng còn phải trả góp thêm 2 năm tới 25tr 2- Lý do mua mà ko phải cái nào khác: Được trang bị dòng chip Intel…
tinhte.vn

18) Tôi chọn HP 840 G8 Aero | Viết bởi Gongcha (tinhte.vn)

19) Lý do build PC: Khả năng custom cao, có nhiều mức giá để lựa chọn | Viết bởi @vu (tinhte.vn)

20) Lý do mua Laptop HP Victus 16 | Viết bởi nghp (tinhte.vn)

Lý do mua Laptop HP Victus 16 | Viết bởi nghp

Laptop HP Victus 16 thuộc dòng máy Gaming, ngoại hình trung tính, không hầm hố như các dòng Gaming của Acer, Lenovo, MSI hay Asus Dòng máy mình mua sử dụng chip thế hệ thứ 12 Phần 1: Giới thiệu về chiếc máy Đây là chiếc máy thứ 5-6 gì đó trong…
tinhte.vn

21) Lý do mua MacBook Pro 14-inch M1 Pro: mua vì giá quá tốt (tinhte.vn)

Lý do mua MacBook Pro 14-inch M1 Pro: mua vì giá quá tốt

MacBook hay máy tính nói chung là thiết bị không thể nào không có, chúng ta có thể phân vân giữa việc mua máy tính Windows hay máy tính Mac, chứ không thể phân vân việc có hoặc không mua máy tính được. Mình dùng máy tính rất nhiều…
tinhte.vn

22) Lí do mình setup PC Trắng NZXT & DUAL VGA ProArt - 150tr cho góc làm việc sáng tạo | Viết bởi pro-k (tinhte.vn)

Lí do mình setup PC Trắng NZXT & DUAL VGA ProArt - 150tr cho góc làm việc sáng tạo | Viết bởi pro-k

Bài này mình dự thi cuộc thi viết review của Tinhte thông tin cuộc thi ở đây Coi hình coi clip trước rùi đọc bài sau hén Phần 1: giới thiệu sơ đây là góc PC khi ráp xong Tổng chi phí cho góc này vào khoảng 150 triệu và…
tinhte.vn

23) lý do mua laptop Asus do rẻ cấu hình cao trong tầm giá | Viết bởi khanhatv (tinhte.vn)

Lý do mua laptop Asus do rẻ cấu hình cao trong tầm giá | Viết bởi khanhatv

1. Mình đang dùng Asus X550lb - Cấu hình i5 4200u, Ram 4g, Hdd 500g, Gt740m - Máy mua mới chính hãng 13 triệu, cấu hình thời đó với VGA rời là khá ngon, có cái chưa có SSD khá Lag 2. Lý do mua laptop: - Mình mua năm 2014 khi học năm 2 đại học.
tinhte.vn

24) Lý do mình mua Macbook Air M1 2020: đẹp, nhanh, và cực kỳ tiện dụng | Viết bởi Uranusnt (tinhte.vn)

Lý do mình mua Macbook Air M1 2020: đẹp, nhanh, và cực kỳ tiện dụng | Viết bởi Uranusnt

Phần 1: Giới thiệu về chiếc máy Macbook Air M1 chiếc laptop của mình mua là Macbook Air M1 sản xuất năm 2020, mình mua nó năm 2023 ở topzone. Cấu hình của mình là bản base thấp nhất 8G/256GB. Hàng chính hãng…
tinhte.vn

25) Lý do mua Macbook Air M1 2020: Đáp ứng nhu cầu học tập, linh hoạt di chuyển mọi nơi | Viết bởi meHHa:3 (tinhte.vn)

Lý do mua Macbook Air M1 2020: Đáp ứng nhu cầu học tập, linh hoạt di chuyển mọi nơi | Viết bởi phamgiaphuoc

Lưu ý trước khi đọc: Bài viết được viết bởi 1 học sinh lớp 11 :> lần đầu có thể còn có nhiều sai sót mong các cô / chú, anh / chị nhẹ tay :> Để thuận tiện trong việc viết cháu / em xin phép được viết với xưng ngôi em:> Tóm tắt nội dung: Em đang…
tinhte.vn

26) LG gram | Viết bởi ngocluudegi (tinhte.vn)

LG gram | Viết bởi ngocluudegi

Phần 1: Giới thiệu về chiếc máy anh em mua, mua ở đâu, bao nhiêu tiền… -Laptop LG gram Style 14 -Thời gian sử dụng hơn 2 năm -Mua ở web LG -Gía mua: 18 triệu đã có khuyến mại Phần 2: Nói về lý do mà anh em quyết định mua nó thay vì mua máy nào…
tinhte.vn

27) Macbook Pro 2018 là 1 sự lựa chọn tuyệt vời của tôi cho đến hiện tại | Viết bởi Will-Nguyen (tinhte.vn)

Macbook Pro 2018 là 1 sự lựa chọn tuyệt vời của tôi cho đến hiện tại | Viết bởi Will-Nguyen

Hiện tại mình đang là trader. Làm việc tự do nhưng hầu hết là trên máy tinh. 1/ Mình đang sử dụng máy Macbook Pro 2018 i7 16GB 256GB. Mình mua ở Laptop Vàng, giá mình nhớ là tầm 38tr, mua cũ 2/ Vì sao mình lại lựa chọn Macbook pro Lý do mình…
tinhte.vn

28) T490s - máy tính văn phòng ngon, bổ và ... suýt rẻ! | Viết bởi minhai (tinhte.vn)

T490s - máy tính văn phòng ngon, bổ và ... suýt rẻ! | Viết bởi minhai

Chia sẻ về laptop đang sử dụng hàng ngày: Con Lenovo Thinkpad T490s này mình mua từ giai đoạn trước khi vào dịch năm 2021 tại FPT Synnex theo giá bấy giờ trừ các ưu đãi còn khoảng trên 2xtr (k nhớ rõ nhưng x tầm tiểu học).
tinhte.vn

29) Review máy tính của mình | Viết bởi Nougatt (tinhte.vn)

| Viết bởi

Diễn đàn thảo luận về Điện thoại, Máy tính, Máy ảnh và các thiết bị Khoa học & Công nghệ.
tinhte.vn

30) Lý do mua Macbook Air 2018: Phục vụ cho công việc di chuyển nhiều, pin lâu, máy đẹp, MacOS hay | Viết bởi Mr_Teaplus (tinhte.vn)

Lý do mua Macbook Air 2018: Phục vụ cho công việc di chuyển nhiều, pin lâu, máy đẹp, MacOS hay | Viết bởi Mr_Teaplus

Đối với người làm công việc văn phòng như mình, Máy tính (PC) là công cụ không thể thiếu. Mình làm trong công ty logistics, và mọi công việc, thông tin chứng từ đều thực hiện trên máy tính, nên có một chiếc máy đủ nhanh và hỗ trợ các phần mềm…
tinhte.vn

31) Lý do mua Laptop HP Victus 16 - by bjdajnh93 | Viết bởi bjdatjnh93 (tinhte.vn)

| Viết bởi

Diễn đàn thảo luận về Điện thoại, Máy tính, Máy ảnh và các thiết bị Khoa học & Công nghệ.
tinhte.vn

32) Hi mn, mình ko có hy vọng trúng đc giải gì đâu, chỉ chém vui với ae chút thôi. Hiện tại máy tính... | Viết bởi chinagetout (tinhte.vn)

33) Lý do mình mua Macbook Pro 16" M1 Pro 2021 16GB/512GB vào đầu năm 2023 | Viết bởi quanhui (tinhte.vn)

Lý do mình mua Macbook Pro 16" M1 Pro 2021 16GB/512GB vào đầu năm 2023 | Viết bởi quanhui

1/ Mình đã sử dụng laptop với mục đích với những nhu cầu nào? Con laptop trước của mình là Macbook Pro 13" M1 16GB/512GB dùng được khoảng 1 năm rưỡi. Mình mua để phục vụ nhu cầu làm việc bao gồm: Chrome, rất nhiều tab…
tinhte.vn

34) Review: Lý do mua máy tính MSI Alpha 15 B5EEK-203VN, góc nhìn từ người sử dụng bình thường. | Viết bởi amacbooke (tinhte.vn)

Review: Lý do mua máy tính MSI Alpha 15 B5EEK-203VN, góc nhìn từ người sử dụng bình thường. | Viết bởi amacbooke

Xin chào các bạn trong diễn đàn, tôi tham gia chương trình chia sẻ lý do chọn mua máy tính để có cơ hội thắng giải thưởng, trước giờ tôi chủ yếu đọc tin tức. Laptop đầu tiên của tôi là Macbook Aluminum mua đời Late 2008 dùng tới 2018; laptop thứ…
tinhte.vn

35) Trải Nghiệm Chiếc MacBook Pro M1 2020: Lựa Chọn Hoàn Hảo Cho Hiệu Năng Vượt Trội và Bền Vững | Viết bởi follow.vn (tinhte.vn)

Trải Nghiệm Chiếc MacBook Pro M1 2020: Lựa Chọn Hoàn Hảo Cho Hiệu Năng Vượt Trội và Bền Vững | Viết bởi follow.vn

Aloha mọi người! Hôm nay tôi có một câu chuyện thú vị muốn chia sẻ về chuyến hành trình đến với chiếc MacBook Pro M1 2020 :rocket:. Vào năm 2020, tôi đã tìm đến FPT Shop với mục tiêu rinh về một siêu phẩm máy tính xịn sò.
tinhte.vn

36) Lý do mua laptop Lenovo P16s Gen 2 Intel: khuyến mãi giá tốt. | Viết bởi SmartCity (tinhte.vn)

Lý do mua laptop Lenovo P16s Gen 2 Intel: khuyến mãi giá tốt. | Viết bởi SmartCity

Chào các bạn, mình viết bài “ Lý do mua laptop Lenovo P16s Gen 2 Intel” để tham gia bài thi viết về lý do mua máy tính của admin. Mình tên Hiển, làm mảng Điện Công Nghiệp. Rất vui được giao lưu cùng anh em.
tinhte.vn

37) Lý do mình build bộ PC hiện tại của mình | Viết bởi Nhatlong7788 (tinhte.vn)

Lý do mình build bộ PC hiện tại của mình | Viết bởi Nhatlong7788

Lý do minh muốn build 1 bộ PC để bàn ở nhà Trong kỷ nguyên số hóa ngày nay, máy tính đã vươn lên trở thành một phần không thể thiếu trong cuộc sống cũng như công việc của chúng ta. Việc cài đặt một chiếc máy tính bàn PC không chỉ đơn thuần là một…
tinhte.vn

38) Chia sẻ lý do mua laptop Acer | Viết bởi nhonlongtran (tinhte.vn)

Chia sẻ lý do mua laptop Acer | Viết bởi nhonlongtran

1: Đầu năm 2023 mình tìm hiểu và đã mua máy tính Acer Nitro 5 Tiger AN515-58-773Y. i7-12700H | 8GB | 512GB | RTX 3050Ti 4GB | 15.6 inch FHD 2: Lý do mua vì thời điểm đó dòng máy ra vi sử lý thế hệ 12 gần như sớm nhất để lâu lỗi thời xíu 3: Thực tế…
tinhte.vn

39) Lí do mua laptop Pavilion 15-eg2083TU | Viết bởi anhlucky2 (tinhte.vn)

Lí do mua laptop Pavilion 15-eg2083TU | Viết bởi anhlucky2

Laptop đối với mình và công việc đang làm hiện tại là 1 thiết bị không thể thiếu. Thời gian mình sử dụng máy tính mỗi ngày không nhiều, khoảng 8 tiếng, mình không mang máy đi nhiều nên mình thích xài máy màn hình to.
tinhte.vn

40) Lý do mua HP Elitebook 845 G10: Hiệu năng tốt, giá thành phù hợp, khả năng nâng cấp vô tận. | Viết bởi cloud5trike (tinhte.vn)

Lý do mua HP Elitebook 845 G10: Hiệu năng tốt, giá thành phù hợp, khả năng nâng cấp vô tận. | Viết bởi cloud5trike

1. Giới thiệu Xin chào các bạn, tiếp theo bài review của mình về chiếc HP Elitebook 845 G10 mà mình đã chia sẻ. https://tinhte.vn/thread/review-hp-elitebook-845-g10.3702740/ Hôm nay mình sẽ nói về các khía cạnh khác của chiếc máy này…
tinhte.vn

41) Lý do mua laptop Dell Vostro 5568 | Viết bởi HTC206 (tinhte.vn)

Lý do mua laptop Dell Vostro 5568 | Viết bởi HTC206

1. Giới thiệu: Chiếc laptop này mình mua từ lúc sinh viên năm 2017, mua ở FPT Shop, lúc đó mua giá khoảng 16 triệu. Tại thời điểm mình mua thì chưa có đa dạng về laptop cho lắm, những chiếc đẹp hơn thì giá cao quá…
tinhte.vn

42) Review máy tính | Viết bởi KitKattt (tinhte.vn)

Review máy tính | Viết bởi KitKattt

1. Giới thiệu Con laptop mình đang dùng là Dell 5581. Mình mua nó ở Thế giới di động với giá 12 triệu năm 2018 Cấu hình ban đầu i5 8265U RAM 4 GB Ổ cứng HDD 1 TB SATA 3 Màn hình IPS Full HD Card màn hình tích hợp Intel UHD 620 2.
tinhte.vn

43) Lý do mua: Mua máy qua chợ tốt ! | Viết bởi Nguyễn Q Thi (tinhte.vn)

Lý do mua: Mua máy qua chợ tốt ! | Viết bởi Nguyễn Q Thi

Mình không có thói quen dùng lap, yêu cầu công việc cũng không cần. Mình mua Desktop. Cái đầu tiền tự dành tiền mua là AMD. Chip Phenom gì đó quên mất rồi. Hỏi người bán họ bảo chơi game tốt nên mua thôi :D. Xài được 4 năm thì main hư.
tinhte.vn

44) DELL XPS 9300 I7 - LAPTOP DOANH NHÂN CAO CẤP MẠNH MẼ | Viết bởi Pully77 (tinhte.vn)

DELL XPS 9300 I7 - LAPTOP DOANH NHÂN CAO CẤP MẠNH MẼ | Viết bởi Pully77

1. Mình đang xài DELL XPS 9300 I7 với giá 19tr890k tại FPTshop Mẫu Laptop đẹp toàn diện từ thiết kế đến hiệu năng vô cùng mạnh mẽ với chip i7. Cấu hình được nâng cấp tuyệt vời so với chip i5, đáp ứng một cách trơn tru hơn mọi công việc.
tinhte.vn

45) Hoài niệm về em laptop Asus gaming FX504GE đã theo mình 5 năm | Viết bởi thanhtam1991 (tinhte.vn)

46) Một vài chia sẻ cho anh em khi sắm máy tính cá nhân ở nhà - Desktop là một sự lựa chọn tuyệt vời | Viết bởi hoangduy203 (tinhte.vn)

Một vài chia sẻ cho anh em khi sắm máy tính cá nhân ở nhà - Desktop là một sự lựa chọn tuyệt vời | Viết bởi hoangduy203

1/Lý do tại sao chọn Desktop mà không phải Laptop, Và tại sao chọn Dell, và chỗ mua Những năm 2007 - 2018, giai đoạn mà laptop phát triển mạnh mẽ nhất tại Việt Nam, nhà nhà người người phấn đấu lựa chọn Laptop thay cho Desktop vì sự tiện lợi mà…
tinhte.vn

47) Lý do mua MacBook Pro 14": Phục vụ công việc đa nhiệm, cấu hình đáng mong đợi | Viết bởi dongtrieuz (tinhte.vn)

Lý do mua MacBook Pro 14": Phục vụ công việc đa nhiệm, cấu hình đáng mong đợi | Viết bởi dongtrieuz

Đến thời điểm hiện tại mình đã trải nhiệm MacBook Pro 14 inch được hơn 1 năm sau khoảng thời gian tìm hiểu, trải nghiệm và sử dụng thực tế. Mình đã từng thời gian gắn bó với máy chạy hệ điều hành window là Thinkpad W510 với màn hình 15,6 inch…
tinhte.vn

48) Lý do mua Macbook Air M1 - chiếc Macbook rẻ nhất từ góc nhìn một người làm truyền thông | Viết bởi Duy Tran Tran Duy (tinhte.vn)

Lý do mua Macbook Air M1 - chiếc Macbook rẻ nhất từ góc nhìn một người làm truyền thông | Viết bởi Duy Tran Tran Duy

Ngành học của mình là truyền thông và mình cũng đang làm truyền thông cho một trung tâm tiếng Anh và sau 3 tháng trải nghiệm Macbook Air M1 256GB 8GB RAM thì với mình đây là quyết định rất hợp lý. Mình mua chiếc ở một cửa hàng nhỏ rao bán trên…
tinhte.vn

49) Lý do mình build PC học ngành Kiến trúc | Viết bởi nhoxkuro1223 (tinhte.vn)

Lý do mình build PC học ngành Kiến trúc | Viết bởi nhoxkuro1223

Hiện tại thì mình đang là sinh viên ngành Kiến trúc, ngoài việc vẽ tay thì ngành mình còn đòi hỏi về kỹ năng thể hiện bản vẽ bằng phần mềm máy tính. Do đó, việc sử dụng máy tính mỗi ngày của mình rất nhiều, khoảng 8-12 tiếng.
tinhte.vn

50) Kiếm tiền từ 1 chiếc laptop ra mắt 10 năm trước - Dell M4800 | Viết bởi Hailstorm0704 (tinhte.vn)

Kiếm tiền từ 1 chiếc laptop ra mắt 10 năm trước - Dell M4800 | Viết bởi Hailstorm0704

Hưởng ứng lời kêu gọi của chủ tịch với nội dung “Viết review lý do mua máy tính nào anh em... vừa review vừa nhận quà công nghệ nào.” Cũng nhân dịp tháng 7 Âm lịch ít việc nên mình muốn chia sẻ tới anh em 1 con Laptop ra mắt cách đây xấp xỉ 10 năm…
tinhte.vn

51) Phần 1: Giới thiệu về chiếc máy PC để bàn mình tự ráp cách đây 5 năm và mua linh kiện ở cửa hàng... | Viết bởi Cao Đình Hậu (tinhte.vn)

Phần 1: Giới thiệu về chiếc máy PC để bàn mình tự ráp cách đây 5 năm và mua linh kiện ở cửa hàng... | Viết bởi Cao Đình Hậu

Phần 1: Giới thiệu về chiếc máy PC để bàn mình tự ráp cách đây 5 năm và mua linh kiện ở cửa hàng với giá 8 triệu Phần 2: Nói về lý do mà anh em quyết định vì mình thì thích tự làm nên cảm giác bật pc lên sau khi ráp rất vui và tự hào Phần 3: Chia…
tinhte.vn

52) Chia sẻ lý do mua Laptop Dell Latitude E7480. Nên mua laptop mới hay laptop cũ? | Viết bởi duyennd1207 (tinhte.vn)

Chia sẻ lý do mua Laptop Dell Latitude E7480. Nên mua laptop mới hay laptop cũ? | Viết bởi duyennd1207

Phần 1: Giới thiệu về chiếc máy anh em mua, mua ở đâu, bao nhiêu tiền… Chào anh em, hôm nay mình sẽ review cho anh em về chiếc laptop Dell latitude E7480 của mình. Chiếc máy này mình mua cũ từ hồi cuối năm 2020 tại laptop88.
tinhte.vn

53) Lý do mua Dell Latitude E6420 cũ: Ổn định | Viết bởi K.M.Huy (tinhte.vn)

54) PC Gigabyte Aorus kết hợp với Màn hình đồ hoạ Asus ProArt và Loa Bluetooth Sony XB-33 | Viết bởi langtuonline (tinhte.vn)

PC Gigabyte Aorus kết hợp với Màn hình đồ hoạ Asus ProArt và Loa Bluetooth Sony XB-33 | Viết bởi langtuonline

Phần 1: Giới thiệu về chiếc máy anh em mua, mua ở đâu, bao nhiêu tiền… Bộ máy tính mình đang sử dụng PC Gigabyte Aorus kết hợp với màn hình đồ hoạ Asus ProArt và loa bluetooth Sony XB-33. Linh kiện PC Gigabyte Aorus mình đặt mua về lắp ráp…
tinhte.vn

55) Lý do mua ThinkPad X1 Carbon Gen 5 của một giáo viên Ed-Tech thích đá FIFA Online | Viết bởi Anh Giáo Minh (tinhte.vn)

Lý do mua ThinkPad X1 Carbon Gen 5 của một giáo viên Ed-Tech thích đá FIFA Online | Viết bởi Anh Giáo Minh

1 - Giới thiệu về chiếc máy, giá cả, nơi mua Máy mình mua 3 năm trước là 1 chiếc X1 Carbon Gen 5 với giá hơn 20 tr, hàng cũ tại Phúc Thọ Laptop với mục đích sử dụng cho công việc và giải trí nhẹ nhàng. Sơ qua thì công việc của mình là giáo viên…
tinhte.vn

56) Lý do mua Dell Inspiron N5110: Giải trí, chơi game | Viết bởi Cốm D.A (tinhte.vn)

Lý do mua Dell Inspiron N5110: Giải trí, chơi game | Viết bởi Cốm D.A

Khoảng 13-14 năm trước, mình cực kì kết em này, thế là vay tiền mua luôn. Hình như mua hàng của Digi World thì phải, 15-16 triệu gì đó, lâu quá không nhớ chính xác lắm. Em này chip i5 gen 2 thì phải, 4 GB ram, VGA onboard Intel + VGA Nvidia Geforce…
tinhte.vn

57) Lý do mình mua Macbook Pro Retina 2015: Học lập trình | Viết bởi D0raem0n (tinhte.vn)

Lý do mình mua Macbook Pro Retina 2015: Học lập trình | Viết bởi D0raem0n

Vào năm 2017, mình đang làm Payroll assistants (trợ lý tính lương) tại một công ty có đãi ngộ rất tốt. Công việc mình làm vẫn ổn nhưng mình không quá hứng thú, say mê. Mình tự hỏi “Đam mê thực sự của mình là gì?” Sau những lần dạo bộ trong công viên…
tinhte.vn

58) Lý do mua máy tính PC tự ráp: vui và thỏa nhu cầu vọc vạch | Viết bởi makhongmat (tinhte.vn)

Lý do mua máy tính PC tự ráp: vui và thỏa nhu cầu vọc vạch | Viết bởi makhongmat

Phần 1: Đâu ra cái PC? Mình là dân kế toán, kiểm toán, nên hầu như chỉ toàn xài Laptop để làm việc. Tình cờ mình được cho một cái PC thanh lý từ tiệm net của người quen cách đây 3 năm. Thời điểm được cho, mình chưa tự ráp 1 cái PC nào cả…
tinhte.vn

59) Lý do mua IdeaPad Gaming 3: Phục vụ quá trình học tập và làm việc | Viết bởi leducquang99hp (tinhte.vn)

Lý do mua IdeaPad Gaming 3: Phục vụ quá trình học tập và làm việc | Viết bởi leducquang99hp

Bài viết này mình sẽ nêu những lý do mình mua chiếc laptop này cũng như cảm nhận thực tế qua quá trình sử dụng khá lâu của mình IdeaPad Gaming 3 mua cách đây cũng 3 4 năm, giá lúc đấy mua là hơn 16 triệu đồng ( đã sử dụng TikiXu để trừ giá gốc)…
tinhte.vn

60) Lý do mua laptop Lenovo V14G2(AMD) Văn phòng nhẹ nhàng | Viết bởi Quyền Quý (tinhte.vn)

Lý do mua laptop Lenovo V14G2(AMD) Văn phòng nhẹ nhàng | Viết bởi Quyền Quý

Nhớ lại những năm trước đây, bản thân mình lúc còn là học sinh cấp 2 sống trong thời đại y2k việc sở hữu một chiếc PC trong nhà kết nối internet quay số điện thoại bàn đã là một thứ gì đó tiến bộ. Chính những ngày cài bkav diệt virus siêu đa hình…
tinhte.vn

61) Máy Asus K45A - Đồng hành cùng thời sinh viên | Viết bởi HueHue34 (tinhte.vn)

Máy Asus K45A - Đồng hành cùng thời sinh viên | Viết bởi Còn nhớ lắm

1. Asus k45A mua ở Phúc Anh Thời 2013 mình đi học nên mua laptop để học tập, đăng ký học. Mức giá 10tr Cấu hình core i3 -3110M, RAM 4GB, HDD 500GB. Sau này mình vẫn dùng nó để cài Win 10 oánh LOL. Máy rất bền đấy…
tinhte.vn

62) Lý do mình mua Acer Nitro 5: Không do hiệu năng hay thương hiệu yêu thích, vậy tại sao mình mua nó? | Viết bởi VuxMiaw (tinhte.vn)

63) Review và lí do mua laptop Lenovo IdeaPad Gaming 3 | Viết bởi chuthoong610 (tinhte.vn)

64) Lý do mua build PC: Hứng thú, hiệu năng tốt, giá dễ chịu, linh hoạt nhiều nhu cầu. | Viết bởi thanhdat3796 (tinhte.vn)

Lý do mua build PC: Hứng thú, hiệu năng tốt, giá dễ chịu, linh hoạt nhiều nhu cầu. | Viết bởi thanhdat3796

Hiện tại, giá linh kiện PC đang rẻ hơn bao giờ hết, thậm chí còn rẻ hơn tại thởi điểm cách đây 4-5 năm khi mà ở Việt Nam còn chưa có khái niệm trâu cày xuất hiện (mình nhớ không nhầm là thời điểm chip Intel thế hệ 6th và 7th).
tinhte.vn

65) Lý do mua ASUS ZenBook 13 UX325ea : Gọn nhẹ thời trang phục vụ công việc hoàn hảo. | Viết bởi Viet hai00 (tinhte.vn)

Lý do mua ASUS ZenBook 13 UX325ea : Gọn nhẹ thời trang phục vụ công việc hoàn hảo. | Viết bởi Viet hai00

Mình là nhân viên IT, cần một chiếc laptop nhỏ gọn, nhẹ, bền và hiệu năng cao để làm việc. Sau khi tìm hiểu và so sánh nhiều sản phẩm, mình đã quyết định chọn mua chiếc asus zenbook ux325e, một trong những dòng ultrabook của asus Mình mua máy này ở…
tinhte.vn

66) lý do Macbook air M1 chinh phục mình | Viết bởi nierec (tinhte.vn)

lý do Macbook air M1 chinh phục mình | Viết bởi nierec

Tôi đã yêu thích công nghệ từ nhiều năm trước và đã có cơ hội sử dụng vô số thiết bị. Tuy nhiên, đến 2023 thì MacBook Air M1 vẫn là chiếc laptop yêu thích nhất trong các thiết bị công nghệ cá nhân của tôi. Đây là lý do tại sao.
tinhte.vn

67) Lý do mua Lenovo Thinkpad E470: bàn phím tốt, độ bền cao, giá phù hợp | Viết bởi dtphong1992 (tinhte.vn)

Lý do mua Lenovo Thinkpad E470: bàn phím tốt, độ bền cao, giá phù hợp | Viết bởi dtphong1992

Máy tính xách tay thực sự là một người bạn đồng hành không thể thiếu trong cả công việc và thời gian giải trí hàng ngày của mình. Với công việc tập trung chủ yếu vào việc đọc, xử lý tài liệu và học ngoại ngữ…
tinhte.vn

68) Review laptop của mình | Viết bởi Út đẹt (tinhte.vn)

69) Lý do tôi chọn MACBOOK PRO | Viết bởi 01206 (tinhte.vn)

Lý do tôi chọn MACBOOK PRO | Viết bởi 01206

Phần 1: Mình mua cái Mac Pro này ở Sing xách tay về VN với giá 1200$ Hàng của apple thì cũng ko cần giới thiệu nhiều cho mn biết Phần 2: Lý do mua: đi Sing vô apple store ko biết mua gì mà nhà chưa có laptop nên sắm chơi thôi hâhhaha Thiệt ra mình…
tinhte.vn

70) Tại sao tôi thích ráp máy tính bàn | Viết bởi MrChau63 (tinhte.vn)

71) Macbook air lựa chọn số 1 | Viết bởi Toan2495 (tinhte.vn)

72) Mình chọn Laptop Dell Vostro | Viết bởi Tonyteo123 (tinhte.vn)

Mình chọn Laptop Dell Vostro | Viết bởi Tonyteo123

Laptop Dell Vostro 3520 I5-1235U/ 8GD4/ 512SSD/ 15.6FHD 120Hz, WVA/Win 11/OFFICE HOME_ST/5M2TT2 mua giá 15tr8 bảo hành hãng nè. mua trên mygear Giá tốt nên mua Chơi game nhẹ vẫn phù hợp, photoshop linh tinh cũng tạm chấp nhận…
tinhte.vn

73) Pc chơi game | Viết bởi Alahu aba (tinhte.vn)

74) Lý do nên mua một laptop Gaming: | Viết bởi suongquy (tinhte.vn)

75) Chiếc laptop thời sinh viên | Viết bởi Fa10 (tinhte.vn)

Chiếc laptop thời sinh viên | Viết bởi Fa10

Mình mua chiếc Laptop cũ Dell Latitude E5270 này thời còn học đại học, lúc đó mua cũ chứ ko phải mới nữa, sinh viên nghèo mà, mua trên chotot có 5 triệu mấy ko nhớ rõ nữa, nhưng có nhiều kỉ niệm… Thời sinh viên mà…
tinhte.vn

76) Lý do mua máy tính lelovo m70q gen 3 | Viết bởi viback (tinhte.vn)

Lý do mua máy tính lelovo m70q gen 3 | Viết bởi viback

Phần 1: Giới thiệu về chiếc máy Chiếc máy tính Lenovo M70q Gen 3 là một sản phẩm mới thuộc dòng sản phẩm máy tính để bàn của hãng Lenovo. Em mua con máy này giá 7 củ 8 .Máy cũ check hang còn 27 tháng bảo hành.
tinhte.vn

77) Đánh giá cầu hình đang xài | Viết bởi Alibaba39 (tinhte.vn)

78) Nai già AMD 6 năm và hơn thế nữa | Viết bởi nangnghi (tinhte.vn)

Nai già AMD 6 năm và hơn thế nữa | Viết bởi nangnghi

vào tháng 7 năm 2017 , chỉ vì xem review quá đà nên em đang quyết định nâng cấp bộ máy tính dùng để giải trí của mình và mình đã chọn AMD r5 1400 Phần 1: Giới thiệu về chiếc máy anh em mua, mua ở đâu, bao nhiêu tiền… combo hồi đó mình mua…
tinhte.vn

79) Laptop Lenovo Legion 5 | Viết bởi Jakies (tinhte.vn)

80) Lý do mua laptop acer aspire 3 | Viết bởi Linh995 (tinhte.vn)

81) Surface pro 8 hợp lý với mình | Viết bởi Tokuda69 (tinhte.vn)

82) Lý do mua MacBook Pro Touchbar 13-inch, 2017: Dễ dàng làm việc khi dùng Iphone | Viết bởi Đức Cố Vấn (tinhte.vn)

Lý do mua MacBook Pro Touchbar 13-inch, 2017: Dễ dàng làm việc khi dùng Iphone | Viết bởi Đức Cố Vấn

Macbook đối với mình là một sản phẩm hiện tại không thể tách rời mỗi khi đi ra ngoài cùng với chiếc Iphone. Sự đồng bộ tiện lợi mà hai sản phẩm này đem lại đã nâng cao hiệu suất công việc của mình cũng như tạo ra sự liền mạch khi làm việc dù ở bất…
tinhte.vn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

_Kenzi_
TÍCH CỰC
10 tháng
Cái ảnh dùng font gì chử thớt
@_Kenzi_ Nhìn sơ là biết viết tay rồi bạn 😁
Lý do mua máy tính: chuẩn bị cho chung kết thế giới sắp diễn ra 😆😆😆
Chắc mình sẽ đầu tư thêm cái Mic không dây để thu âm Review cho chuyên nghiệp. Thực sự trong video bài của mình, ban đầu thu bằng cái Airpods rồi hết pin, xong thu bằng iPhone luôn nên âm thanh hơi kỳ. Anh em đang thâu bằng con nào tầm 2tr trở lại ngon nhỉ.
Mà có cái phân vân nếu giờ mua bộ cho iPhone - Lightning thì lỡ sau này lên iPhone 15 Pro thì lại phải đổi qua USB-C. Chắc đợi mua đồng bộ luôn kaka
Có nhiều bài không hiển thị ở trên là bị loại hay sao mod?
@Ng Minh Hằng Đã bám sát theo yêu cầu rồi ạ, biết rằng ko trúng giải nhưng cũng ko có trong danh sách tham gia. Nếu có thông báo bị lỗi gì cũng được mà
@nierec_gai Mình kiểm tra bài đó rồi, bài không có tag và cũng không comment link bài dự thi bên dưới bài của anh cuhiep ạ. Đó là lý do tại sao không thấy được bài 😁 nhưng mình sẽ thêm vào và cảm ơn bạn rất nhiều!
nierec
TÍCH CỰC
10 tháng
@Ng Minh Hằng trong bài yêu cầu ko hề có tag hay link gì cả, mình đã đọc rất kĩ. vậy ra là lỗi của mình.hazz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019